• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

hoangthuy

1 ĐẶC ĐIỂM KHÓ CHẤP NHẬN LÀ CT RẤT HÚT PIN. SAU 5 GIỜ TEST VÀ SAU ĐÂY LÀ KẾT WA:
ko xài ct SPBShell: chạy liên tục gần 6h
xài SpB Shell: chạy liên tục trên 3h
Cả 2 lần thử trên cùng chạy đúng 1 ct là đọc ebook.
Tóm lại, đợi phiên bản sau, nếu vẫn còn tốn pin vậy thì mình cũng pai. Lợi bất cập hại

xac_uon

1 ĐẶC ĐIỂM KHÓ CHẤP NHẬN LÀ CT RẤT HÚT PIN. SAU 5 GIỜ TEST VÀ SAU ĐÂY LÀ KẾT WA:
Tóm lại, đợi phiên bản sau, nếu vẫn còn tốn pin vậy thì mình cũng pai. Lợi bất cập hại
Bác cho em hỏi có tốn pin bằng Wisbar không bác? Em đang xài wisbar mà cũng tốn pin quá trời, đang phân vân 1 trong 2 soft, cái nào đỡ tốn pin hơn thì dùng.

boypluto

Em dùng từ hôm kia đến giờ cứ thắc mắc làm sao mà pin của mình nó chóng hết quá, hóa ra là do thằng này , Nhưng giao diện thăng này cool quá,, đành dùng tạm mấy hôm để đợi phiên bản mới hơn vậy

kainz

Mình không thích cái này, ý tưởng rất hay nhưng home tab không cố định được các chương trình mình ưu thích.

Ồ, đơn giản thôi ! bạn click giữ nguyên vào chương trình, rồi sau đấy chọn Pin (có nghĩa TV là ghim) là chương trình đó sẽ không bị di chuyển khi bạn mở cái khác ! Have Fun !

toanh04

Giá mà mình có thể add thêm được những shortcut các chương trình cài thêm vào thì tuyệt nhỉ...
Ví dụ mình muốn đưa thêm Coreplayer vào danh sách Multimedia mà đành phải bó tay...(mặc định chỉ có Media player, Camera và picture)...
Hy vọng phiên bản tiếp theo sẽ có thêm c.năng này...

RickyZ

khi nào thì nó mới có bản cho WM2003SE nhỉ, e nhìn thấy cũngc khoái khoái nhưng mà thấy nói là chỉ dùng được cho WM2005 => chán thế nhỉ

hoangthuy

chúng ta cùng hy vọng phiên bản sắp tới s3 là một bước tiến mới, khắc phục một số lỗi về trình bày cũng như đặc biệt là về pin. Trên trang web nó nói khoảng cuối tháng này là có bản fix đó bạn. Bác PhamQuang kiếm dùm a e nha ^^

tuanlinh

Về tình trạng pin thì em nghĩ là khó lắm, bởi vì cái gì cũng có giá của nó, muốn đẹp bóng mượt thì phải chấp nhận tài nguyên tốn trong đó bao gồm cả pin, ram, ... Cho nên nếu các anh em đợi phiên bản mới sẽ giúp pin ít hao hơn thì thực sự là hơi khó ... hì hì ...

ndmc

ko những pin , mà còn là ram nữa, bình thường khi chưa cài nó, sau khi SR máy e còn dư khoảng 27-28mb, sau khi cài xong SR chỉ còn 20MB, sụt lẹ kinh khủng, e đang dùng rom helmi 3.5 của exec, phiên bản này còn nhiều lỗi wá !!

tomochotchot

có khi nào là tại mình chạy nhiều chương trính quá nên mới mau hết pin ko các bác nhỉ..nếu chỉ xài thằng này thôi, ko xài ilauncher và WA2 thì có ít tốn pin hơn ko?

VUNHATVAN

Vẫn tốn như thường, mình không dùng gì chỉ qua 1 đêm nó xơi mất của mình >=15 % pin, thế mới sợ. Đành move đơi phiên bản mới vậy

d60pdp

Thấy các bác bàn về vụ hao pin,hôm nay tôi thử theo dõi xem thế nào:

1. PDA: HTC TyTN, ROM gốc.
2. Thời gian: từ 6 giờ sáng đến 6 giờ tối: 12 tiếng.
3. Nhiệt độ làm việc: 15 đến 18 độ C (Nhiệt độ ngoài trời -8 đến 0 độ C).
4. Today gồm Spb Mobile Shell, Weather Panel và pTravel Alarm.
5. Sử dụng: Máy ở chế độ standby (khi standby vẫn connect GSM), trừ 2 cuội gọi khoảng 2 phút, đọc tin bằng Spb Insight khoảng 10 phút và nối mạng wifi khoảng 10 phút (duyệt web bằng PIE).

Check lại lúc 7 giờ tối, pin còn hơn 95%. Như vậy có thể là tiêu hao pin tùy thuộc vào điều kiện nhiệt độ sử dụng? Có bác nào thử lại xem sao...

Chỉnh sửa cuối:

dczien

Vẫn tốn như thường, mình không dùng gì chỉ qua 1 đêm nó xơi mất của mình >=15 % pin, thế mới sợ. Đành move đơi phiên bản mới vậy
Bản này xài hơi tốn bộ nhớ, nhưng mình không thấy hao pin tí nào, để stanby 1 đêm chỉ tốn 1% pin. Mình nghĩ có lẽ do phần mềm cài thêm hoặc Rom không tương thích chương trình này.
Chương trình giao diện rất đẹp, quản lý hay, muốn tạo menu chương trình riêng chỉ cần trong hometab chọt giữ chương trỉnh muốn tạo và chọn Pin (như pin to start menu của Windows)-->chương trình sẽ không mất như recent program.

Mình xài Neo Rom Qtek V:2.20.7.34 WWE ; R:2.47.21

DucLinh

Theo em thì lâu rồi mới có được một soft hay để Test thế này nhưng chăc phải đợi các bản sau chứ như bản này em thấy nó chưa thay thế được các soft riêng biệt của Spb,có lẽ do phải tích hợp nhiều quá nên tính chuyên nghiệp giảm??!

Nemmatlanh

Theo mình thấy Soft này cũng khá chuyên nghiệp đó chứ?Đẹp,mỗi tội là chiếm nhiều Ram quá,chậm máy quá.Nên Remove đi rồi.Mong rằng bản sau có nhiều cải tiến đáng kể hơn nữa.

kaizuki

em chạy thử soft này rùi , trứoc tiên là cái nhìn đầu tiên em đã mê văn ly rùi :) , chạy thử 1 lúc thấy rất tiện , icon cũng đẹp nữa ..., và chạy thấy nhanh ,máy em RAM 65 mb mà :( ,chạy vẫn ngon lành :D ,
à cho em hỏi các bác luôn, nếu như em update cái weather qua wifi thì có ấmt tiền hay không ? ,hay là free :)

E

evnd1

Guest
em chạy thử soft này rùi , trứoc tiên là cái nhìn đầu tiên em đã mê văn ly rùi :) , chạy thử 1 lúc thấy rất tiện , icon cũng đẹp nữa ..., và chạy thấy nhanh ,máy em RAM 65 mb mà :( ,chạy vẫn ngon lành :D ,
à cho em hỏi các bác luôn, nếu như em update cái weather qua wifi thì có ấmt tiền hay không ? ,hay là free :)

đúng là chạy có hao pin hơn thật, update qua wifi thì có gì mất tiền đâu, mất ở wifi ấy chứ:D

kaizuki

đúng là chạy có hao pin hơn thật, update qua wifi thì có gì mất tiền đâu, mất ở wifi ấy chứ

mất tiền ở wifi là sao vậy bạn ... ,mình dùng wifi thuê bao ,1 tháng trả 1 số tiền,sau đó down thoải mái ,vậy có mất tiền thêm cái khoản weather đó hay không :)

buitruc

Đúng như các bác nhận xét soft này giao diện rất đẹp nhưng mỗi tội hao pin quá, hy vọng bản sau sẽ fix được lỗi này