• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SOTI POCKET CONTROLLER - ĐIỀU KHIỂN PPC TRÊN PC

LuongQuang

Super V.I.P
Tại đây sẽ giới thiệu, trao đổi và đưa các phiên bản của phần mềm này!
Phiên bản mới nhất:

SOTI Pocket Controller-Professional v5.07 build 966

Như tiêu đề đã đề cập, chức năng chính của phần mềm này đồng bộ và điều khiển PPC ngay trên màn hình của PC và PPC của bạn cũng sẽ hoạt động đúng như bạn thấy trên PC! :D

Ngoài ra, còn có các chức năng đáng chú ý khác được tóm tắt như sau:

- Đồng bộ hoá giữa PC và PPC cả về dữ liệu cũng như để sử dụng bàn phím, chuột trên PC để sử dụng.
- Có thể sử dụng chức năng capture và video record để làm việc gì đó theo yêu cầu.
- Có thể in ấn ra máy in ngay trên phần mềm này.
- Quản lý file, task...dựa trên chức năng có sẵn.
- Hỗ trợ khá nhiều dòng máy, hệ điều hành, palm, Smartphone. Có thể thay đổi skin cho phù hợp với dòng máy của bạn. Phóng to, thu nhỏ màn hình, hỗ trợ màn hình dọc, ngang.
- ...

Còn khá nhiều chức năng khá hữu dụng khác, hi vọng nó sẽ là soft mà bạn thích! :-? :D

Vài hình minh hoạ:

Còn đây là hình ảnh trên PC và sử dụng skin của O2i:

File cài đặt được tải tại đây:http://www.soti.net/files/PCPro507Setup.exe

Chúc vui! :D :D :D :D

==============~~~==============

Phiên bản mới v6.0 build 1438 được giới thiệu tại trang này

==============~~~==============

b-)b-)b-)

Chỉnh sửa cuối:

lmsonvt

Tại đây sẽ giới thiệu, trao đổi và đưa các phiên bản của phần mềm này!
Phiên bản mới nhất:

SOTI Pocket Controller-Professional v5.07 build
966

Như tiêu đề đã đề cập, chức năng chính của phần mềm này đồng bộ và điều khiển PPC ngay trên màn hình của PC và PPC của bạn cũng sẽ hoạt động đúng như bạn thấy trên PC! :D

Dứt khoát phải ôm hôn bác 1 phát thay cho lời cảm ơn. ;) . Từ nay trở đi, mình có cái để vọc interface của PPC một cách vô tư rồi. Nghĩ lại mấy cái vụ chọc, ngoáy trên PCC mà ớn quá.

Thanx bác lần nữa nhé

trongtints

SOTI Pocket Controller-Professional v5.07 build
Chương trình này trông Pro thật các pác.! từ nay cài chương trình hay làm gì cũng thế đã có bàn phím hoặc chuột PC thay cho cái chọt chọt rồi. Mà sao khi kết nối nó chậm chậm sao đấy,có lẻ phải đợi bên PPC nên chậm..! có cách nào hiệu chỉnh nhanh như nhau không,khi nhấn bên PC thì bên PPC cũng hiện liền hay ngược lại...Xin chỉ giáo nhé.!:)

BinladenVN

Mình đã xài cái này cung khá nhiều rồi ... rất hay.
Mình là nhân viên văn phòng, đâu ôm máy nhồi chọc chọc hoài dc :D nên xài cái này ai cũng tửơng mình đang rất tập trung.
Hồi đó mình bị hư màn hình cảm ứng, ko hardreset dc (vì ko nhập dc số 1-2-3-4), tự nhiên có chương trình này hard reset dc lun

lehai

phải nói em này rất tuyệt. Tiện hơn bao nhiêu, nhất là lúc cài và chỉnh sửa chương trình. Cắm vào là xong, khỏi phải cầm lên cầm xuống nữa. Chỉ vì cầm lên cầm xuống mà em cho con Mini của em "đo đất" 2 lần.hichic...nghĩ đến vẫn thấy xót.

Nemmatlanh

Anh Lương Quang cho em góp một Soft điều khiển PPC từ PC nhé.Cái này cũng rất dễ dùng,nhỏ gọn và cũng rất hay.Các bạn có thể điều khiển PPC từ PC,có thể chụp ảnh màn hình PPC từ PC ra một số định dạng hay dùng.Các bạn nhớ Down Soft về rồi.Kết nối PPC với PC,rồi cài Soft bằng File exe trên PC nhé.Sau khi đã cài xong các bạn vào Soft trên PC>>>>File,nhấn Connect to devide,lúc đó nó sẽ đưa File Cab cài vào PPC,bạn chọn cài vào Main trên PPC nhé.Sau khi đã hoàn thành việc cài đặt trên PPC bạn vào Soft và Connect lại là ok thôi.Rất dễ dùng.Mời các bạn tham khảo.Vui!

LinkDownSoft:
http://www.4shared.com/file/6839228/a1aa83f4/Chup_anh_PPC_tu_PC.html

trongtints

2 cái này có cái nào hổ trợ đánh tiếng việt trên PC luôn chưa bác.

Mình thấy nếu muốn đánh TV thì bạn cũng vẫn phải sdụng bàn phím ảo trên PPC ảo đấy pác...Thân.!;;)

villas

Mấy bác cho hỏi cái này tý. Khi kết nối internet của PPC rồi kết nối với PC thì có thể dùng net trên PC kô?

pyramid124

Em cài cái này vào chạy phát treo luôn PPC. Ko biết do cái gì. Em dùng HP rx1950.

loveblue

Super V.I.P
Mấy bác cho hỏi cái này tý. Khi kết nối internet của PPC rồi kết nối với PC thì có thể dùng net trên PC kô?

Chương trình PocketControl dùng để giả lập PPC trên máy vi tính(bạn có thể thao tác trên màn hình máy tính y hệt như trên PPC vậy)chứ ko phải chương trình giả lập modem cho máy vi tính đâu bạn.Thân

Kobold1609

Dùng được được chia sẻ internet ,bạn có thể dùng các phần mềm như Internet sharing.....
Còn phần mềm này dùng để hỗ trợ điều khiển PPC trên PC mà.
Chúc vui !

hai

mình không thích thằng này lắm vì sau khi cài vào ppc thì nó luôn luôn chạy ngầm nên nó chiếm bộ nhớ và làm chậm máy,nó còn làm mất icon để xoay màn hình nữa chứ

NhatNguyen

mình không thích thằng này lắm vì sau khi cài vào ppc thì nó luôn luôn chạy ngầm nên nó chiếm bộ nhớ và làm chậm máy,nó còn làm mất icon để xoay màn hình nữa chứ

Àh cái nào cũng vậy cả bạn àh, không nhất thiết phải ghét bỏ em nó đâu, em nó hữu dụng cả 4r này ai cũng công nhận mà hihi này nhe bạn nhấp vào icon trên Today (cái shortcut mà bạn thấy khó chịu ấy) nhấp vào nó và menu của Soti sẽ hiện ra bạn tick vào dấu enable to shortcut là lần sau cu cậu không chạy nền nữa đâu.Chỉ khi nào bạn dùng đến thôi :p
Thân !!!! :D

Chỉ cho dùng thử 14 ngày thôi bạn ơi!:(

Oh KKK cũ vẫn hoạt động tốt trên Ver new này mà bạn thử xem trong các số dưới đây nhé . Oke hết mà :p

QGK6L-UNQGH-LM5KQ-VNVQ9-VC9
QGKJM-WCQGH-LM5KQ-VNPGB-E2P
QGKYS-ZMQGH-LM5KQ-VNU5F-MMG
QGK6G-WBQGH-LM5KQ-VNN8Z-9Z5
QGKFD-TXQGH-LM5KQ-VNV9Y-FJG

Chúc may mắn ;;)