• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFT SmartPhone : Yêu cầu + Thảo luận

lqulong

Tôi đang dùng mpx220 2003 . Máy của tôi không đọc được tiếng Hoa , hiện đang cài font Arial . Xin giúp đỡ . Cảm ơn .
Có thể nào do font Arial không hiển thị được tiếng Hoa không bạn? Bản Rom từ 1.47 trở đi hỗ trợ tiếng Hoa rất là nhiều...

anhbocau

font tiếng Hoa !

Mình cũng nghĩ như vậy , vì trước đây khi mới mua , máy vẫn đọc được tiếng Hoa . Sau này , mình cài vnspfont vào để sử dụng một số phần mềm khác thì....kh6ng OK .
Chẳng lẽ , giữa Việt và Hoa chỉ có chọn 1 ?:-??

quocbao1112

Giúp mình với!

Mình đang sử dụng pm MagiCall bảng dùng thử, ai có CODE cho mình xin với. Cảm ơn!

lqulong

Mình đang sử dụng pm MagiCall bảng dùng thử, ai có CODE cho mình xin với. Cảm ơn!

Tìm lại trong danh sách ứng dụng đi ban5, phần mềm này mình đã Up lên rồi đó (bản đã crack)

Mình cũng nghĩ như vậy , vì trước đây khi mới mua , máy vẫn đọc được tiếng Hoa . Sau này , mình cài vnspfont vào để sử dụng một số phần mềm khác thì....kh6ng OK .
Chẳng lẽ , giữa Việt và Hoa chỉ có chọn 1 ?:-??
Vậy thì Up ROM laị luôn đi. gì chứ Mpx220 thì bản ROm cũng nhìều mà, cách Up cũng đơn giản...

Last edited by a moderator:

LuiBee

Cho mình xin r** code của chương trình Agenda One 1.2 dành cho smartphone với. Cám ơn.

quocbao1112

Mình cũng đã đăng ký với số bất kỳ rồi nhưng vẫn không được. Không biết CODE đó mấy số lận các bác. Cho mình xin 1 Code nhé. Cảm ơn.

kiet_xu

Mình cũng đã đăng ký với số bất kỳ rồi nhưng vẫn không được. Không biết CODE đó mấy số lận các bác. Cho mình xin 1 Code nhé. Cảm ơn.
Số bất kỳ thì bạn cứ điền số bất kỳ vào.Ví dụ như 1234.Mình vẫn dùng tốt phần mềm này mà

quocbao1112

Thật sự mình cũng không biết nói sao nữa. Mình đã đăng ký tùm lum số hết rồi nó vẫn không chịu đành pó tay lun. Cảm ơn các bác đã giúp mình.

lgiang1983

các bác ơi. em đang dùng máy o2 xphoneII.máy này đã có nhiều người cài tiếng việt.nhưng đều bị treo máy không khởi động lại được trừ khi hard reset.ở ngoài hàng họ bảo phải cài và xóa đi file gì ấy ạ.và củng tùy font tiếng việt.bác nào biết về vụ này bảo em với.em xin chân thành cảm ơn.

lqulong

các bác ơi. em đang dùng máy o2 xphoneII.máy này đã có nhiều người cài tiếng việt.nhưng đều bị treo máy không khởi động lại được trừ khi hard reset.ở ngoài hàng họ bảo phải cài và xóa đi file gì ấy ạ.và củng tùy font tiếng việt.bác nào biết về vụ này bảo em với.em xin chân thành cảm ơn.
Nếu mà do file gì gì đó làm cho máy bạn bị như vậy, thì sau khi bạn hardreset máy sẽ trở lại "nguyên bản", nếu sau đó mà vẫn còn bị lỗi ấy nữa thì đích thị là bản ROM có vấn đề rồi, chứ chẳng phải do file gì đâu bạn ah ( hardreset là nó mất tiêu cái file đó rùi...)

LuiBee

Bạn nào có soft Bankarama - chương trình quản lý tiền bạc bản full dành cho SP ko? Thanks

thangday

@ThaiKien: Mình không dl từ megaupload được. ThaiKien upload phẩn mềm này qua 4shared dùm với.

kiet_xu

Mình đã thử cài font tiếng việt cho loại máy này và thành công. Bạn hãy download font vnspfp ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9948&page=2

Sau khi down được font,cài vào bộ nhớ thẻ,khi đã cài xong bạn vào trong thẻ nhớ \storage card\window\font rồi di chuyển 2 font vừa mới cài được vào bộ nhớ máy storage\window\font. Cuối cùng là khởi động lại máy.Chúc thành công.

duwenda

trích dẫn :TENA

Bác nào có phần mềm từ điển Anh - Việt có thể cài (bằng file CAB) hoặc copy vào thẻ nhớ rồi cài hoặc chạy trực tiếp trên máy điện thoại không? Máy của em không có cáp nên chịu không cài được Kin kin. Thanks các bác trước nhé!!!
bạn dùng cái nè nhé

kiet_xu

@ThaiKien: Mình không dl từ megaupload được. ThaiKien upload phẩn mềm này qua 4shared dùm với.

Phần mềm của bạn chuyển sang 4shared đây.
Link:

http://www.4shared.com/file/23375701/5315e70a/12_online.html

vinhqa

Bác nào có crack của từ điển Kinkin cho e xin với, nếu k có thì cho e xin địa chỉ mua bản quyền cũng đc vì e cần từ điển A-V cho sp lắm.cảm ơn các bác trước