• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SPIRIT - Jailbreak cho iPad, iPhone, iPod Touch FW 3.1.3

Hoangds

Con của em 3GS world 3.1.3 sau khi JB mọi thứ đều ok nhưng chỉ một vấn đề. Đó là bluetooth khi chơi game không còn sử dụng được nữa. Trc đây vẫn kết nối bluetooth với các máy ipod touch để chơi multiplayer bình thường nhưng hôm nay test thì cả 2 con ipod touch đều không nhận iphone. Anh em hãy thử và cho ý kiến. Đừng chưa thử mà đã vội kết luận rằng đây là lỗi của một mình máy em. Nếu đó là lỗi của sprint thật thì mong các cao thủ chỉ giáo !

petabit10

Mình cũng 3GS World mà chưa bao giờ bị như bạn! Sau khi JB xong có cài ứng dụng gì từ Cydia không?

Em cài nhiều lắm: iFile,Stanza,QuickDo,SbSetting,iFiles,Layar,RDP,VivotekCams,MCleaner,QuickOffice,InstallOus,eWallet,En-VN,Groups.
Nhưng sau 2 tuần mày mò, phát hiện lỗi do sim cũ quá , sim Vina từ năm 2001 đến giờ nên nó mòn, tiếp xúc không tốt. Pác nào bị giống em thì để ý nhé, thay sim mới OK ngay.

emlahieu

mình làm mấy lần rồi, báo succeed rồi, bấm quit rồi mà nó cứ load vòng vòng mãi ko đc. thế là bị làm sao ạ

TruongHan

Super V.I.P
mình làm mấy lần rồi, báo succeed rồi, bấm quit rồi mà nó cứ load vòng vòng mãi ko đc. thế là bị làm sao ạ

Bạn mở Spirit nhấn Jailbreak xong thì rút cáp ra luôn,đừng bấm quit

thong1260

Spirit jailbreak Ipod Touch Gen2 FW 3.1.3 được không các bác ? h mình đang ai 3.1.2 blackrain mỗi lần hết pin tắt mày đều phải jailbreak lại mới xài được . hixhix

buy

Mod ơi em bị lỗi này giờ phải làm sao

Chỉnh sửa cuối:

buy

chủ topic ,cho em hỏi chút xíu nhe,vì em hơi gà nên không biết rành gì về iphone mong anh em hướng dẫn cụ thể dùm em.Tình hình là em đang xài con iphone 3gs firmware 3.1.2 xài được một thời gian phải chạy blackrain để Jailbreak,sau một vài lần dùng blackrain máy em bị bootrom ,tình cờ thấy được topic này mình đã làm theo hướng dẫn restore lại firmeware 3.1.2 gốc cho máy ,nhưng gặp phải 1 vướng mắt sau khi restore xong máy cần active trước khi chạy SPIRIT ,search trên các diễn đàn mình thấy chỉ có blackrain mới giúp máy active được .Vậy ở đây các bạn nói máy đã Jailbreak bằng blackrain thì phải restore mới dùng SPIRIT được ,nhưng mà nếu ko có blackrain thì lấy cái gì active đây,với lại mình thấy các diễn đàn hầu hết đều chỉ dùng blackrain để active sau đó unclock cũng dùng blackrain,Giả sử nếu mình dùng được SPIRIT để Jailbreak thành công thì sau đó mình phải dùng công cụ nào để unclock cho IP hiệu quả ,xin các anh em hướng dẫn cụ thể dùm em.Em xin cảm ơn.

Zenki

Super V.I.P
chủ topic ,cho em hỏi chút xíu nhe,vì em hơi gà nên không biết rành gì về iphone mong anh em hướng dẫn cụ thể dùm em.Tình hình là em đang xài con iphone 3gs firmware 3.1.2 xài được một thời gian phải chạy blackrain để Jailbreak,sau một vài lần dùng blackrain máy em bị bootrom ,tình cờ thấy được topic này mình đã làm theo hướng dẫn restore lại firmeware 3.1.2 gốc cho máy ,nhưng gặp phải 1 vướng mắt sau khi restore xong máy cần active trước khi chạy SPIRIT ,search trên các diễn đàn mình thấy chỉ có blackrain mới giúp máy active được .Vậy ở đây các bạn nói máy đã Jailbreak bằng blackrain thì phải restore mới dùng SPIRIT được ,nhưng mà nếu ko có blackrain thì lấy cái gì active đây,với lại mình thấy các diễn đàn hầu hết đều chỉ dùng blackrain để active sau đó unclock cũng dùng blackrain,Giả sử nếu mình dùng được SPIRIT để Jailbreak thành công thì sau đó mình phải dùng công cụ nào để unclock cho IP hiệu quả ,xin các anh em hướng dẫn cụ thể dùm em.Em xin cảm ơn.

Nếu muốn dùng Spirit máy phải được Active vào màn hình chính thì khi đó mới Jailbreak được, trường hợp của bạn không thể Jailbreak được bằng Spirit rồi, nếu đang ở FW 3.1.2 mà chưa Active được thì qua Topic này tham khảo mua cái SIM về mà Active - http://www.pdaviet.net/showthread.p...g-góp-sim-giúp-active-các-máy-3-1-3-đắp-chiếu - Dùng cái SIM đó Active xong chạy Spirit để Jailbreak, sau khi Jailbreak xong thì cài Blacksn0w RC2 để Unlock! Đừng up lên 3.1.3 chưa có Tool Unlock đâu!

buy

anh zenki cho em hỏi thử nhe.Bây giờ em không có cái sim để active,sau khi restore em dung black brain để jaibreak sau đó đã cài blacksnow và unclok thành cong sim mobifone.Vậy bây giờ em muốn uninstall blackrain trên iphone để chạy Spirit được không anh.Nếu được xin anh chỉ em cách unistall blackrain trên iphone ,em xin cảm ơn

Zenki

Super V.I.P
anh zenki cho em hỏi thử nhe.Bây giờ em không có cái sim để active,sau khi restore em dung black brain để jaibreak sau đó đã cài blacksnow và unclok thành cong sim mobifone.Vậy bây giờ em muốn uninstall blackrain trên iphone để chạy Spirit được không anh.Nếu được xin anh chỉ em cách unistall blackrain trên iphone ,em xin cảm ơn

Chẳng có cách nào để Uninstall Blackra1n cả!

Đọc bài này của TMod doananhtai trước khi làm - http://www.pdaviet.net/showthread.p...uch-FW-3-1-3&p=1206059&viewfull=1#post1206059

buy

Vậy anh Zenki cho em hỏi,chẳng lẽ những ai không có sim để active 1không thể dùng cái tool SPIRIT được ư,không lẽ bây giờ phải đem ra ngoài tiệm cho người ta unclok,vậy là em đã phải tốn 2 ngày oan phí rồi sao.Trên topic này em thấy rất nhiều bạn đã dùng SPIRIT thành công không lẽ tất cả các bạn ấy đều có sim để active.Trường hợp đã jaibreak bằng blackrain nếu bây giờ cài luôn SPIRIT không biết máy có gặp trục chặc gì quan trọng không ,xin anh Zenki chia sẽ dùm em.

vipboy_9x

Moderator
có lẽ bạn nên đọc kỹ hơn trướt khi hỏi:-?
Spirit jailbreak chỉ làm duy nhất một nhiệm vụ là... Jailbreak ipad, iphone và ipod của bạn. Spirit không unlock, không hacktivate cho iphone của bạn.
- Muốn sử dụng được Spirit cho iPhone, bắt buộc iPhone phải được activated trước đó.
đọc kỹ bạn nhé.khi bạn đã active được rùi thì có thể sự dụng SPirit Để JB và không ảnh hưởng gì lớn đến máy bạn cả,
và Spirit có thể fix được lỗi tắt máy Khi JB ,không giống như bạn sài blackrain

buy

đọc kỹ bạn nhé.khi bạn đã active được rùi thì có thể sự dụng SPirit Để JB và không ảnh hưởng gì lớn đến máy bạn cả,
và Spirit có thể fix được lỗi tắt máy Khi JB ,không giống như bạn sài blackrain
Mình cũng đã đọc kĩ rồi máy đã active thành công bằng blackrain mà cài SPIRIT vào là đi ngủ luôn,nên sợ,mong bạn chia sẽ kinh nghiêm

vipboy_9x

Moderator
Mình cũng đã đọc kĩ rồi máy đã active thành công bằng blackrain mà cài SPIRIT vào là đi ngủ luôn,nên sợ,mong bạn chia sẽ kinh nghiêm
nếu bạn dùng blackrain để hackactive thì khi chạy Sprit rất dễ bị lỗi,nói cách khác là máy bạn tắt máy vẫn còn bị dính cáp.vì bạn đã chạy blackrain trước đó để active.
cách tốt nhất bạn muốn JB bằng Spirit thì bạn phải active bằng sim không được hackactive,
khi đã active thành công bạn có thể sử dụng Spirit để JB là tốt nhất.
nếu bạn gặp khó khăn về sim để active thì bạn có thể wa đây để mượn hoặc mua về mà dùng nhé.

Zenki

Super V.I.P
Vậy anh Zenki cho em hỏi,chẳng lẽ những ai không có sim để active 1không thể dùng cái tool SPIRIT được ư,không lẽ bây giờ phải đem ra ngoài tiệm cho người ta unclok,vậy là em đã phải tốn 2 ngày oan phí rồi sao.Trên topic này em thấy rất nhiều bạn đã dùng SPIRIT thành công không lẽ tất cả các bạn ấy đều có sim để active.Trường hợp đã jaibreak bằng blackrain nếu bây giờ cài luôn SPIRIT không biết máy có gặp trục chặc gì quan trọng không ,xin anh Zenki chia sẽ dùm em.

Giải thích vậy rồi mà chưa hiểu sao :(

Ở đây tại máy bạn là máy Locked nên khi Restore lại FW gốc cần SIM của nhà mạng để Active, còn những thành viên khác thì có thể họ có SIM riêng của họ để Active và phần còn lại là máy World không cần SIM để Active nên mới làm được.

Muốn Unlock thì phải Jailbreak trước mới cài Tool Unlock được, có máy nào FW gốc chưa JB mà Unlock được bằng Tool không? Hình như bạn chưa hiểu lắm về khái niệm Active - Jailbreak và Unlock.

buy

Cám ơn anh Zenki đã giải thích dùm em,bây giờ đành xài blackrain thôi vì không có sim để active,mới ra 24h hỏi nó đòi 300k sao mà cắt cổ wa,một lần nữa em xin cảm ơn anh Zenki

vn_magnet

Chào các bạn, mình có chút thắc mắc, vì không có nhiều thời gian để tìm trong diễn đàn nên mong các bạn trả lời giùm mình, mình rất cảm ơn.
Mình mới được cho 1 con iPhone 3GS AT&T xách ở Mỹ về, ver 3.1.3 (7E18) và firmware 5.12.01, mình có thể sử dụng tool JB này không, và trước khi dùng có phải backup gì không (nghe nói có cái backup shsh gì đó, phiên bản máy mình có cần phải làm ko nhỉ)? Nếu có các bạn làm ơn giúp mình đường link hướng dẫn nhé.
Theo mình hiểu thì sau khi JB máy của mình sẽ có thể cài ứng dụng nhưng vẫn chưa nghe gọi được? Nghe nói sắp có tool có thể unlock máy của mình phải không?

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
Chào các bạn, mình có chút thắc mắc, vì không có nhiều thời gian để tìm trong diễn đàn nên mong các bạn trả lời giùm mình, mình rất cảm ơn.
Mình mới được cho 1 con iPhone 3GS AT&T xách ở Mỹ về, ver 3.1.3 (7E18) và firmware 5.12.01, mình có thể sử dụng tool JB này không, và trước khi dùng có phải backup gì không? Nếu có các bạn làm ơn giúp mình đường link hướng dẫn nhé.
Theo mình hiểu thì sau khi JB máy của mình sẽ có thể cài ứng dụng nhưng vẫn chưa nghe gọi được? Nghe nói sắp có tool có thể unlock máy của mình phải không?
bạn có thể sử sụng SPIRIT để jaillbreak cho máy của bạn để cài được soft+game thuốc cho máy.nhưng chưa unlock được.
nếu bạn thấy cần Backup thì bạn hãy Backup dữ liệu của bạn để an toàn tránh trường hợp xấu với dữ liệu của bạn.
nghe thông tin là sắp có soft unlock nhưng chưa biết thời gian cụ thể:|

vn_magnet

Cám ơn bạn nhé. Cho mình hỏi thêm là dữ liệu bạn nói là dữ liệu cá nhân đúng ko? Ảnh, video, lịch... Nếu là dữ liệu cá nhân thì không quan trọng bởi máy mình là máy mới chưa có gì.
Ah thế sau khi JB thì có ảnh hưởng gì về sau ko hả bạn?

Zenki

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhé. Cho mình hỏi thêm là dữ liệu bạn nói là dữ liệu cá nhân đúng ko? Ảnh, video, lịch... Nếu là dữ liệu cá nhân thì không quan trọng bởi máy mình là máy mới chưa có gì.
Ah thế sau khi JB thì có ảnh hưởng gì về sau ko hả bạn?

Nghịch phá lung tung trong Cydia dễ dẫn tới tình trạng ăn táo và phải Restore lại :D Nhưng JB thì lại khám phá thêm được nhiều thứ hay trên iPhone lắm! Nói chung bạn cứ yên tâm, 90% người dùng iPhone đều JB cả!