• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

sptthoa

Xài hơn một tuần rồi, đẹp nhưng có cảm giác là tốn pin nhìu hơn thì phải, thường thì xài đc ba ngày, còn bi giờ chỉ khoảng 2 ngày thôi, ko bít có phải tại chương trìnhko hay là tại sdụng hơi nhiều

exec1984

Active Member
sau khi sử dụng : mình dùng exec
máy đẹp hơn
hay bị treo hơn nhất là khi có cuộc gọi nhỡ
Pin hao nhanh hơn

gaugaugau

Mình chạy thì kô thấy chậm hay hao pin, nhưng bất tiện vì kô phải lúc nào mình cũng cần các chức năng trên màn hình của nó.

haihvn

Bác phải cài cái Spb Diary phiên bản mới nhất thì nó mới tương thích cho Spb Mobile Shell. Hồi trước em cài bản cũ nó kô có hiện ra trong cái mục chọn plug-in cho tab của Mobile Shell. Sau khi cài lại bản mới nhất, Diary 2.2.1 thì nó hiện ra. đây là cái Today của em có Diary là plug-in.

Cho tôi hỏi chút. Sao không hiện lên cái dự báo thời tiết như quảng cáo nhỉ?

dczien

Cho tôi hỏi chút. Sao không hiện lên cái dự báo thời tiết như quảng cáo nhỉ?

Tab Weather đã có sẵn, bạn không cần cài SPB Weather cho tốn bộ nhớ, chọn options->Weather->click vào update ..automatically sau đó vào wifi chờ 1-2 phút tự nó update, nếu chưa hiện ra thì soft resett lại :)

ThaiKien

Super V.I.P
Tab Weather đã có sẵn, bạn không cần cài SPB Weather cho tốn bộ nhớ, chọn options->Weather->click vào update ..automatically sau đó vào wifi chờ 1-2 phút tự nó update, nếu chưa hiện ra thì soft resett lại :)

Phần thời tiết có sẵn chỉ cho phép xem 1 thành phố mà thôi, mình cài thêm SPB Weather dùng tích hợp, upload nhanh và cũng không tốn bộ nhớ lắm đâu.

sonnga

Giao diện đẹp nhưng thực sự tốn pin.Các phiên bản sau không biết có khắc phục được lỗi này không ?Nếu không khắc phục được thì phí thật.

rockone1909

vừa dùng dược 1 tiếng, test lên test xuống, quyết định gỡ, hic, tiếc nhưg mà nó tốn pin quá, đợi tiếp bản sau vậy

Kobold1609

Thread này đang dần chuyển thành nơi Spam cho các thành viên mất rồi.
Kể từ sau bài viết này,những vấn đề kêu tốn pin khi dùng PM này sẽ bị del !!!

Damo4ever

Mình vừa cài xong cái này, nhưng không hiểu sao tắt hẳn chương trình không được dù đã bấm dấu X phải vào memmory thì mới tắt hoàn toàn được.
Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp mình!:-/

P

PPB

Guest
Mình vừa cài xong cái này, nhưng không hiểu sao tắt hẳn chương trình không được dù đã bấm dấu X phải vào memmory thì mới tắt hoàn toàn được.
Bạn nào biết làm ơn chỉ giúp mình!:-/

Spb Mobile Shell không có tính năng tắt hẳn như bạn cần. Bạn phải cài đặt Spb Pocket Plus mới có tính năng này tích hợp. Nếu sợ nặng máy không muốn phải cài thêm Pocket Plus thì bạn có thể cài HTC X-button, chương trình rất nhỏ gọn của chính HTC, có thể tìm thấy trong Download Section.

PPB

rosa

Mình dùng SPB Shell, đúng là có tốn pin hơn thật, nhưng không đến nỗi như các bạn nói. Chỉ có điều không hiểu tại sao thỉnh thoảng ấn power thì máy không lên?

Mình dùng O2s, rom 2005 của logout

sonnga

Tôi dùng Mini S cũng thỉnh thoảng ấn power máy không lên.Không biết do SPB Shell hay là bị đụng soft nào khác .Có bác nào bị hiện tượng đó nữa không nhỉ?

khoadtvn

Chắc là do rom của bạn bị lỗi chứ không phải do phần mềm đâu, mình cài xài bình thường chỉ tội là ngốn pin và hao ram :(

sonnga

Minh dùng rom WM6 PV4 chip G4.Trước khi cài không thấy có hiện tượng đó.

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng Spb Mobile Shell gặp 1 lỗi rất bực mình là không thể dùng chức năng alarm báo thức được nữa, kể cả các thông báo nhắc :(
Hy vọng bản kế tiếp khắc phục nhược điểm này.

magicQ

làm thế nào để update thời tiết vậy các anh? em cũng xài nhưng phần thời tiết em ko biết sử dụng như thế nào, chọn thành phố rồi nhưng nó ko hiện thời tiết lên. fải làm cách nào hả các anh?