• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

duyhung84

àh ,Biểu tương Pin của Spb Mobileshell thay cho mục Recently trên thanh Start đó bạn, tức là khi mình dùng xong một ứng dụng nào đó, thì nó sẽ hiện ứng dụng đó lên thôi, bạn cứ nhấp chyo SR 1 lần, là lần sau nó sẽ nằm trong ấy :p
Thân :D

Anh cứ thử lại xem, em chọn nút SR và suppend của spb pocket plus rồi mà vào cục pin có thấy gì đâu anh.

tubua

Em muốn đưa nút SR và suppend của spb pocket lên cái cục pin thì làm sao hả các bác.
Bạn làm như sau:
Cho hiện các Icon ở hình cục Pin như sau: vào hình cục Pin,rồi giữ bút vào đó cho hiển thị lên 1 menu và chọn Manage Pinned... bây giờ muốn hiện Icon của ứng dụng nào thì tìm và tích vào rồi Done là ok! (VD: muốn hiện nút SR : vào Manage Pinned -> Tools-> rồi tích vào ô Soft Reset -> Done) Chúc vui...

tubua

giao dien rất đẹp ...nhưng tốn pin lắm phải ko ?mình cài rồi ..thấy pin mau hết wá
Bạn hãy sử dụng phiên bản mới nhất hiện nay đó! lỗi uống Pin như bia hơi đã đc khắc phục rồi. Mà Bản mới này dùng rất ổn định và rất ít bị treo máy ko như những bản cũ. hehe...yên tâm sử dụng nhé ! Chúc vui....!

Lamson

Well-Known Member
Anh cứ thử lại xem, em chọn nút SR và suppend của spb pocket plus rồi mà vào cục pin có thấy gì đâu anh.
bạn copy 1 trong 2 file này vào Windows\ start menu\program, chắc chắn nó sẽ có mặt thường xuyên, khỏi cần SPB plus, không cần cài đặt gì hết, có cả SR, shutdowwn..

Chỉnh sửa cuối:

tieu_vu1410

Có bác nào có đường link khác của Shell beta 4 ko.share giúp em với.2 đường link trong 4R máy em ko down được.bực qá

mdungsg

Thử link này bạn nhé!

MEDIAFIRE

Hôm qua bị Mod PhamThanhDat xóa bài với lý dp spam, nhưng thực sự là mình ko muốn vậy vì có vấn đề trong việc tải file tại các link trên, thậm chí link mới của Mod đưa ở trên mình cũng ko tải dược:((,vậy Mod Pham ThanhDat có thể mail theo địa chỉ mdungsg@gmail.com, thanks nhiều

Utxd

Hôm qua bị Mod PhamThanhDat xóa bài với lý dp spam, nhưng thực sự là mình ko muốn vậy vì có vấn đề trong việc tải file tại các link trên, thậm chí link mới của Mod đưa ở trên mình cũng ko tải dược:((,vậy Mod Pham ThanhDat có thể mail theo địa chỉ mdungsg@gmail.com, thanks nhiều

Down ở Mediafire là quá dễ rồi mà cũng không down được :|, nhấn vào link, chờ 1 chút nó hiện lên chữ "Click here to start download", nhấn vào đó là xong mà.

Còn đây là link từ box.net, nhấn vào chờ 1 chút rồi nhấn vào nút Download

http://www.box.net/shared/asdf8jb9sq

exec1984

Active Member
sau khi cài 1.5beta 4 cho exec(uni) thì font chữ của spb Weather bị chuyển sang màu đen có bạn nào cũng bị như mình không, up lại bản 1.0 font vẫn màu đen, sao vậy nhỉ có ai biết không

anhmt

sau khi cài 1.5beta 4 cho exec(uni) thì font chữ của spb Weather bị chuyển sang màu đen có bạn nào cũng bị như mình không, up lại bản 1.0 font vẫn màu đen, sao vậy nhỉ có ai biết không

Mình dùng bản 1.5 beta3 cũng là font chữ đen mà bạn, mình nghĩ cái đó có sao đâu, không bị lỗi, không ảnh hưởng gì nó vẫn chạy tốt là được mà

thefriends

vẫn như cũ. Có bạn nào gặp tình trạng như mình ko? nếu có cuộc gọi điện thoại đến, màn hình nó trắng bóc, có nút answer thôi, hix không biết là ai gọi hết. Đã cài bản 1.5 Beta 4

tubua

vẫn như cũ. Có bạn nào gặp tình trạng như mình ko? nếu có cuộc gọi điện thoại đến, màn hình nó trắng bóc, có nút answer thôi, hix không biết là ai gọi hết. Đã cài bản 1.5 Beta 4
Cái này thì Tôi chưa bị lần nào !Dùng bản 1.5 beta3 và beta 4 đều ok lắm!Bạn thử kiểm tra lại xem ! Tôi khuyên Bạn nên HR lại máy đi . Có lẽ Máy của Bạn phần mềm đang đánh nhau thì phải (vì hiện tượng Bạn kể trên,khi phần mềm đụng nhau cũng hay xuất hiện như vậy lắm)! Chúc vui..!

HaChau

Super V.I.P
Mình đã có lần bị như vậy rồi, gỡ Mobile Shell và Spb Weather đi rồi cài lại sẽ hết.
Nếu bạn dùng Spb Phone Suite thì có thể vào topic cùng tên lấy bản mới nhất về cài sẽ hết lỗi.

cat_nobita

Tôi đã cài xong PM: Spb Mobile Shell 1.5 Beta 4 khi Tôi vào add contact nhưng không lấy được số điện thoại trong SIM mà chỉ lấy được số điện thoại ghi trong máy. Vậy có cách nào add contact số điện thoại trong SIM ra mang hình today không?

Kobold1609

Tôi đã cài xong PM: Spb Mobile Shell 1.5 Beta 4 khi Tôi vào add contact nhưng không lấy được số điện thoại trong SIM mà chỉ lấy được số điện thoại ghi trong máy. Vậy có cách nào add contact số điện thoại trong SIM ra mang hình today không?

Hình như Spb Mobile Shell chỉ nhận các SDT trong contacts thôi thì phải,vì thế bạn dùng phần mềm Sim Manager để đưa sdt từ SIM ra contacts nhé.Rồi thì add sau .
Chúc vui !

sonnga

Tôi cũng bị như vậy,nhưng sau khi up rom khác thi không bị nữa.

mercuryvn

Spb mobile shell cực cool

Roài tui đã cài bản beta4 ra mà chẳng gặp phải một trục trặc nhỏ nào cả, update thời tiết của HN cực nhanh và chuẩn (chưa đến 20s), thậm chí vẫn còn để cả phần ilauncher 3.0.0.4 chạy cùng một lúc, sướng thật đấy =D>=D>=D>.Kô biết có cách nào để update thời tiết của các tỉnh khác được không nhỉ :-/? Nếu bác nào có cách thì chỉ em với :-?!!!

HaChau

Super V.I.P
Roài tui đã cài bản beta4 ra mà chẳng gặp phải một trục trặc nhỏ nào cả, update thời tiết của HN cực nhanh và chuẩn (chưa đến 20s), thậm chí vẫn còn để cả phần ilauncher 3.0.0.4 chạy cùng một lúc, sướng thật đấy =D>=D>=D>.Kô biết có cách nào để update thời tiết của các tỉnh khác được không nhỉ :-/? Nếu bác nào có cách thì chỉ em với :-?!!!
Nó có list các thành phố đó bạn: Hải Phòng, Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Nha Trang, Huế, Đà Nẵng,...
Chỉ có điều nó chỉ cho phép 1 thành phố hiển thị 1 lần mà thôi, muốn đủ thì bạn phải cài Spb Weather.
Tip: Đổi tên thành phố bằng cách vào
HKLM>Software>Spb Software House 2>Spb Mobile Shell>Weather
Đổi giá trị khoá Name thành tên tiếng Việt là ok.