• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

lqulong

dùng phần mềm photcontacts pro em làm vẩn ko đc anh lqulong oi
cách 1 : storage/windowns/sound cũng vậy . nói cách khác là romeonuoiheo wa' gà hichic, có cách nào khác ko vậy anh
rjv tone customizer sp2003 cái này em ko cài đc
thanks all nhìu
thích nhạc chuông mp3 wa', mãi mà vẫn chưa đc hichic

Xin lỗi bác hen, tại hôm trước cho bạn mượn máy nên không nhớ rõ lắm ( mình cũng xài i300x nè), bạn làm như sau:
- Cách 1: chép file .mp3 vào thư mục storage/Application Data/Sounds. Sau đó vào Settings->Sound->Ringtone sẽ thấy thư tên bài hát hiển thị trong đó.
- Cách 2: dùng phần mềm photo contacts Pro: Sau khi cài đặt, bạn mở chương trình lên, sau đó chọn Menu->Manage->RingTones.
+ Chọn DEFAULT -> Menu-> Asign: chỉ đường dẫn đến file nhạc mà bạn muốn.
+ Tương tự: Unknow -> chọn nhạc chuông cho những số không có trong danh bạ; hoặc gán mỗi người ứng với một kiểu chuông riêng....
+ PS: Menu->Manage->Callfilter: dùng để chặn cuộc gọi...
Chúc bạn vui...) (tất cả các cách đã test)
Phần mềm rjv tone customizer sp2003 chỉ hỗ trợ định dạng wav,wma thôi

romeonuoiheo

thanks bro lqulong nhìu nhìu
mình mún hỏi thêm chút nữa (làm phiền wa' )
mình đả cài chương trình đọc ebook, và chép font arial vào window/font nhưng vẩn ko đọc được ebook
nếu bạn biết chỉ mình với nha
thanks bạn nhìu, lúc bạn và gia đình lun vui vẻ

romeonuoiheo

mình khởi động lại rùi mà, sao thấy chẳng lên gì hết, toàn ô vuông ko hichic
thanks bạn nhìu nha

trinhha

TÔI Vừa mua con dopod C720 nhưng ko có phần mêm tương thích,đặc biệt từ điển anh việt ai co giúp tôi với!

kiet_xu

TÔI Vừa mua con dopod C720 nhưng ko có phần mêm tương thích,đặc biệt từ điển anh việt ai co giúp tôi với!

Bạn có thể cài phần mềm mobireader, sau đó giải nén bộ từ điển Anh-viet, Viet-Anh định dạng .prc, sử dụng phần mềm mobireader để đọc định dạng này.
Link down từ điển:
http://www.4shared.com/file/21873937/43f682c0/A-VV-A.html

lqulong

thanks bro lqulong nhìu nhìu
mình mún hỏi thêm chút nữa (làm phiền wa' )
mình đả cài chương trình đọc ebook, và chép font arial vào window/font nhưng vẩn ko đọc được ebook
nếu bạn biết chỉ mình với nha
thanks bạn nhìu, lúc bạn và gia đình lun vui vẻ

Font thì phải cài file .CAB chứ không có chép vào thư mục Windows/Fonts như trên PC hay bên Symbian được đâu bác ah, cài vào thì đọc được tiếng Việt, chỉ có mỗi cái tội làm cho font chữ lớn hơn bình thường.

romeonuoiheo

giúp mình cho chót lun nha
bạn biết thì chỉ đường dẫn của font, hay up lên giúp mình nha
mình down về thấy có file setup nhưng mà setup ko đc, cài file CAB có cần thêm phần mềm gì ko???
thanks bạn nhìu nhìu
have a nice day

Chỉnh sửa cuối:

LuiBee

Các bạn cho mình xin bản full của chtr Sprite Backup WM5 cho Smartphone nhé. Thankssss nhiều!

kiet_xu

giúp mình cho chót lun nha
bạn biết thì chỉ đường dẫn của font, hay up lên giúp mình nha
mình down về thấy có file setup nhưng mà setup ko đc, cài file CAB có cần thêm phần mềm gì ko???
thanks bạn nhìu nhìu
have a nice day

cài file CAB ko cần thêm phần mềm.Ban chỉ việc copy file vào SP rồi click vào file CAB là máy sĕ tự cài.

Chỉnh sửa cuối:

vinhqa

Con Samsung i600 WM5 của e tin nhắn đến k có rung, có phần mềm nào làm cho
i600 rung khi có tin nhắn đến k và có phần mềm nào chỉnh kích cỡ font chữ cho sp k các bác

C

cesar

Guest
Các bác ơi, tôi đang dùng con C720W có cài được các ứng dụng cho SP không? vì màn hình nó ngang. Các bác chỉ giáo giúp. Thanks nhìu

kiet_xu

Con Samsung i600 WM5 của e tin nhắn đến k có rung, có phần mềm nào làm cho
i600 rung khi có tin nhắn đến k và có phần mềm nào chỉnh kích cỡ font chữ cho sp k các bác

muốn có rung bạn phải cài đặt trong profile, vào setting->profile->menu->edit profile. Trong edit profile bạn hãy cài đặt lại chế độ rung.
Còn kích cỡ font chữ là co font bạn cài, bạn phải tìm font phù hợp với máy mình.

kiet_xu

Các bác ơi, tôi đang dùng con C720W có cài được các ứng dụng cho SP không? vì màn hình nó ngang. Các bác chỉ giáo giúp. Thanks nhìu

Bạn có thể cài các phần mềm dành cho màn hình của bạn trong "cập nhập ứng dụng", màn hình của bạn là loại QVGA Landscape tương thích với các phần mềm của Moto Q.Trong những bài của "cập nhập ứng dung" gần đây nhất có 1 số phần mềm dành cho loại máy này.

vinhqa

muốn có rung bạn phải cài đặt trong profile, vào setting->profile->menu->edit profile. Trong edit profile bạn hãy cài đặt lại chế độ rung.
Còn kích cỡ font chữ là co font bạn cài, bạn phải tìm font phù hợp với máy mình.
Mình đã edit profile như bạn bảo nhưng chỉ rung được khi có cuộc gọi đến còn tin nhắn đến thì chỉ có chuông, k có rung, trong profile và trong sms settings k có chỗ chỉnh rung cho SMS. Bạn nào xài i600 mà biết thì chỉ mình với. Cảm ơn nhiều nhiều vì hiện giờ chạy xe ngoài đường, có tin nhắn đến là mình k biết được.

kiet_xu

Mình đã edit profile như bạn bảo nhưng chỉ rung được khi có cuộc gọi đến còn tin nhắn đến thì chỉ có chuông, k có rung, trong profile và trong sms settings k có chỗ chỉnh rung cho SMS. Bạn nào xài i600 mà biết thì chỉ mình với. Cảm ơn nhiều nhiều vì hiện giờ chạy xe ngoài đường, có tin nhắn đến là mình k biết được.

trong edit profile,trong tất cả các mục ring type,reminder type,notification type bạn hãy chỉnh hết là vibrate and sound nếu muốn vừa rung vừa chuông,only vibrate nếu muốn chỉ có rung.

vinhqa

trong edit profile,trong tất cả các mục ring type,reminder type,notification type bạn hãy chỉnh hết là vibrate and sound nếu muốn vừa rung vừa chuông,only vibrate nếu muốn chỉ có rung.
Mừng quá, mình làm được rồi, k ngờ set rung cho sms lại là mục notification type, trước giờ mình xài nokia và PPC, giờ mới xài qua smartphone nên k biết vụ này...cám ơn kiet_xu nhiều nhé...=D>

anhbocau

Tôi đang dùng mpx220 2003 . Máy của tôi không đọc được tiếng Hoa , hiện đang cài font Arial . Xin giúp đỡ . Cảm ơn .