• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SOS] Giải Mã "Lời Nguyền Câm Lặng"- Phần Mềm Nhất Định Phải Có

kimlien1990

Các bro cho em hỏi này xíu., Hôm qua con N70ME của em, khi dùng kapersky mobile quét thì phát hiện hang loạt virus như : trojan.symbos.srvsender (file bị nhiễm là Mediaplay.exe kô bít file đó từ đâu ra :( ) , tiếp nữa là: trojan.sms.python.flocker.a , worm.symbos.comwar.c . KS nó nói là đã diệt nhưng 1 lúc sau em quét thì lại thấy những con đó vẫn còn :(( , dùng systemExplower xóa thư mục Mediaplay chứa file Mediaplay.exe thì kô thể xóa đc), chưa thấy thiệt hại nào đáng kể, chỉ thấy đt tự nhiên chậm kinh khủng. Bực quá em forrmat 4 ngón và tắt máy lun. hôm qua đọc bên gsm forum cũng thấy vấn đề tương tự nhưng kô tin cho lắm, hôm nay thì tin thật ròi :( . Phần mềm này kô bít có giúp em thoát khỏi mấy con virus đó kô nữa :(( .Àh còn nữa, trong danh sách trắng của KSmobile em thấy các số đt lạ hoắc 0122...xx kô phải 11 số như bình thường mà chỉ có 10 số thui, với mấy số nữa +60...xx (xin lỗi trong lúc bực mình quá kô ghi rõ lại mấy số đó).Ai bít những thứ đó là gì thì cho em bít với :(( tức quá tức quá

DiCham

Quái, sao cái máy của bà xã 5310 MusicX lại báo không ăn file .sis nhỉ? Ai biết chỉ giùm với! Cảm ơn nha.

MinhThang

Manager
Quái, sao cái máy của bà xã 5310 MusicX lại báo không ăn file .sis nhỉ? Ai biết chỉ giùm với! Cảm ơn nha.

5310 chỉ sử dụng được file Jar thôi bạn à, vì HDH của nó viết trên nền Java, không thể dùng file sis được, sis là dùng cho các máy 2nd trở lên.

EVA

N96 có độ bảo mật cao hơn nên " miễn dịch " với loại này ? :D

phuongdiem279

Các bác làm ơn cho E hỏi chút
máy N70 của E lắp sim trả trước vào rồi khởi động máy lên nó cứ tự động gửi tin tới 1 số máy lạ làm E bị trừ mật 2500 Đ. Bác nào biết tại sao và khắc phục như thế nào cho E biết với
cám ơn các bác nhiều

jimmyvn88

Các bác làm ơn cho E hỏi chút
máy N70 của E lắp sim trả trước vào rồi khởi động máy lên nó cứ tự động gửi tin tới 1 số máy lạ làm E bị trừ mật 2500 Đ. Bác nào biết tại sao và khắc phục như thế nào cho E biết với
cám ơn các bác nhiều

bạn xem bạn có cài phần mềm nào mà nó yêu cầu gửi tn để kính hoạt hay phần mềm quản lý tn chẳng hạn

chemi1209

bạn xem bạn có cài phần mềm nào mà nó yêu cầu gửi tn để kính hoạt hay phần mềm quản lý tn chẳng hạn

Uh đúng đó, hiện tượng này là do những ứng dụng tự động gửi tin nhắn đến 1 tổng đài nào đó để đăng kí hoặc mua bản quyền, chủ yếu là game made in china thôi! Ngày trc mình chơi Hell Striker cứ restart là máy lại báo tin nhắn gửi đến số xxx ko thực hiện đc! Tốt nhất là cứ remove những phần mềm nào mình thấy khả nghi đi!

minhtuan1979

Congvoi ơi! Vụ này anh mới biết??nó là virút hay j vậy?anh ở Vĩnh Long.email cho anh đi(phamtran_minh@yahoo.com.vn)

JuRay-Duan

Congvoi ơi! Vụ này anh mới biết??nó là virút hay j vậy?anh ở Vĩnh Long.email cho anh đi(phamtran_minh@yahoo.com.vn)

Đúng đây là 1 loại virut anh cứ down về dùng đi. Ở Vĩnh Long hay ở đâu cũng có thể bị hết :))

MinhThang

Manager
cảm ơn bạn
thế 6670 có bị dính không vậy?

Các máy mang HDH SYM thì đều có thể bị dính, tuy nhiên cũng không phải máy nào cũng dính, theo mình thì khi nào dính hãy xử lý còn không thì không cần thiết phải có.:D

JuRay-Duan

Các máy mang HDH SYM thì đều có thể bị dính, tuy nhiên cũng không phải máy nào cũng dính, theo mình thì khi nào dính hãy xử lý còn không thì không cần thiết phải có.:D

Vậy anh sửa lại tiêu đề topic đi còn chờ gì nữa =))
Số lượng virus loại này kô nhiều nên mọi người kô cần lo lắng nhiều
;)

TruBic

Well-Known Member
Chỉ còn biết vô cùng cảm ơn với tác giả!
Spam quá nha bạn. Chỉ cần click thôi là đủ. Bạn là người mới nên mình nhắc vậy thôi

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

OmaiXau

các pác ơi sao em cài vào hàng tháng nay rồi mà không thấy có con nào cả.. vậy mà quét trên PC thì tiêu diệt dược mấy con liền..