• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

phdzung

Nghịch phá lung tung trong Cydia dễ dẫn tới tình trạng ăn táo và phải Restore lại :D Nhưng JB thì lại khám phá thêm được nhiều thứ hay trên iPhone lắm! Nói chung bạn cứ yên tâm, 90% người dùng iPhone đều JB cả!

hihi, đúng thế :)) mình đã nói với bao nhiêu người sài iPhone rằng "sài iPhone mà ko jailbreak thì sài làm j?" :D

motoboy

cho mình hỏi là jailbreak được rồi nhưng mà cài appsynce 3.1 vào sao vẫn khong cài game dươc vẫn bi lỗi 0xE8000050 giờ phải làm sao vậy các bác

Mình bị lỗi này nhưng lạ 1 cái là nhà có 2 cái ipad
cái thứ nhất JB ok hết, game tẹt ga
cái thứ 2 thì bị lỗi sync với bất kì app

Bro nào chỉ cách làm khắc phục, thanks

vipboy_9x

Moderator
Mình bị lỗi này nhưng lạ 1 cái là nhà có 2 cái ipad
cái thứ nhất JB ok hết, game tẹt ga
cái thứ 2 thì bị lỗi sync với bất kì app

Bro nào chỉ cách làm khắc phục, thanks
bạn đã cài Appsyne 3.1 hoặc 3.2 chưa,nếu cài vào rùi mà vẫn váo lỗi 0xE8000050 thì là lỗi kết nối,còn lỗi những số tương tự như thế mà có tên 1 App nào đó thì App đó bị lỗi xóa đi cài lại là song,còn syn APP crack không vào thì bạn phải có tài khoản itune vào sét quyền và cài Authorized là ok.

Dzung_Billi

Trời ơi, cho mình hỏi với, mình dùng 3GS World 3.1.3,sau khi cai Spririt thi co Cydia, sau khi nhan vao Cydia thi bi mat het cac Icon, chi con lai Youtube va Weather là sao !?!?!? :(( Bao nhieu du lieu tin nhan cua minh!
Goi va nhan tin den dt thi van hien ra o man hinh,nhung khi slide to lock vao trong thi van chi co Youtube va Weather ! Hix. loi~ la sao, fix giup minh vs!

Chỉnh sửa cuối:

sea76

Member
máy mình đã JK bằng Baclkrain có làm bằng spirit được không bản; nếu được thì xài spirit link nào vậy cho mình xin với; thanhk bạn nhiều nha

TruongHan

Super V.I.P
Trời ơi, cho mình hỏi với, mình dùng 3GS World 3.1.3,sau khi cai Spririt thi co Cydia, sau khi nhan vao Cydia thi bi mat het cac Icon, chi con lai Youtube va Weather là sao !?!?!? :(( Bao nhieu du lieu tin nhan cua minh!
Goi va nhan tin den dt thi van hien ra o man hinh,nhung khi slide to lock vao trong thi van chi co Youtube va Weather ! Hix. loi~ la sao, fix giup minh vs!
Bạn chạy lại Spirit,nếu Spirit xong vào homescreen mà thấy có icon Cydia thì vào update liền,sẽ fix được lỗi này.Còn chạy lại Spirit mà không thấy Cydia thì phải restore lại thôi
máy mình đã JK bằng Baclkrain có làm bằng spirit được không bản; nếu được thì xài spirit link nào vậy cho mình xin với; thanhk bạn nhiều nha

Blackra1n rồi chạy Spirit chi nữa?Spirit chỉ JB cho 3.1.3 thôi nha

sea76

Member
tại mình muốn lên FW 3..1.3 để sửa lổi bootroom mình không có SHSH của 3.1.2. bạn chỉ minh chi tiết lên 3.1.3 luôn nha cám ơn trước

TruongHan

Super V.I.P
tại mình muốn lên FW 3..1.3 để sửa lổi bootroom mình không có SHSH của 3.1.2. bạn chỉ minh chi tiết lên 3.1.3 luôn nha cám ơn trước

Bây giờ không thể nào lên 3.1.3 được rồi.Apple đã khóa 3.1.3,chỉ có thể lên iOS4 thôi ^^

dienht

Active Member
không biết mình hỏi ở đây có đúng chỗ ko? nếu sai Mod xóa giúp mình nhé Cảm ơn..
con 3G L của mình mới up lên 3.1.3 vài JB bằng Spirit thì mọi thứ đều ok và chạy ổn định cho đến ngày hôm nay khi mình add Sources iphone.handheld.com.vn vào Cydia thì ko biết bị lỗi gì mà giờ đây vào Cydia ko còn cái gì hết mọi thứ đều trắng trơn. bây giờ phải làm sao, bạn nào biết chỉ mình với. cảm ơn nhiều

vuachoccuoi2003

Bây giờ không thể nào lên 3.1.3 được rồi.Apple đã khóa 3.1.3,chỉ có thể lên iOS4 thôi ^^

Theo bạn có nghĩa là bây giờ cho dù có lên mạng download firmware 3.1.3 đuôi .ispa ,rồi vào itunes: Option+click restore (tại mình xài MAC) rồi chọn firmware vừa tải về, thì cũng sẽ ko restore được hả? Hay là vẫn được

IPHONE12

Theo bạn có nghĩa là bây giờ cho dù có lên mạng download firmware 3.1.3 đuôi .ispa ,rồi vào itunes: Option+click restore (tại mình xài MAC) rồi chọn firmware vừa tải về, thì cũng sẽ ko restore được hả? Hay là vẫn được

bây giờ Nếu máy bị ăn táo nếu không lưu SSH thì phải up lên 4.0 thôi bạn à.nó không cho Rostore lại 3.xxx nữa. Win hay Mac cũng vậy.!

nguyentrands

Hix, cứu em với mấy bác ơi, máy em 3GS 16GB bảng Lock, version 3.1.2, sau khi e làm theo hướng dẫn thì Spirit báo thành công, em rút cáp và tắt Spirit (dấu X ko phải nút Quit) thì màn hình iPhone nó hiên dây cáp với cái đĩa, giờ không làm được gì nữa, hix mà e cũng ko có SHSH gì hết (em cung ko biết nó là cái gì), giờ e phải làm sao :( ? Cám ơn anh em!

wonbinxin1

Hix, cứu em với mấy bác ơi, máy em 3GS 16GB bảng Lock, version 3.1.2, sau khi e làm theo hướng dẫn thì Spirit báo thành công, em rút cáp và tắt Spirit (dấu X ko phải nút Quit) thì màn hình iPhone nó hiên dây cáp với cái đĩa, giờ không làm được gì nữa, hix mà e cũng ko có SHSH gì hết (em cung ko biết nó là cái gì), giờ e phải làm sao :( ? Cám ơn anh em!

4.x đã đc Jaibreak . bác mạnh dạn restore lên bản 4.0.1 đi rồi jaibraek là ok rùi ! :))

nguyentrands

Hehe, bao nhiêu can đảm e lấy ra hết up con 3GS 16GB Lock của em lên 4.0.1 và jailbreak và unlock theo hướng dẫn, giờ sóng gió vi vu, sưong quá, hehe vậy là em không phải trùm mền em nó, thanks mọi người !