• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell 3.5 beta - Giao diện mới cho dế yêu

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

Máy mình N97 V21.... nhưng sau khi cài, lúc đầu loading ok, sau chừng 3' nó out ra rồi loading tiếp, cứ thế tiếp diễn, ko tài nào kill đc, máy mình đã ko còn hack, nên ko có cài taskmanager nên ko kill đc.kill bằng máy thì ko ăn thua.tắt nguồn, khởi động lại, remove pm, sau đó cài lại vẫn y chang. huhu. chán thiệt...

Thế thì hack đi bạn! Kô hack vọc phần mềm mệt lắm. Máy mình N97 chạy ầm ầm load roẹt phát xong. Dùng lướt web, nghe nhạc, xem phim vẫn mượt mà. Mình nghĩ N97 thì ok, nên nếu ko đc bạn 4mat máy và thẻ đi cài lại xem sao.

beukenny

anhxike nói:
Máy mình N97 V21.... nhưng sau khi cài, lúc đầu loading ok, sau chừng 3' nó out ra rồi loading tiếp, cứ thế tiếp diễn, ko tài nào kill đc, máy mình đã ko còn hack, nên ko có cài taskmanager nên ko kill đc.kill bằng máy thì ko ăn thua.tắt nguồn, khởi động lại, remove pm, sau đó cài lại vẫn y chang. huhu. chán thiệt...
Mình đang sử dụng phần mềm này (mình xài kon 5800), mình cũng bị trường hợp tương tự bạn, mình nghĩ có lẽ là do bạn đã cài pm này vào ổ E (thẻ nhớ),lỗi này hình thành do mình sử dụng Picture Fram thì phải, mình đã uninstall ra và cài lại vào ổ C thì vẫn chạy ngon lành, k bị loading liên tục.

dxpro1991

Nói chung xài tốt, mà ngốn Ram dữ quá, lâu lâu vô vọc chơi thôi, chứ treo liên tục tốn pin thấy ghê luôn =))

tqqviet

Mình đang sử dụng phần mềm này (mình xài kon 5800), mình cũng bị trường hợp tương tự bạn, mình nghĩ có lẽ là do bạn đã cài pm này vào ổ E (thẻ nhớ),lỗi này hình thành do mình sử dụng Picture Fram thì phải, mình đã uninstall ra và cài lại vào ổ C thì vẫn chạy ngon lành, k bị loading liên tục.

Mình cũng bị tình trạng "loading..." ngay khi chọn vào "Picture Frame". Nên cảnh báo mọi người, đừng nên chọn vào đó, nếu không muốn phải remove rồi cài lại.

anhxike

Mình cũng bị tình trạng "loading..." ngay khi chọn vào "Picture Frame". Nên cảnh báo mọi người, đừng nên chọn vào đó, nếu không muốn phải remove rồi cài lại.

Uhm, ngay cả khi cài vào bộ nhớ máy vẫn bị, nhưng mà ko bị loading ra vô liên tục :). Đợi HelloOX để hack Version mới mà lâu quá. lúc trước nâng cấp tự nhiên formar bây giờ máy chả có gì :). Ko dám dùng JAF để fix ^_6

randoms

Uhm, ngay cả khi cài vào bộ nhớ máy vẫn bị, nhưng mà ko bị loading ra vô liên tục :). Đợi HelloOX để hack Version mới mà lâu quá. lúc trước nâng cấp tự nhiên formar bây giờ máy chả có gì :). Ko dám dùng JAF để fix ^_6

Bạn dùng soft Signsis để cài là được mà, đâu nhất thiết là phải hack, hack chỉ để bạn đơn giản công việc khi cài phần mềm ( không phải Sign bằng phần mềm nữa ) và có nhiều phần mềm bạn chỉ cài được bằng cách chép file vô một số thư mục. Nên không hack thì bạn không chỉnh sửa được.

rongconn

:(, em cài trên 5530 sài cũng được nhưng mà khi quây cái mà hình ngang, cái kim đồng hồ thì ở Việt Nam, cái mặt đồng hồ thì ở bên Úc, chỉ để màn hình đứng sài là êm nhất :D

beukenny

:(, em cài trên 5530 sài cũng được nhưng mà khi quây cái mà hình ngang, cái kim đồng hồ thì ở Việt Nam, cái mặt đồng hồ thì ở bên Úc, chỉ để màn hình đứng sài là êm nhất :D

Mình tắt luôn sensor rùi nên chạy êm ru (tuy lúc nhắn tin bất tiện 1 tẹo :p)

avadakedavra799

sao em chỉnh thời tiết mà nó cứ 68 độ với 96 độ là thế nào nhỉ ?? nhiệt độ bị tửng chăng ??

Ntv_79

sao em chỉnh thời tiết mà nó cứ 68 độ với 96 độ là thế nào nhỉ ?? nhiệt độ bị tửng chăng ??
Vào cài đặt chỉnh về độ C thôi. Trong trang thời tiết nhấn ô vuông góc dưới bên phải > Chọn settings> Trong Temperature scale > chọn Celsius (là độ C); Fahrenheit (là độ F).

Chỉnh sửa cuối:

ocnuongtieu

Cái này mình bị và đã khắc phục được rồi. Không cần cài lại chương trình, chỉ cần xóa file C:\Other\SpbShell.reg là vô lại được ah. Kinh nghiệm sử dụng là đừng tắt SPB Shell bằng Handy Task, nên thoát trong phần mềm. Đừng tháo thẻ hay cắm vào máy tính khi chưa thoát chương trình. Như thế sẽ không bị lỗi loading...:ar!

gauheo

cho mình hỏi,làm sao add mấy ứng dụng vào destop thì làm sao?mình hỏi gà ae thông cảm ^^

randoms

cho mình hỏi,làm sao add mấy ứng dụng vào destop thì làm sao?mình hỏi gà ae thông cảm ^^

Ấn vào cái video ở trên nhé xem hết cả đoạn video đó đã, nếu không làm được hướng dẫn tiếp.

Status
Không mở trả lời sau này.