• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Eclair Restyle

Anther1991

Sau 1 ngày dùng, mình thấy bản này được làm rất tỉ mỉ và tinh tế nên muốn đưa lên đây khoe coi các pác "phản ứng" thế nào. Tuy không lạ như bản Winphone7 nhưng cũng có cái hay riêng ;;)

Hướng dẫn:
B1: Cài SPB MobileShell v3.7.2.673 vào ổ C:

B2: Copy đè các file trong thư mục SPBShell\ vào C:\Private\20028b16\ . Cho chạy SPB Mobile Shell là xong

SPB MobileShell v3.7.2.673
Eclair Restyle

evanescense1710

hay lắm nhé, đang cài vào máy rồi đây, mà tiện thể cái font chũ bạn dùng là gì thế, cho mình xin dc hơm

SPB MobileShell cannot be run là thế nào nhỉ bạn ơi

Anther1991

hay lắm nhé, đang cài vào máy rồi đây, mà tiện thể cái font chũ bạn dùng là gì thế, cho mình xin dc hơm

SPB MobileShell cannot be run là thế nào nhỉ bạn ơi

Font đó là font: Android. Coi chừng đang xài tiếng Việt đó, xài tiếng Anh mới chạy được

Dragon459

Manager
nếu chỉ dùng trên lang EN thì bác nên bổ sung vô bài viết để ae còn biết chứ nhỉ

dientu90

có bác nào dùng cái SPB bản này bị trường hợp khi vào mục nhắn tin thì cảm ứng mất tác dụng không bấm được gì không? Mình chạy mod wp7 hay iphone đều bị như vậy sau 1 vài tiếng chạy

NTiolanDatluu

nhưng mình có biết bị lỗi ko nữa, fw gốc thì cài ok nhưng bản cook thì cài vào nó ko hiển thị đúng mà cứ loằng ngoằng tùm lum ah! thank chủ thớt để mình thử bản này xem, kết thằng này lắm! hihi ;;)

binlak

giao diện đơn giản và khá đẹp..
ch mình hỏi PM này có thể cook vào FW đc k nhỉ

Anther1991

có bác nào dùng cái SPB bản này bị trường hợp khi vào mục nhắn tin thì cảm ứng mất tác dụng không bấm được gì không? Mình chạy mod wp7 hay iphone đều bị như vậy sau 1 vài tiếng chạy

Mình ko bị, pác format lại thử xem
nhưng mình có biết bị lỗi ko nữa, fw gốc thì cài ok nhưng bản cook thì cài vào nó ko hiển thị đúng mà cứ loằng ngoằng tùm lum ah! thank chủ thớt để mình thử bản này xem, kết thằng này lắm! hihi ;;)

Cái này tui cài vô cfw Anna đó ;;)
giao diện đơn giản và khá đẹp..
ch mình hỏi PM này có thể cook vào FW đc k nhỉ

Mình nhớ là cook được 8-|

NTiolanDatluu

Mình ko bị, pác format lại thử xem

Cái này tui cài vô cfw Anna đó ;;)

Mình nhớ là cook được 8-|

mình xài bản cook của N97, để lát nữa mình test luôn, xem lỗi ko, chứ mình cài bản mod win7 vào nó hiển thị tùm lum, ko có trật tự gì hết :D

Anther1991

mình xài bản cook của N97, để lát nữa mình test luôn, xem lỗi ko, chứ mình cài bản mod win7 vào nó hiển thị tùm lum, ko có trật tự gì hết :D

Mấy cái trật tự là phải tự sắp xếp hoặc restore từ file .set trong bộ cài đặt chớ :O

NTiolanDatluu

Mấy cái trật tự là phải tự sắp xếp hoặc restore từ file .set trong bộ cài đặt chớ :O

bạn k hiểu ý mình nói rồi, đương nhiên là do minh sắp xếp rồi nhưng nó cứ loạn lên ấy, tất cả mọi ng flash cook fw cài bộ mod win7 thì 100% đều bị lỗi như vậy, bạn cứ qua topic mod win7 ma xem :D

HoangPigG

bạn k hiểu ý mình nói rồi, đương nhiên là do minh sắp xếp rồi nhưng nó cứ loạn lên ấy, tất cả mọi ng flash cook fw cài bộ mod win7 thì 100% đều bị lỗi như vậy, bạn cứ qua topic mod win7 ma xem :D

Ý kiến này chuẩn,bản Wp7 ngon thế,sau khi flash thì ko dùng đc,chẳng thấy modder nào ra tay giải quyết nhỉ?^^

bibox9

cho mình hỏi bạn dùng pm gì để cop vào private thế .... mình dùng x-plore ko mở đc folder priivate .... @@