• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

Zenki

Super V.I.P
Có pác nào bị giống em ko?3GS World, dùng tool Spirit giờ lâu lâu bị tắt máy luôn, thường lúc đang nghe dt, hoặc có người gọi đến.

Mình cũng 3GS World mà chưa bao giờ bị như bạn! Sau khi JB xong có cài ứng dụng gì từ Cydia không?

kotienkotinh

Vấn đề 3.1.3 05.12.01 JB = Spirit

các bác có ai bị như tui không, sau khi jb bằng spirit pin iphone của tui 100%, sau đó tui tắt nguồn cất dt trong hộp, 2 ngày sau lấy ra cài game thì pin hết sạch mặc dù không xài:| sau đó tui sạc lại tắt nguồn thì 2 ngày sau vẫn bị hết.:(( có ai bị như tui k.

doananhtai

Bệnh này hơi bị lạ, tắt nguồn rồi mà pin vẫn bị hết... Bạn thử tắt nguồn, tháo cục pin ra để đó 2 ngày xem, nếu bị hết thì do Pin chứ chẳng dính dáng gì đến iphone, ngược lại nếu pin vẫn đầy => ??? chẳng lẽ gắn pin vào và tắt nguồn iphone vẫn ăn pin ư ????

doananhtai

Đã thử tìm người thứ hai bị lỗi mất 3G sau khi JB bằng spirit trên goolge thì hiện thời trên thế giới... chỉ có một mình bạn là báo cáo bị lỗi này.
Thử đem cái SIM đó gắn vào máy khác, hoặc dùng SIM (mạng khác có 3G) gắn vào máy mình thử xem...
Theo kinh nghiệm
3G của Vinaphone lâu lâu bị củ chuối (có khi bị cả ngày).
3G của mobiphone rất nhiều vùng sóng 3G yếu xìu còn hơn con sên.
3G Viettel hình như là ngon nhất thì phải.

thekid1422

Bệnh này hơi bị lạ, tắt nguồn rồi mà pin vẫn bị hết... Bạn thử tắt nguồn, tháo cục pin ra để đó 2 ngày xem, nếu bị hết thì do Pin chứ chẳng dính dáng gì đến iphone, ngược lại nếu pin vẫn đầy => ??? chẳng lẽ gắn pin vào và tắt nguồn iphone vẫn ăn pin ư ????

trial mod mà lại dạy anh em bung máy ra hả bác. thợ thì ko nói nhưng dân thường mà bung ra lắp vào cẩn thận sứt mẻ nhé

doananhtai

trial mod mà lại dạy anh em bung máy ra hả bác. thợ thì ko nói nhưng dân thường mà bung ra lắp vào cẩn thận sứt mẻ nhé

hì hì, sorry .. trong bụng cứ nghĩ là kiểm tra lỗi phần cứng (máy hoặc Pin) - vì chắc chắn không phải lỗi phần mềm rồi, vì tắt máy chứ có mở máy đâu mà lỗi phần mềm.

Nếu vậy thì thử không tắt máy.. để cho máy ngủ thôi thử xem... tình trạng hao pin nó có tăng hơn không ? nếu máy ngủ mà hao y như là tắt máy thì có thể phần cứng bị lỗi gì đó khiến nó không thể tắt được... lúc này chắc cũng phải đem ra thợ cho nó thử. Còn nếu máy ngủ mà hao nhiều hơn nữa thì chắc là pin bị chai.... cũng phải kiếm thợ mỗ bụng kiểm tra Pin...

cái này chỉ jailbreak thui a ko có unlock được à. mà chắc bản 3.1.3 cũng không có gì thay đổi so với bản 3.1.2 đâu hỉ

auto_ngamy

mình có iphone 3GS cũng bị hiện tượng pin hết rất nhanh từ lúc spirit, nhưng ko bị hết nhanh như bạn. mình thử text thu dc 4 ngay .vì mình sạc đầy 100% để 3 tiếng mất 3% everthing thi ok

hieu_mobilehn

mình có iphone 3GS cũng bị hiện tượng pin hết rất nhanh từ lúc spirit, nhưng ko bị hết nhanh như bạn. mình thử text thu dc 4 ngay .vì mình sạc đầy 100% để 3 tiếng mất 3% everthing thi ok

Hết pin nhanh từ lúc dùng spirit , mà pin đc 4 ngày thì đâu có phải là hết pin nhanh đâu bạn !

Zenki

Super V.I.P

iPhone dùng 4 ngày mà còn la hết Pin nhanh nữa thì chịu rồi!

zakcover

các bác có ai bị như tui không, sau khi jb bằng spirit pin iphone của tui 100%, sau đó tui tắt nguồn cất dt trong hộp, 2 ngày sau lấy ra cài game thì pin hết sạch mặc dù không xài:| sau đó tui sạc lại tắt nguồn thì 2 ngày sau vẫn bị hết.:(( có ai bị như tui k.

Restaurer lại Iphone, nhung đừng jailbreak, tat nguồn rồi cất vào hộp sau đó xem thử có hết pin không ... nếu tình trạng như vậy thì do phần cứng...

123ga123

Híc ... Cứu em với các bác ơi ... Con 2G của em ném cái Spirit này vào xong thì ăn táo luôn ... Không hiểu sao iTunes vẫn nhận iphone bình thường ... Em vừa chạy cái firm POV2 xong ... Đã gà mờ còn gặp cái eo ... Đen như Lọ Lem

doananhtai

Híc ... Cứu em với các bác ơi ... Con 2G của em ném cái Spirit này vào xong thì ăn táo luôn ... Không hiểu sao iTunes vẫn nhận iphone bình thường ... Em vừa chạy cái firm POV2 xong ... Đã gà mờ còn gặp cái eo ... Đen như Lọ Lem

2G và 3G thì đừng nên quan tâm đến Spirit bạn ơi.
2G và 3G và 3Gs bootrom cũ cứ Blackra1n (3.1.2 gốc) hoặc Redsn0w (3.1.3 gốc) mà JB - hoặc nếu đã JB bằng Blackra1n hoặc Redsn0w trước đó rồi thì FW Custom (để khỏi nâng BB) mà tiến tới.

Vả lại đã chạy FW custom PV02 rồi thì mặc nhiên là JB rồi còn Spirit làm gì vậy ?

SPIRIT là tool JB đặc biết chỉ dành riêng cho 3Gs bootrom mới mà thôi.

nguyeno2

bạn ơi Vấn đề của mình là khi nâng cấp iphone 3g word len 3.1.2 fw 05.12.01 không có sóng bạn chỉ giúp mình làm sao cho điện thoại có sóng bây giờ..... cảm ơn các bạn trước nhessssss,,

vipboy_9x

Moderator
bạn ơi Vấn đề của mình là khi nâng cấp iphone 3g word len 3.1.2 fw 05.12.01 không có sóng bạn chỉ giúp mình làm sao cho điện thoại có sóng bây giờ..... cảm ơn các bạn trước nhessssss,,
bạn đừng post bài nhiều nơi như thế đã có câu trả lời cho bác ở bên này rui

wefree

cho mình hỏi mình có e 3GS của viettel sau khi sử dụng Spirit để JB thì máy không tìm được mang chỉ tìm kiếm mạng hoài mà không có sóng trược khi JB thi sóng gió vô tư có ai bị như mình không????