• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOFTMAKER OFFICE 2008 FOR POCKET PCs

Alei

SoftMaker Office 2006 for Pocket PCs

DOWNLOAD

SoftMaker Office for Pocket PCs and Windows

International dictionaries and proofing tools

Last edited by a moderator:

hcqp

Mình không hiểu, tại sao đã có Word, Excel cho WinMobile rồi mà phải dùng anh chàng SoftMaker Office 2006 for Pocket PCs thêm rắc rối nhỉ?!
Đặc biệt là bản WM5 đã đọc được File.Doc và File.Xls rồi mà... Nếu cần làm trên PC thì cứ chép ra trên PC, làm xong, chép lại vào PPC (tất nhiên là dùng Unicode) là coi như "đồng bộ" được rồi còn gì?!
Có thể mình hiểu sai, hay là SoftMaker Office 2006 for Pocket PCs để dành cho con PPC nào dùng WM2003SE trở về trước?!
Mong các bác chỉ giáo dùm! Cảm ơn!

Cubi

Mình không hiểu, tại sao đã có Word, Excel cho WinMobile rồi mà phải dùng anh chàng SoftMaker Office 2006 for Pocket PCs thêm rắc rối nhỉ?!
Đặc biệt là bản WM5 đã đọc được File.Doc và File.Xls rồi mà... Nếu cần làm trên PC thì cứ chép ra trên PC, làm xong, chép lại vào PPC (tất nhiên là dùng Unicode) là coi như "đồng bộ" được rồi còn gì?!
Có thể mình hiểu sai, hay là SoftMaker Office 2006 for Pocket PCs để dành cho con PPC nào dùng WM2003SE trở về trước?!

=)) Thế em hỏi bác là trong PPC đã có contact rồi tại sao người ta vẫn làm các chương trình contact khác để sử dụng. Bác chỉ cần trả lời câu hỏi của em thì bác trả lời cho câu hỏi của bác.

hcqp

Vẫn biết là phần mềm này làm phong phú thêm bộ sưu tập, nhưng nhận định của người sử dụng là:
Khi cài SoftMaker Office 2006, trên PPC sẽ cài thêm mấy thằng em thay thế cho Word và Excel; trên PC cũng có 3 thằng thay cho Word, Excel và Explore. Như thế khá nặng máy và phức tạp mà hiệu quả chẳng hơn bao nhiêu.
Vì sự đồng bộ File trên WinMobile 2003 không được tốt như WM5 nên phần mềm SoftMaker Office 2006 sẽ rất hữu ích cho WM3.
Tớ mạo muội đưa ra nhận định này để có thể tối ưu hóa các phần mềm trong cả BIỂN phần mềm của WinMobile. Quan điểm của tớ là: Gọn gàng, hiệu quả, đẹp.

Alei

Dù nói thế nào thì đây là vẫn là soft must have cho pda. Giống như trên computer Win XP đã có sẵn WordPad nhưng mà người ta lại cài thêm bộ Microsoft Office vào vậy. Ai có nhu cầu thì dùng.

T

TuanLinhTM

Guest
Hỗ trợ tốt thay cho PocketWord trên PPC. Vậy cho mình hỏi có soạn thảo tiếng Việt tốt không ? Soạn thảo xong có đọc tốt trên PC không ?

hcqp

Hỗ trợ tốt thay cho PocketWord trên PPC. Vậy cho mình hỏi có soạn thảo tiếng Việt tốt không ? Soạn thảo xong có đọc tốt trên PC không ?

Bạn nhớ dùng Unicode thì được đó! Nếu các File dùng mã khác thì bạn hãy dùng Unikey để chuyển đổi trên PC rồi hãy đưa vào.... Dùng tốt!

T

TuanLinhTM

Guest
Cho mình hỏi thêm chút nhé: Vì mình dùng T-Mobile MDA Compact (tương tự O2 mini), màn hình QVGA nhỏ. Thường thì khi dùng soạn thảo thường gặp khó khăn bởi diện tích màn hình nhỏ. Dùng PocketWord thì không sao chứ dùng PocketExcel thì phải bỏ hết các phần rườm rà định dạng ô cột cho nhìn rõ.

Không hiểu phần mềm này có tùy biến bỏ các thanh định dạng ô, cột, các thứ khác để phần làm việc lớn một chút được không ?
Hỏi vậy bởi thực ra mình dùng kết nối quay số ở địa phương, tốc độ chậm lắm, tải được một cái gì lớn cũng rất mệt :(

phenmientay

Nếu bạn có 1file e xcel với rất nhiều hàm phức tạp như exp(),vlookup, hlookup, các solvent ... thì bạn sẽ nghĩ khác ngay thôi. pocket e xcel làm sao "lo" nổi mấy cái vụ đó? He he. Cái anh chàng so ft maker này giải quyết tốt, mặc dù khi mở file nó vẫn báo rằng có 1 vài công thức trong file không thể thực hiện...,nhưng nó vẫn chạy và cho kq, còn nếu chạy bằng WM5 thì hỏng file ngay. Kinh nghiệm của tớ là vậy,mong các bác chỉ thêm. Tks!

T

TuanLinhTM

Guest
Chào bạn Tuấn Linh, mình down SDK về rồi nhưng không biết đăng ký như thế nào, nhờ Bác hướng dẫn dùm mình. ngthuloan2000@yahoo.com

:eek: Mình cũng chưa tải bản này về, và cũng chưa cài đặt nên chưa biết... Có lẽ tác giả của bài viết sẽ trả lời bạn.

Tuy nhiên, mình thấy nếu như bạn đã tải SDK về rồi thì bạn giải nén file (theo chuẩn RAR, bạn cần có một phần mềm hỗ trở giải nén như WinRAR - Nhớ password là "pdaviet.net" - không có các ký tự "), mở file trong đó, đăng ký bằng các thông số Name, email, serial number ghi sẵn trong đó).

buitruc

Chào Alex mình dơn số đăng ký về giải nén rồi, nhưng khi chạy chương trình thì không tìm ra muc register ở đâu cả, mong bạn hướng dẫ cho mình cách đăng ký, thanks
ngthuloan2000@yahoo.com

Alei

Khi chạy soft bản full bắt buộc sẽ thấy hiện lên bảng bắt đánh Name, Code, E-mail vào. Còn bản trial thì kô hiện. Bạn kiểm tra lại nhé.

phenmientay

Khi bạn nhấn nút tải file mà thấy file do wn về có tên là ofpw06 thì đó là bản full, khi cài nó sẽ hỏi usename,email ..., còn nếu do wn mà tên file là smcw06 thì đó là bản trial.Bản này cũng có crack được, nó cho xài 16 triệu ngày lận, nhưng hết ngày thứ 7 thì nó không cho save file nữa.

viet00

WORD và EXCEL trong WM khá là đơn giản với ít chức năng và nhất là không hỗ trợ hình ảnh. Phần mềm SoftMaker Office 2006 này hỗ trợ tốt các chức năng và cả hình ảnh. Có điều như vậy thì PPC sẽ chạy hơi lâu. Dù sao cũng rất cảm ơn bạn

forever

sao các bác ko nói rõ khác nhau chỗ nào giữa office zin và office not zin nhỉ

nttlove

sao các bác ko nói rõ khác nhau chỗ nào giữa office zin và office not zin nhỉ

Theo mình thì những phần đó bạn hãy tự tìm hiểu sẽ thú vị hơn ,xài máy thì phải dọc-khám phá ra thì mới sướng chứ để người khác làm hết thì đâu có sướng .
Tác giả đã cho link để down không lẽ phải chỉ luôn cách sử dụng nữa sau??
Nếu có gì sai thì forever bỏ qua he!!
:)) :)) :))

HaChau

Super V.I.P
Công nhận dùng SoftMaker Office sướng thật :D
Soft thuộc hàng khủng. Cài đặt ra thẻ nhớ mất hơn 17MB :O
Để tránh dây dưa với Office Mobile thì lúc cài đặt các bạn check vào các mục ở phần tuỳ chọn cho Windows CE nhé