• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Chinavie

Ok, cám ơn Bác. Vụ Reg thì được rồi.
Cái hình cục Pin đó của tôi không có Sofr reset và k có Suppend luôn. Ngay cả Home tab chỉ có 4 item là Cục Pin, Đồng hồ, Thời tiết và Dial tab
Giữ chặt chuột sau đó vào Option -> Menu -> Registration xem đã đăng kí chưa nhé.

Nêu bạn cài soft Reset rồi thì vào cái Tab đầu tiên (Hình cục Pin đó) thì sẽ có cái Item Soft Reset trong đó mà.Bạn thử xem nhé.Như hình của mình thế này đúng chưa ?

binhha

key

Mình dùng ATOM đã đăng ký thành công cho SPBmobileshell rồi với Key đầu tiên
5D3955455555
5D3333B33333
5D38A645AC84
Chúc vui

xhuy

PocketBreeze v5.2 b4 chạy không ổn lắm với thằng này. Hy vọng version kế tiếp sẽ tốt :)

Đây quả là 1 soft rất hay. Voọc từ trưa qua tới giờ vẫn thấy đã :)

Mới vừa test thử, cái file T9 tiếng Việt của Hà Châu chạy chưa ổn như mong muốn (tiếng Việt có dấu sẽ không chính xác) ---> vẫn cần tới Inesoft AddressBook :)

federicnguyen

Chương trình này không dùng để thay thế chương trình launcher được, 3 thành phần chính của soft này là:
1. Now Screen: Xem những thông tin cần thiết nhất (như pin, cuộc gọi, tin nhắn, lịch hẹn, giờ, thời tiết) khi bạn bật máy.
2. Spb Menu: Truy cập những chức năng của thiết bị chỉ bằng 1 cái tap vào soft menu
3. Today Plug-ins: Gom các plug-ins trên today lại bằng các tab. $ tab mặc định là Smart Launcher (những phần mềm bạn mới dùng gần đây, không thể add shortcut được nhé, nó sẽ tự động thay đổi theo quá trình sử dụng của bạn), Weather, World Time and Photo Dial (Phần này bạn có thể add 5 contact để có thể gọi nhanh, có hiện cả hình ảnh. Tiếc là không thể add thêm được contact trong khi còn rất nhiều chỗ trống. Hay là do mình chưa mò ra nhỉ?).

Last edited by a moderator:

hoangthuy

1 hạn chế nữa là có vẻ như nó ko tương thích lắm với Advance Déktop, khi sử dụng 2 ct này cùng lúc thì các plugin nó ko hiện ra hoàn toàn. Đây wa là 1 vấn đề đâu đầu vì đây có thể nói la 2 ct thuộc hàng top nhất hiện nay

xhuy

Tất nhiên, chương trình này không thể thay thế hoàn toàn Spb Pocket Plus, Spb Time, AddressBook,... được. Chức năng chính yếu của nó đơn giản là gom các today plug-ins vào 1 giao diện thân thiện, dễ truy cập hơn (nhưng không phải today plug-in nào cũng tương thích với thằng này). Ngoài ra, các chức năng phụ khác tuy có nhưng ở mức độ thấp.

Dial Tab chỉ cho phép add 5 contacts theo kiểu quick dial thôi.

TuyetKy

Sao máy tui cài xong nó uống pin nhanh thế, máy dùng chíp Omap mà?!!

ztung

Mình có 1 trick cho mấy bạn muốn thay đổi softkey dẫn thẳng đến phần messaging hay mutimedia của spbmenu ( của SPB nhé chứ o phải mặc định của máy) ,vì nó có giao diện đẹp và mặc định chương trình không hỗ trợ tạo 2 soft đến 2 phần này.

Cách làm cũng đơn giản thôi ,chỉ cần các bạn có trong tay 1 chưng trình chỉnh sửa registry mà thôi.
Đầu tiên,bạn dùng soft edit registry tới điạ chỉ
HKEY_LOCAL _MACHINE\SOFTWARE\SPB SOFTWARE HOUSE 2\SPB MOBILE SHELL\SOFTKEYS\LIST

Ở đây các bạn thấy các thư mục từ 0 tới 9 và 100,đây là list các softkey mà chương trình hỗ trợ.bạn chọn bất kỳ thư mục nào cũng được ,nhưng mình khuyên các bạn chọn thư mục nào chứ softkey mình o thích sử dụng,vd như mình chọn thư mục số 3 là phần ogranizer.

vd Trong thư mục 3, sẽ có 3 Khóa string,vd như bạn muốn thay ogaranizer thành messaging thì sửa khóa đầu thành messaging,tên của softkey ( bạn có thễ thay đổi tùy ý vd như đặt là "tin nhắn" cũng được)
khóa sau cũng thành Messaging (tên của menu trong sbp menu ), khóa thứ 3 vẫn để yên.

Sau đó save lại ,bây giờ trong thư mục setting cua spbmenu đã có softkey mesaging mà bạn tạo

Chỉnh sửa cuối:

jamestommy

Mình dùng chung với WA không thấy có vần đề gì. Tuy nhiên điều bất tiện là không tạo thêm được shortcut cho các chương trình khác, đặt biệt là hao pin quá.

Kobold1609

Ok, cám ơn Bác. Vụ Reg thì được rồi.
Cái hình cục Pin đó của tôi không có Sofr reset và k có Suppend luôn. Ngay cả Home tab chỉ có 4 item là Cục Pin, Đồng hồ, Thời tiết và Dial tab

Bạn cài thêm soft Shutdown cho PPC mình đính kèm dưới đây thì sẽ tự động đưa phần SR đó vào Item cục Pin cho bạn.

Còn bạn muốn Add hoặc thay thế các Item defaul thì bạn vào Option ->Tabs.Tại đây bạn có thể thay thế ,thêm bớt các Item đó.
Chúc vui nhé!

kainz

Mình có 1 trick cho mấy bạn muốn thay đổi softkey dẫn thẳng đến phần messaging hay mutimedia của spbmenu ( của SPB nhé chứ o phải mặc định của máy) ,vì nó có giao diện đẹp và mặc định chương trình không hỗ trợ tạo 2 soft đến 2 phần này.

Cách làm cũng đơn giản thôi ,chỉ cần các bạn có trong tay 1 chưng trình chỉnh sửa registry mà thôi.
Đầu tiên,bạn dùng soft edit registry tới điạ chỉ
HKEY_LOCAL _MACHINE\SOFTWARE\SPB SOFTWARE HOUSE 2\SPB MOBILE SHELL\SOFTKEYS\LIST

Ở đây các bạn thấy các thư mục từ 0 tới 9 và 100,đây là list các softkey mà chương trình hỗ trợ.bạn chọn bất kỳ thư mục nào cũng được ,nhưng mình khuyên các bạn chọn thư mục nào chứ softkey mình o thích sử dụng,vd như mình chọn thư mục số 3 là phần ogranizer.

vd Trong thư mục 3, sẽ có 3 Khóa string,vd như bạn muốn thay ogaranizer thành messaging thì sửa khóa đầu thành messaging,tên của softkey ( bạn có thễ thay đổi tùy ý vd như đặt là "tin nhắn" cũng được)
khóa sau cũng thành Messaging (tên của menu trong sbp menu ), khóa thứ 3 vẫn để yên.

Sau đó save lại ,bây giờ trong thư mục setting cua spbmenu đã có softkey mesaging mà bạn tạo
Bác có phần mềm chỉnh sửa Registry cho mình xin với !:|

Last edited by a moderator:

quannt

Chỉnh Registry thì khi bạn cài Resco Explore là có trong đó mà. Bạn cài Resco Explore vào nhé. Bản mới nhất hiện nay là 5.42 đó

Chinavie

Thanhk bác nhiều nhưng cài cái file cab này cũng chẳng thấy Suppend hay Soft Reset đâu cả.
Bác nói là vào Option nhưng ở chỗ nào?
Vào Setting>home tab thì nó chỉ cho phép add mấy soft khác chứ k có SR hay SP
Bạn cài thêm soft Shutdown cho PPC mình đính kèm dưới đây thì sẽ tự động đưa phần SR đó vào Item cục Pin cho bạn.

Còn bạn muốn Add hoặc thay thế các Item defaul thì bạn vào Option ->Tabs.Tại đây bạn có thể thay thế ,thêm bớt các Item đó.
Chúc vui nhé!

Kobold1609

Thanhk bác nhiều nhưng cài cái file cab này cũng chẳng thấy Suppend hay Soft Reset đâu cả.
Bác nói là vào Option nhưng ở chỗ nào?
Vào Setting>home tab thì nó chỉ cho phép add mấy soft khác chứ k có SR hay SP
Mình có bảo bạn là add cái soft SR này vào đâu.Mà sau khi bạn cài soft mình đưa bên trên thì sẽ có phần shutdown tự động đưa vào trong Item Cục pin.Như hình mình kèm dưới đây.Bạn nhìn thấy nút màu đỏ chứ,có phải vậy ko?

Còn phần Setting->Home Tab chỉ cho bạn add 1 số soft nhất định hiển thị trên màn hình today.

Chúc vui!!!

Kan

- Tab trong сục pin chỉ là những chương trình vừa chạy kiểu như recent programs thôi, nó sẽ thay đổi liên tục khi bạn mở các chương trình mới. chinavie thử chạy psShutXP 1 lần xem, thế nào cũng sẽ thấy nó sẽ xuất hiện trong Home Tab.

- Muốn có 1 shortcut của SR hay Shutdown "ổn định" thì phải dùng các chương trình tạo shortcut ra today khác (như Spb Pocket Plus, iLauncher, cLauncher....), kéo psShutXp vô đó. Vô Option/Tabs add thêm tab SpbPocketPlus hay iLauncher đó vào, kiểu như thế này:

Chúc thành công!

vatech

caí này hay quá nhưng có w2003 không vậy các pác? mình dùng o2 mini.

HaChau

Super V.I.P
Mới Việt hóa tàm tạm phần giao diện nhưng tranh thủ lúc soft đang hot tặng bà con ăn Tết ông Công :)
Khi nào Việt hóa trọn vẹn sẽ đưa vào mục Việt hóa vốn sẽ là chỗ của nó.

Tải tệp đính kèm về, giải nén ra được tệp SpbMobileShell.txt. Chép tệp này vào thư mục cài Spb Mobile Shell đè lên tệp cũ.

(Tệp này đã tích hợp sẵn chức năng tìm danh bạ theo T9 tiếng Việt.)

direction9000

Mình chọn vùng (Ho Chi Minh) rồi mới Update đơn giản thôi mà?! Hay là bạn chưa đăng ký?!

Giúp em đi . Không update được thời tiết ? Đã chọn Ho Chi Minh , kết nối internet và đã Registration nhưng không Update được . Vấn đề này là sao vậy ?

toanh04

Bạn kiểm tra lại xem PPC đã kết nối được với internet thông qua PC chưa?

Tmolile

Mình không thích cái này, ý tưởng rất hay nhưng home tab không cố định được các chương trình mình ưu thích.