• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Spb Mobile Shell 3.5.0 - GIAO DIỆN TẤT CẢ TRONG MỘT (trang 89)

Levan

Member
Tôi đã cài down và cài dặt được, nhưng trên màn hình không thấy cái đồng hồ to tướng như trong ảnh. Có bác nào biết tại sao không?

bạn vào spb mobile shell, menu now screen, mục layout: chọn classic, sẽ thấy đồng hồ như ảnh.

iv3

spb mobile shell 2.1 bị lổi nhạc chuông nữa! khi mặc định ring-windowsmobi là nó êm ru luôn!
còn phone trong màn hình cảm ứng bị mất kg thấy dâu?

uh, mình cũng bị như vậy trên w5 khi cài chung với phone alarm.

tuan2005

Mình lại dùng bản 2.1 vì thấy ổn định nhất.Bản 2.1.2 cài skin khác vào máy O2iis của mình bị sai ứng dụng tùm lum. nếu cần bản 2.1.2 thi mail cho mình tuanta1977@gmail.com

hoadainhan70

Active Member
Tớ tải về roài nhưng chưa cài vì không biết có tốn nhiều ram không , máy tớ yếu lắm Xin hỏi Pà Kon là cái bì có mấy nút bấm dùng để khởi động lại máy , tắt mà hình hoặc shutdown máy không , xin cám ơn

ThaiKien

Super V.I.P
Tớ tải về roài nhưng chưa cài vì không biết có tốn nhiều ram không , máy tớ yếu lắm Xin hỏi Pà Kon là cái bì có mấy nút bấm dùng để khởi động lại máy , tắt mà hình hoặc shutdown máy không , xin cám ơn
Phần mềm này có nhiều chức năng, giao diện đẹp đáp ứng được nhiều nhu cầu, tuy nhiên chính vì vậy nó có một vài phiền toái như bắt buộc cài vào máy, tốn bộ nhớ, sụt ram nhanh.Do đó bạn có thể tuy vào nhu cầu của mình mà quyết định có sử dụng hay không.

LuongQuang

Super V.I.P

Spb MobileShell v2.1.3 build 3907

Phiên bản mới cập nhật ngày 4-12-2008!
Hỗ trợ thêm 1 số dòng máy mới có sử dụng OpenGL cho đồ hoạ, fix vài lỗi nhỏ trên 1 số dòng máy...

Version 2.1.3 (December 04, 2008):
  • Fixed bug with drop down boxes on HTC Touch HD
  • Backlight support for some new devices

Xem thêm và tải phần mềm tại trang chủ:
Mã:
http://spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell/?en
Các SĐK cũ của bản trước vẫn sử dụng tốt! ;)

hoadainhan70

Active Member
Phải công nhận là rất tiện lợi nhưng xin hỏi các Lão Huynh là ở bản Ver mới của Man Lương Quang Post lên có mấy cái nút dùng để tắt màn hình và nút dùng để shutdowns máy không nhể

LuongQuang

Super V.I.P
Có nút đó nhưng không phải ấn 1 phát ăn ngay mà phải qua mấy cái thao tác ấn màn hình! Cài thử biết liền! :D

hoadainhan70

Active Member
Cám ơn pác hiện tại em chỉ dòm thấy mỗi cái nút Restart của máy thôi nó hình màu xanh giống như của Windows XP vậy , đành phải mày mò dần dần ,

LuongQuang

Super V.I.P

Spb MobileShell v2.1.4 build 3722

Phiên bản mới cập nhật ngày 12-12-2008!
Fix lỗi với calendar trên dòng máy HTC Touch HD và Samsung Omnia

Xem thêm và tải phần mềm tại trang chủ:
Mã:
http://spbsoftwarehouse.com/products/mobileshell/?en

Các SĐK cũ của bản trước vẫn sử dụng tốt! ;)

cancer84

Cả nhà có thể hướng dẫn em cách thêm home tab được ko ah? Em muốn thêm tab Thời tiết vào Hometab nhưng ko biết bằng cách nào cả?

thongkythuat

phần mềm này dỡ là ko add được các ứng dụng cài trên thẻ, hic.... ngoài ra thì nó hoàn toàn tuyệt vời :(

Moonbeo

Add ngon lành cành đào chứ bác.
Như này nhé, Vào setting --> Spb Mobile Sell --> vào TAB Advanced --> vào Menu...
Đến đây rồi thì có thể add tùy thích các chương trình trong thẻ nhớ. Ví dụ add Game trong thẻ:
Nhắp và giữ thư mục Game, chọn add (Menu, Link, File...) File --> Storage Card --> tìm đến Game trong thẻ nhớ, chọn file *.exe và bấm Done. Thế là đã có game trong thư mục Game ở Spb rồi. Các chương trình khác cũng vậy.
Từ khi cài và dùng SPB này, em chả mấy khi để màn hình ở giao diện today bình thường mặc định của máy, các ứng dụng đều để trên này hết. Vuốt cũng đã, cái bút của em vẫn mới nguyên, chỉ có ngón tay hình như mòn vẹt đi :D