• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFTMAKER OFFICE 2008 FOR POCKET PCs

MAN16678

Soạn thảo trinh chiếu PowerPoint tren Pocket PC đây:

Pocket Slides cho phép những người sử dụng PPC trình chiếu (tương tự powerpoint trên pc) , và là sản phẩm duy nhất trên thị trường mà cho phép sự tạo thành và sự soạn thảo những sự trình chiếu trên thiết bị di động. Những Slides từ Microsoftđ PowerPoint Có thể được chuyển từ máy để bàn đến thiết bị ppc sử dụng phần mềm Pocket Slides Chuyển đổi .
-Hỗ trợ 7 ngôn ngữ thông dụng.

New Features in Version 2.51:
*WM 2002.2003. Windows Mobile 5,6 Support
* PowerPoint 2007 Support
* Fixes all known issues on Pocket PC and Desktop

Tải file cài đặt theo đường dẫn sau:

http://www.mediafire.com/?tyznzzmwdoy

Sau tải xong bạn giải nén, cài đặt--> chép đè file . Thế là ta co thể soạn được rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

vuquan

phenmientay

"JETCET Print: SoftMaker Office 2008 is now able for the first time to print on many printers directly from the Pocket PC. We are bundling an integrated copy of JETCET Print for Windows 5 and 6 with SoftMaker Office."
Trên đây là 1 đoạn trong phần giới thiệu softmaker trên trang chủ( cùng với gt planmaker, textmaker...). Thế mà mình chả thấy link để down cái này. Bác nào biết nó nằm ở đâu không?

blackdoor

Manager
Bài của MOD NguyenTtu1976 ở trên đã có link rồi, bạn theo link ấy vào nhìn kỹ một chút sẽ có mục download.

phenmientay

Mình tải được jetcet print rồi.Không phải trên trang đã giới thiệu ở trên mà ở đây nè, bản full luôn: http://rapidshare.com/files/183119458/JETCET.PRINT.v5.2.978.CAB ) Nhưng sao nó không nhận máy in. Dù mình cắm vào cổng USB của máy in hay cho nó nhìn vào cổng hồng ngoại của máy in, nó cũng không phản ứng gì ráo. Bác nào có xài qua, vui lòng cho biết cách sd với. Tks

Chỉnh sửa cuối:

bankeokiet

không có phàn mèm van phòng nao sẽ qua duoc MS Office trong 1 khoảng thời gian rất dài nữa. Thằng Softmaker ni bên Textmaker của nó cứng đơ, thiếu nhiều tiện ích nhưng vì nó free nên Bần Keo Kiết này xài đỡ thôi!

phenmientay

softmaker office làm gì có free hả bạn? Còn nó đứng , có lẽ là do máy bạn đã hết tài nguyên thôi.

vuquan

Mình tải được jetcet print rồi.Không phải trên trang đã giới thiệu ở trên mà ở đây nè, bản full luôn: http://rapidshare.com/files/183119458/JETCET.PRINT.v5.2.978.CAB ) Nhưng sao nó không nhận máy in. Dù mình cắm vào cổng USB của máy in hay cho nó nhìn vào cổng hồng ngoại của máy in, nó cũng không phản ứng gì ráo. Bác nào có xài qua, vui lòng cho biết cách sd với. Tks

PPC của mình không có hồng ngoại và cũng không có ngõ ra USB cho máy in (cái thứ 2 này chưa có PPC nào có?). Mình đã thử qua Wifi với máy tính cắm máy in được set địa chỉ IP tĩnh (địa chỉ mạng của máy tính).

Vấn đề chính là các driver máy in đang được Jetcet hỗ trợ có rất ít, không có mấy loại máy in phổ thông ở thị trường VN mình.

không có phàn mèm van phòng nao sẽ qua duoc MS Office trong 1 khoảng thời gian rất dài nữa. Thằng Softmaker ni bên Textmaker của nó cứng đơ, thiếu nhiều tiện ích nhưng vì nó free nên Bần Keo Kiết này xài đỡ thôi!

Chắc bác nhầm với bản Desktop. Đây là bản cho PPC chạy Windows Mobile và chưa có một ai qua mặt được nó. Cá nhân mình thấy nếu so PPC Planmaker với MS Excel bản trên desktop thì Planmaker chỉ thiếu chức năng Pivot và VB (macro) nữa thôi... Bản SoftMaker cho PPC này được bán với giá hơn 50 USD đó bác.

phenmientay

Cái mình muốn là in trực tiếp file từ ppc, chứ không cần phải qua desktop cơ. Chứ nếu đã có desktop thì chép file từ ppc qua rồi in từ desktop là việc quá bình thường rồi. Còn bạn nói ppc không có hồng ngoại? Mình thấy rât nhiều máy có hồng ngoại đó. Chỉ có cổng usb nối máy in trực tiếp và driver máy in cho ppc là không có thôi.

vuquan

Cái mình muốn là in trực tiếp file từ ppc, chứ không cần phải qua desktop cơ. Chứ nếu đã có desktop thì chép file từ ppc qua rồi in từ desktop là việc quá bình thường rồi. Còn bạn nói ppc không có hồng ngoại? Mình thấy rât nhiều máy có hồng ngoại đó. Chỉ có cổng usb nối máy in trực tiếp và driver máy in cho ppc là không có thôi.

Mình chỉ nói máy của mình; HTC TyTN II (những máy có GPS thường không có hồng ngoại) là không có hồng ngoại để thử. Connection thì bạn có thể thử bất cứ loại nào bạn có (hồng ngoại, Wifi, Lan - qua Activesync, USB - nếu có), mình nghĩ là đều được, nhưng quan trọng nhất là Trình điều khiển thiết bị - Printer Driver. Mình đã tìm trong danh sách driver của Jetcet Print không thấy có các loại phổ thông như Canon LBP-1210, HP1020... Jetcet cho phép cập nhật miễn phí các driver này, mình đã thử, mình nghĩ khi nào có driver cho máy in của mình, mình sẽ in được.

Máy tính để bàn hoặc xách tay của bạn mà không cài driver cho máy in thì in làm sao được?

vuquan

Phần mềm Office số Một cho Windows Mobile

Các bạn dùng PPC với WM và hay làm việc trên PPC hẳn không thể không biết bộ phần mềm office nổi tiếng: Softmaker Office for PocketPC.
Và nay đã có phiên bản mới SoftMaker Office 2010 for Windows Mobile

Mình đã dùng tốt qua các loại màn hình: QVGA, VGA, WVGA
Và các phiên bản: WM5, WM6.1, WM6.5

Các bạn xem chi tiết ở đây: http://softmaker.com/english/ofp_en.htm

Đặc điểm mới nổi bật: Hỗ trợ định dạng file Microsoft Office 2007 và 2010 (.docx và .xlsx)

View attachment 177425[/URL]

View attachment 177427[/URL]

View attachment 177426[/URL]

Đính kèm là... đầy đủ!
Chúc vui!

phong2102us

Có phần mềm này là mình từ giã Word và Excel - menu y chang Word và Excel trên destop mà - còn Word và Excel của PPC thì chán không buồn nói.
Thank các bro