• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SPB MobileShell v3.7.2.673] Winphone 7

z_Angel_z

sao nó cứ báo là cannot be run hoài vậy.ai chỉ cái đi...đừng bắt kiếm từng page nữa....
bạn chuyển ngôn ngữ máy sang tiếng anh xem có chạy được không. hoặc là download bản việt hóa về cài thử :D

phantom9790

sao nó cứ báo là cannot be run hoài vậy.ai chỉ cái đi...đừng bắt kiếm từng page nữa....

bạn cài bản tiếng anh thì fai để ngôn ngữ đt là tiếng anh,cài tiếng việt thì để tiếng việt nhé

hadung88

dùng đc cho Nokia 5233 ko nhỉ? Mình cài thử, có lỗi là khi ở màn hình ban đầu ko thấy thanh j bên dưới, vì thế khi giữ 1 icon chọn change skin, change xong thì ko có nút V ở góc trái dưới cùng để chấp nhận, khi xoay ngang màn hình thì thấy biểu tượng chữ V đó, nhưng hơi ẩn vào trong. Của mình bị sao vậy, có lỗi gì chăng.

ohannguyent

dùng đc cho Nokia 5233 ko nhỉ? Mình cài thử, có lỗi là khi ở màn hình ban đầu ko thấy thanh j bên dưới, vì thế khi giữ 1 icon chọn change skin, change xong thì ko có nút V ở góc trái dưới cùng để chấp nhận, khi xoay ngang màn hình thì thấy biểu tượng chữ V đó, nhưng hơi ẩn vào trong. Của mình bị sao vậy, có lỗi gì chăng.

spb bản mod nào cũng bị lỗi xoay ngang mh hết... Hay hơn là bạn tắt chức năng xoay của spb đi thì dùng giống wp7 hơn. Còn từ change skin cho widget xong thì bạn chỉ việc touch vào biểu tượng home là xong. Còn từ mh home, bạn chỉ việc touch vào góc phải bên dưới của mh thì thanh cài đặt cho home sẽ xuất hiện... Bạn nên xem lại đoạn clip trên để dễ thao tác hơn nha!

zxcvbnmasd

mình không tài nảo cài dc mấy cái này đâu nha.làm đúng như thế nhưng nó lộn xộn cả lên

MrBomQ

Bác cho e hỏi tí ! Hôm trước vào thư mục private vẫn có đầy đủ các mục ! nhưng khi e up CFW khác thì vào thư mục private trống trơn :(

phantom9790

Bác cho e hỏi tí ! Hôm trước vào thư mục private vẫn có đầy đủ các mục ! nhưng khi e up CFW khác thì vào thư mục private trống trơn :(

ban vao rompatcher bật open4all RP+ lên rồi vào x-plore là lại đc thôi.

shido_katori

Active Member
mình không tài nảo cài dc mấy cái này đâu nha.làm đúng như thế nhưng nó lộn xộn cả lên
cứ làm vào C ấy , làm vào E mới lộn cả lên ~X(

HoangPigG

Đọc qua cả topic này thấy nhiều bạn thắc mắc nhiền vấn đề hơi thừa,các bạn nên đọc thật kĩ hướng dẫn...
@các bạn ko thấy foder private:khi kết nối đt với pc các bạn chọn chế độ mass storage nhé!
Đây là ý kiến của mình (ko biết có thừa ko :D)

shido_katori

Active Member
Đọc qua cả topic này thấy nhiều bạn thắc mắc nhiền vấn đề hơi thừa,các bạn nên đọc thật kĩ hướng dẫn...
@các bạn ko thấy foder private:khi kết nối đt với pc các bạn chọn chế độ mass storage nhé!
Đây là ý kiến của mình (ko biết có thừa ko Click here to enlarge)
ý kiến đóng góp của mem pda thì ko bao giờ thừa :))

MrBomQ

Vẫn không hiện ra bạn ạ :(
hồi trc rom cũ của mình thì hiện luôn nhưng h chả thấy đâu :(
vào cái rompatcher thì trống trơn :( hix

MrBomQ

Mình cài dc rồi nhưng các icon widget thì vẫn bé như cũ không có skil mới của wp7 như chủ topic hix