• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

chenglian3171

Sao bản này ko dùng được trên WM 2000SE vậy? bạn nào có nào dành cho WM 2000SE thì chỉ mình với.

HaChau

Super V.I.P
Sao bản này ko dùng được trên WM 2000SE vậy? bạn nào có nào dành cho WM 2000SE thì chỉ mình với.
Spb Mobile Shell không tương thích với WM2003 do sử dụng các hàm API yêu cầu WM5 trở lên.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Bro xem lại cái này nhé. Không cài được 2003 đâu.
Thanks, mình quên mất là Spb Mobile Shell và Spb Phone Suite không sử dụng được trên WM2003. Đã sửa lại bài viết trước.

Thân!

xmenvu

Spb Mobile Shell chỉ cho phép tối đa có 6 tabs. Để vượt qua giới hạn trên thì các bạn khác đã trả lời rồi.

Có thể tạo được đến những 10 tabs nhe bác, nhưng với 10 tabs thì xấu bởi các icon sẽ bị thu nhỏ lại, 7 tabs hoặc 8 tabs là vừa.

Thêm nữa nè :D

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Có thể tạo được đến những 10 tabs nhe bác, nhưng với 10 tabs thì xấu bởi các icon sẽ bị thu nhỏ lại, 7 tabs hoặc 8 tabs là vừa.
Thêm quá 6 tab không được hỗ trợ bởi bản thân Spb Mobile Shell, nếu hiện thực được thì phải modify cách làm việc của chương trình hoặc áp dụng thủ thuật. Bạn biết cách vượt quá giới hạn này thì share, đừng bày đặt khoe mẽ như vậy, điều đó không phải là hay đâu.

xmenvu

Mình chỉ nói là có thể đưa lên thêm hơn số tabs mặc định của nó thôi.
Bạn biết cách vượt quá giới hạn này thì share, đừng bày đặt khoe mẽ như vậy, điều đó không phải là hay đâu.
Nói thế nầy thấy hơi kỳ.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình chỉ nói là có thể đưa lên thêm hơn số tabs mặc định của nó thôi.
Bạn biết cách vượt quá giới hạn này thì share, đừng bày đặt khoe mẽ như vậy, điều đó không phải là hay đâu.
Nói thế nầy thấy hơi kỳ.

Vậy Bạn có thể nói cách làm để tăng thêm số Tab mặc định của chương trình được không???:|

xmenvu

Cũng đơn giản thôi, sau khi cài xong chọn lại mặc định bằng 6 tabs khác (kg chọn những tabs mặc định của nó), bạn phải có sẳn 6 tabs khác (mặc định trên máy đã có sẳn: Date, Messaging...có thể cài trước các plugins của spb nhưng khoan hảy cài spb plus...)
sau khi thay 6 tabs khác của mặc định, dùng Memmaid delete hết mấy cái tabs default của nó đi. Xong, bây giờ có thể cài lại nó kg remote mà chép đè. sau khi chép đè rồi Mobile Shell sẽ hiện được ít nhất là 10 tabs.
Bây giờ bạn muốn chọn lại mấy tabs tùy ý. :D

nguyenlam1105

Sao mình cài bản mới nhất rồi mà vẫn bị tình trạng hao pin hơn bình thường vậy mấy bác. Anh em nào xài bản thấy okie nhất share giúp mình link với.

hcqp

Cũng đơn giản thôi, sau khi cài xong chọn lại mặc định bằng 6 tabs khác (kg chọn những tabs mặc định của nó), bạn phải có sẳn 6 tabs khác (mặc định trên máy đã có sẳn: Date, Messaging...có thể cài trước các plugins của spb nhưng khoan hảy cài spb plus...)
sau khi thay 6 tabs khác của mặc định, dùng Memmaid delete hết mấy cái tabs default của nó đi. Xong, bây giờ có thể cài lại nó kg remote mà chép đè. sau khi chép đè rồi Mobile Shell sẽ hiện được ít nhất là 10 tabs.
Bây giờ bạn muốn chọn lại mấy tabs tùy ý. :D

Bạn ui! Mình không thông thạo lắm... Bạn có thể biên tập thành từng bước cài đặt cho mình và anh em thành viên mới tìm hiểu PPC áp dụng được không?! Ví dụ:
- Bước 1: Các phần mềm cần có, địa chỉ tải, ...
- Bước 2: Thứ tự cài đặt và thủ thuật
-------------------------------------------------
Cảm ơn trước nhé!

XuanTruong

Super V.I.P
Sao mình cài bản mới nhất rồi mà vẫn bị tình trạng hao pin hơn bình thường vậy mấy bác. Anh em nào xài bản thấy okie nhất share giúp mình link với.

Bản mới Spb Mobile Shell v1.5 build 2894 đã fix được tình trạng hao pin rùi và chạy rất tốt đó Bạn ạ! Có thể Bạn để nhiều chương trình chạy trên Today hoặc chạy thường trú nên mới bị hao pin như vậy, hãy tắt bớt các chương trình không cần thiết đi thử xem sao! Chúc vui!;;)

myo2mini

Bản mới Spb Mobile Shell v1.5 build 2894 đã fix được tình trạng hao pin rùi và chạy rất tốt đó Bạn ạ! Có thể Bạn để nhiều chương trình chạy trên Today hoặc chạy thường trú nên mới bị hao pin như vậy, hãy tắt bớt các chương trình không cần thiết đi thử xem sao! Chúc vui!;;)

Thực sự cái soft Spb Mobile Shell vẫn làm hao pin khá nhiều, con miniS cảu mình cài bản ROM mới PDA viet 1.4 không cài Spb Mobile Shell thấy để 1 đêm mà không hao tí pin nào ? :-?,vẫn báo đầy 100 % :O
Đến giờ vẫn chưa cài lại Spb Mobile Shell thấy cũng chẳng sao , vì có cái HTC Home cũng không cần thiết cài Spb Mobile Shell

aphongs

cho em mạo muội hỏi có bản nào giống mobile shell dành cho o2mini kô các anh.thanks các anh nhiều

hanoiwap

Super V.I.P
Nếu muốn dùng bản giống như MobiShell cho O2 mini,bạn có thể dùng bản kèm theo WAD
download

Xem thêm ở đây

Chỉnh sửa cuối:

vietanh2706

Ai có thể post link khác được không? em không down được trong DS. Em post được 35 bài rồi mà sao hôk vào được DS vậy? Có ai giải thích cho em được không? thanks

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Ai có thể post link khác được không? em không down được trong DS. Em post được 35 bài rồi mà sao hôk vào được DS vậy? Có ai giải thích cho em được không? thanks
Viết thế này chứng tỏ bạn không chịu cập nhật các thông tin gì về diễn đàn rồi.
Bạn vào trang chủ tải các soft của Spb về nhé. Các thứ cần thiết thì xem ở CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG CỦA SPB

tranleminh

Link nào mới được chứ Bạn??? Nếu là Spb Mobile Shell thì Bạn vào thẳng trang chủ mà download nhé!:)
Ban ơi!
vào trang chủ down xong thì dùng key nào để đăng ký vậy??? Bản này down về chỉ dùng được 30 ngày thôi.
Cám ơn nhiều nhé.:-??

XuanTruong

Super V.I.P
Ban ơi!
vào trang chủ down xong thì dùng key nào để đăng ký vậy??? Bản này down về chỉ dùng được 30 ngày thôi.
Cám ơn nhiều nhé.:-??

BQT đã cấm hỏi và tuyên truyền công khai K.E.Y trên PV rồi Bạn nhé! Đừng hỏi nữa và cũng không có ai trả lời đâu???;;);;);;)