• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPB Mobile Shell v3.7.2(673) - Giao diện Pro cho dế [Cập nhật 07/12/10]

vnhuy09

bác kienvp ơi, sao bản vh này không có mục "spb -> office" giống bản e vậy, bác xem lại thử xem sao. Bản e sau khi đăng ký xong thì có phần này

boywinzad

anh kiên à,e có một đề nghị nho nhỏ này,e đã lên google,search nhiều mà k thấy,đó là với việc sử dụng được và thành thạo cái spb này là việc k hề đơn giản nên e hi vọng ai đó thành thạo về cái này có thể có một bài viết chi tiết chút hướng dẫn use đc.k nhỉ?để những ng gà như e có thể sử dụng tốt,TKS trước nhé :D

kienvp

anh kiên à,e có một đề nghị nho nhỏ này,e đã lên google,search nhiều mà k thấy,đó là với việc sử dụng được và thành thạo cái spb này là việc k hề đơn giản nên e hi vọng ai đó thành thạo về cái này có thể có một bài viết chi tiết chút hướng dẫn use đc.k nhỉ?để những ng gà như e có thể sử dụng tốt,TKS trước nhé :D

pm này dùng đơn giản mà .bạn vô trang chủ của nó .tải file pdf về đọc hướng dẫn rất chi tiết .

caobang200

KienVP ơi cho mình hỏi khi chuyển sang tiếng Việt thì dùng Widgetcuar lịch và ghi chú Task ko được,tích vào toàn bị đơ phải ấn phím đỏ mới thoát đc. mình đang dung X6 31 của Wikilecksking có mod âm lịch. thank

MR_son

KienVP ơi cho mình hỏi khi chuyển sang tiếng Việt thì dùng Widgetcuar lịch và ghi chú Task ko được,tích vào toàn bị đơ phải ấn phím đỏ mới thoát đc. mình đang dung X6 31 của Wikilecksking có mod âm lịch. thank
Đúng rồi đấy KienVP ơi, tôi dùng 5800 cũng gặp phải trường hợp này đấy. Bạn cho cách khắc phục đi. Thank bạn nhiều......

ohannguyent

Đúng rồi đấy KienVP ơi, tôi dùng 5800 cũng gặp phải trường hợp này đấy. Bạn cho cách khắc phục đi. Thank bạn nhiều......

đơn giản hơn là từ menu Spb, bạn chọn "tổ chức", chọn "lịch" và lên lịch những việc cần làm, bảo đảm ko đơ máy...
Đừng lên lịch trog home Spb thì sẽ ko bị đơ... Chúc vui!

caobang200

đơn giản hơn là từ menu Spb, bạn chọn "tổ chức", chọn "lịch" và lên lịch những việc cần làm, bảo đảm ko đơ máy...
Đừng lên lịch trog home Spb thì sẽ ko bị đơ... Chúc vui!

làm như vậy nhiều công đoạn quá, nếu dùng tiếng anh thì tích vào lịch trên home là vào đc lich lun.mình muốn bác KienVP xem lại để khắc phục đc thì dùng tiện hơn thôi. thanks

phamtung8xhd

"phiên bản việt hóa mod chạy trên nền tiếng việt các bạn cài đặt theo hướng dẫn của bài trước "
có bác nào hảo tâm giúp đỡ tận tình vụ này không
đọc bản cũ chẳng hiểu làm thế nào nữa,chứ phải chuyển sang tiếng anh mới dùng đc thì bất tiện lắm
cám ơn các bác nhiều

kin357

Bạn ơi cho mình hỏi tí với!
Tại sao một số bản Mod mình thấy thời tiết ban đêm lại chuyển qua mặt trăng trên home mà mình cài mấy bản thì ban đêm thời tiết vẫn là mặt thời thế nhỉ?

Dragon459

Manager
Bạn ơi cho mình hỏi tí với!
Tại sao một số bản Mod mình thấy thời tiết ban đêm lại chuyển qua mặt trăng trên home mà mình cài mấy bản thì ban đêm thời tiết vẫn là mặt thời thế nhỉ?
bạn để 30 phút cập nhật thời tiết 1 lần rồi xem lại xem.hình như là sau 20h sẽ có mặt trăng thay mặt trời

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Chảng đc bạn ah!hic hic!Ai có mSetting chia sẻ mình với....hic
msetiting cho bản này thì minh k có vì đang xài bản wp7
thôi để mình cài lại bản này rồi gửi msetting vậy

đây của bạn đây [DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?74ak3f7rjkq1mxy[/DOWNLOAD]
chúc vui
thân

vdthuan

Bản này mà dùng đồng hồ số có kim giây nữa thì tuyệt.

Bản TViệt không thay đổi thành phố trong dự báo TT được, giúp với

Chỉnh sửa cuối:

bacjoi90

Cho mình hỏi chút mình dùng N97 mini cài vào khi để ở tiếng viêt nó báo là không chạy được ứng dụng,còn để TA thì chạy vô tư.khắc phục hộ mình với Thanks!

bendacula

Bản này xài rất ok và đẹp . xài trên I8910 thì khỏi phải nói vì sam sung nó có phong đồ họa chạy rấ đẹp . thank bac kien rất..............................nhiều.

congkhoi3

Quá tốn ram .

Ừ.Đúng phần mềm này hơi tốn ram thật nhưng rất đẹp.Mình xài Phần mềm này Ram lúc nào cũng chỉ ở mức 26-30MB.Vẫn đủ để chơi kèm với TTPOD và Opera Mini.Dùng cùng 1 lúc hình như ram còn gần 10MB.hehe
Mình đã dùng V Home với SPB mình thấy SPB nên học hỏi Vhome 1 tính năng mình thấy cực kì cần thiết
Tính năng của Vhome đó là khi ấn nút Menu ( Phím cứng màu trắng ) thì V Home chuyển về trang đầu hoặc cuối của Vhome.Mình rất thích tính năng này.
Còn SPB khi ấn nút Menu thì bị về giao diện chính của máy.Những người mượn máy dùng họ không biết nên ấn vào lộ hết hàng họ.hihi
Nhưng giao diện Spb đẹp hơn rất nhiều so với V home
Mình đôi khi cũng rất lưỡng lự để chọn V home hay SPB