• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SOS] Giải Mã "Lời Nguyền Câm Lặng"- Phần Mềm Nhất Định Phải Có

CongVoi

Super V.I.P
[SOS]Giải Mã "Lời Nguyền Câm Lặng"

Đây là bản dành cho máy S60v2 nhé
Đầu tiên muốn biết thế nào là : "Lời Nguyền Câm Lặng" xin các bạn vào ĐÂY .Đọc bài của SM Kojiro đã Post.

Hiện nay trên 1 số diễn đàn điện thoại quốc tế đang rộ lên và rất nóng về việc hệ điều hành S60 của Nokia bị KHAI THÁC LỖ HỔNG.Điều này có phải là sự thật?? Xin khẳng định với các bạn là hoàn toàn có thật 100%

Cùng Thực hiện làm 1 thí nghiệm nhỏ:
Loại máy sử dụng: N95 8G,N73

LỖ HỔNG lợi dụng các bước:
Dùng N95 8G gửi cho N73 một tin nhắn có thể kích hoạt (Chứa) LỖ HỔNG.
Tin nhắn báo là " Đã gửi tin "
Nhưng trong thực tế thì N73 ko có một hiện thị nào hết ==> Đã bị trúng " độc "

Vâng, rất là đơn giản như vậy thôi ! :mad:)

Thêm 1 số thí nghiệm nhỏ tiến hành kiểm tra LỖ HỔNG ,thì thêm đc 1 số thông tin dưới đây:
1.N73 hộp thư có thể mở,sử dụng bình thường
2.Dùng bất kì các máy điện thoại khác gửi cho máy đã trúng "độc" tin nhắn.Thì không thể gửi đến đc (Gửi chậm trễ)
3.Những máy bị trúng "độc" khởi động lại và khởi động lại.Vẫn nguyên hiện trạng đấy

Bây giờ khảo sát kết quả,thì vẫn chưa thể cho ra chính xác độ thiệt hại của LỖ HỔNG
Chỉ lo sau này các phần tử xấu sẽ lợi dụng LỖ HỔNG này tiến hành công kích và hậu quả sẽ là ....8-|8-|
Trên đây là kết quả thử nghiệm bước đầu tiên.Mình gửi bài này các bạn nhất định phải đọc và tránh những điều không đáng tiếc xẩy ra.(Phòng hơn tránh nhé!)

Đầu tiên,xin mọi người chú ý.LỖ HỔNG sẽ xâm nhập được vào tất cả các loại máy dưới đây:

S60 3rd Edition, Feature Pack 1 (S60 3.1):
Nokia E90 Communicator
Nokia E71
Nokia E66
Nokia E51
Nokia N95 8GB
Nokia N95
Nokia N82
Nokia N81 8GB
Nokia N81
Nokia N76
Nokia 6290
Nokia 6124 classic
Nokia 6121 classic
Nokia 6120 classic
Nokia 6110 Navigator
Nokia 5700 XpressMusic4

S60 3rd Edition, initial release (S60 3.0):
Nokia E707
Nokia E654
Nokia E626
Nokia E61i
Nokia E61
Nokia E60
Nokia E50
Nokia N93i
Nokia N93
Nokia N92
Nokia N91 8GB
Nokia N91
Nokia N80
Nokia N77
Nokia N73
Nokia N71
Nokia 5500
Nokia 3250

S60 2nd Edition, Feature Pack 3 (S60 2.8):
Nokia N90
Nokia N72
Nokia N70

S60 2nd Edition, Feature Pack 2 (S60 2.6):
Nokia 6682
Nokia 6681
Nokia 6680
Nokia 6630
Thông qua báo cáo của 1 số diễn đàn nước ngoài và qua sự kiểm nghiệm của mình thì:Các tác hại nghiêm trọng của các LỖ HỔNG sẽ:
1.Các máy hệ thống S60 3.1,khi nào mở hộp thư ra thấy báo: " Bộ nhớ không đủ,xin hãy xoá bớt tin nhắn trong máy",hay các điểm báo khác..Rất có thể đã trúng "độc"
2.Còn các máy không thuộc 3.1 trên,thì một thời gian dài sẽ ko nhận được tin nhắn

NHƯNG VỎ QUÝT DÀY THÌ CÓ MÓNG TAY NHỌN:

Các bạn tải PM( Đã Sign rồi): FortiCleanup_CurseSMS_v_1_0_3_signed.sis ở dưới đây về.Cài vào máy.
Cách sử dụng:
1.Cài xong khởi động lại máy
2.Nhấn vào Icon của chương trình.Chọn Options>Scan
3.Tin nhắn nhận được sẽ hồi phục bình thường

Hướng Dẫn Theo Hình:

1.Khởi động xong.Mở chương trình này lên

2.Vào Options chọn Scan

3.Nếu như vẫn chưa khởi động lại.Thì sẽ hiện lên đoạn hội thoại này

4.Khuyên bạn nên dùng cái này hàng này và luôn để ẩn nó như vầy

Lời Kết: Khuyên chân thành các bạn.Khi đọc xong bài này,hãy cài ngay PM này.Phòng hơn chữa mà.Mình đã là nạn nhân nên hiểu rất rõ 8-|

Chỉnh sửa cuối:

CongVoi

Super V.I.P
Hôm trước mình đã giới thiệu PM này bên khu S60v3.Hôm nay giới thiệu PM này bên S60.Các bạn nào không muốn dính virut thì tải về cài ngay nhé.Thân gửi!!

CongVoi

Super V.I.P
Sao bạn biết tất cả các máy đều bị nhiễm vi rút

Vì Nokia ra thông báo và số lượng người bị nhiễm là ko nhỏ.Mình đúc rút từ tất cả các Wedsite nước ngoài cùng với kinh nghiệm của bạn thân

poison071089

Vì Nokia ra thông báo và số lượng người bị nhiễm là ko nhỏ.Mình đúc rút từ tất cả các Wedsite nước ngoài cùng với kinh nghiệm của bạn thân
Cái này nguy hiểm à nha,không nhận được tin nhắn thì khó mà bít máy mình bị virus.Thế nếu format 4 ngón có hết không ta?

Posted via Mobile Device

CongVoi

Super V.I.P
Cái này nguy hiểm à nha,không nhận được tin nhắn thì khó mà bít máy mình bị virus.Thế nếu format 4 ngón có hết không ta?

Posted via Mobile Device

Hết.Nhưng sẽ bị dính lại tiếp.... Phòng hơn chữa mà bạn b-)

Anhtoitb

He he, hum rùi anh mở máy thấy báo bộ nhớ tin nhắn đầy, hốt quá kiểm tra lại vẫn thấy bình thường. Format mấy lần vẫn bị, nay có cái này sài rùi, tốt quá! CongVoi đúng là bác sĩ tốt!

thanhtungsx

Bữa kia thì mình bị hiện tượng là ko thể kích hoạt lệnh chụp hình ,mình xóa hết tin nhắn (223 tin ) là camera trở lại bình thường , có lẽ mình cài ứng dụng MumSMS nên bị như vậy .

JokerB

mình đã việt hoá ứng dụng này.Bạn nào thích thì tải về dùng nhé

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

up = đt nên chưa đưa hình đc,sẽ cố gắng bổ sung sau, bạn thông cảm nhé

anhcuong8x

bạn ơi có 1 lần mình ko nhận được tin nhắn (2 tin liền) nhưng trong:"log" của mình có báo hộp thư đến là sao ??? hum nay mình sem bài nay thử dùng nhủng kô thấy giúp mình giải đáp với..........
THANK......

MinhThang

Manager
bạn ơi có 1 lần mình ko nhận được tin nhắn (2 tin liền) nhưng trong:"log" của mình có báo hộp thư đến là sao ??? hum nay mình sem bài nay thử dùng nhủng kô thấy giúp mình giải đáp với..........
THANK......

Bạn thử dùng và không thấy cái gì? bạn nói rõ hơn để anh em hiểu bạn nhé.

ptl2810

THANK......

pác xem lại xem có chương trình ẩn tin nhắn nào đang chạy ko, vd: magic message manager

Anhtoitb

3230 có hiện tượng gửi tin nhắn vẫn bình thường nhưng máy nhận thì không nhận được tin nhắn! 1 lúc lâu thì máy báo đầy bộ nhớ!

MinhThang

Manager
3230 có hiện tượng gửi tin nhắn vẫn bình thường nhưng máy nhận thì không nhận được tin nhắn! 1 lúc lâu thì máy báo đầy bộ nhớ!

Máy nhận chắc là dính chưởng , thử pm này đi Anhtoi.

0917515131

Em 6681 của m thỉnh thoảng ko nhân và gửi đc tin nhắn, restart lại máy thì có khi nhận và gửi đc. Format 4 ngón rùi nhưng thỉnh thoảng lại dính đòn! Chắc là cũng bị hay sao???