• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

tyfn

Mình kiểm tra bằng Memmaid, chương trình này thường ngốn ít nhất là 3,15MB đến gần 5MB trên máy UNI với WM6 mà file cài đặt chỉ có 2,2MB. Trong khi mình kiểm tra trên máy O2Stealth thì nó chỉ ngốn dưới 2MB thôi.

lạ nhỉ, xài với Neo không hề tốn pin như các bác than thở, ram mất 1.6Mb. hay là SPB nó viết riêng cái này cho Neo nhỉ :D :D :D

phuongnh

Cá nhân mình thấy:
- Now screen rất hay, tiện, đẹp :D
- Theme thay đổi các màu, đơn giản nhưng kết hợp với WM6 trông vẫn đẹp :)
- Spb menu rất thuận tiện: có thể thao tác bằng 1 tay, có khả năng ghi nhớ những entry mình vào những lần trước
- Today plugin thì cũng được, nhưng chưa linh hoạt, vẫn quen dùng PocketBreeze và iLauncher hơn :p
- Ngốn pin, ngốn RAM: dùng máy cứ chậm dần chậm dần mà ko biết nguyên nhân (mặc dù đã stop hết process đi rồi), dùng khoảng 1 ngày là reset 1 lần cho nhanh :(

Có ai bị giống vậy ko? Ko biết do mình đang dùng PocketBreeze 5.2 beta6 hay do SPB Mobile shell chưa chạy tốt với WM6 :|

malanh

Lúc trước up lên WM6.0 thì cũng cài thằng này, thấy nó cũng hao pin như một số bạn đã nói, nhưng khi mình up trở lại WM5.0 thì hầu như bình thường, để chế độ Standby từ tối tới sáng mất có 1%... Vậy lẽ ra là do thằng WM6.0

tristar

Thấy các bác thảo luận hay quá, nhưng tôi không down được về để dùng thử. Có bác nào gửi lại được không?

tristar

Tôi đã cài down và cài dặt được, nhưng trên màn hình không thấy cái đồng hồ to tướng như trong ảnh. Có bác nào biết tại sao không?

tristar

Hình như cái dự báo thời tiết không đúng lắm, tôi thấy trời thì nắng mà trên màn hình báo mưa to, hay tôi đặt không đúng địa điểm. Thay đổi địa điểm ở chỗ nào các bác chỉ tôi với.

lonebeast

Hình như cái dự báo thời tiết không đúng lắm, tôi thấy trời thì nắng mà trên màn hình báo mưa to, hay tôi đặt không đúng địa điểm. Thay đổi địa điểm ở chỗ nào các bác chỉ tôi với.
Tôi thấy nó báo chính xác đấy chứ, đúng cho từng buổi cơ mà.
Nếu bạn thích thay đổi địa điểm thì đầu tiên hãy mở nó ra:
Sau đó giữ chặt bút trên màn hình sẽ thấy ô sau xuất hiện

Nhoctn

Công nhận là cái soft này ngốn pin thật, em để standby từ đêm hôm trước là 98% đến sáng còn 85%, hix

TuyetKy

Hiện tượng hao pin là tuỳ bản ROM của máy. Tui đang dùng con Charmer, khi dùng bản ROM của T-Mobile thấy pin sụt nhanh, nhưng khi up bản ROM của PDAMobiz sửa từ bản của dòng Prophet sang thì lại ko thấy hao pin nữa

nguyenxonline

Đây là lỗi chính của soft này đó bạn, chịu khó chờ ra bản mới hy vọng sẽ fix lỗi này

Tôi theo dõi thì thấy có hiện tượng như sau:

Khi ngắt kết nối Wife, hoặc một vài ứng dụng, nhưng đèn Flash ko tắt... thông thường, khi chuyển về chế độ Standby, thì máy sẽ tắt đèn Flash luôn, chỉ khi có tín hiệu đến mới nhấp nháy... đèn sáng liên tục là một trong những nguyên nhân hao PIN...

Duy nhất chỉ có cách tháo PIN ra, lắp lại, thì hết hiện tượng sáng đèn kia. Như máy của tôi, khi Turn - Off Wifi, thì tôi lại phải tháo PIN...

Chưa biết giải quyết vụ này thế nào nữa:((

che1982

Mình thấy nó dự báo tương đối đúng đấy chứ. Nhưng dự báo nó thay đổi theo ngày đấy bác ạ, bác fải updeate liên tục.

ducbinh94

Mình cũng đã chạy rồi, ngon lắm, không hao pin nhiều. Update thời tiết cứ phe phé. Hy vọng phiên bản tiếp theo sẽ cập nhật được nhiều cái mới hơn.

P

PPB

Guest
Tôi vào User Forum của Spb thấy nói Spb Mobile Shell có gặp vấn đề không tương thích với một số dòng máy, và hiện tượng ngốn pin chỉ chủ yếu xảy ra ở các dòng máy này.

Tôi thử cài trên O2 XDA Orbit, để chế độ chuyển standby sau 1 phút, thấy pin vẫn ở vạch 100% sau 8 tiếng để máy không sử dụng. Có lẽ Spb Shell không bị lỗi này đối với Orbit chăng?

PPB

tristar

Tôi cũng không thấy hiện tượng hao pin nhiều quá ở máy. Cũng có hao hơn khi không chạy Spb Mobile Shell, nhưng chấp nhận được. Hay do tôi chỉnh lại độ sáng thấp, mặc định độ sáng màn hình của Spb Mobile Shell đặt ở mức cao nhất, tôi chỉ để lại khoảng 50%.