• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

StarCraft

lehungst

em xai tytn II hok bit chay dc day hok cac bac oi co gj chi bao em voi cho em linh chay nha cac bac

lehungst

con em lai kaiser htc 8925 tytn II choi dc hok may bac oi
:( giup em voi qualcom 400ghz choi tot hok may bac8-|

ducthuan113

Active Member
Copy vào và chạy thì ko đc >"< (em xài con Diamond 2 )

Hình như của bạn là VGA, dùng WM6 thì down trực tiếp, copy vào máy chơi, còn WM5 thì down support của WM5 nha.

Những bạn nào chơi không được thì nên chú ý đến RAM trống, nếu bản mới không được thì down bản cũ, vì sẽ có trường hợp đúng màn hình mà không hỗ trợ máy ( 10% )

Chỉnh sửa cuối:

xuandung11a2

Well-Known Member
StarCraft v0.18

Cập nhật phiên bản mới.Đặc biệt ngoài bản VGA,WVGA nay đã có bản dành cho màn hình QVGA.Mời các bạn thưởng thức.
(Chú ý khi chơi game nếu bị lag thì hãy tắt nhạc nền đi^^.)

Download:

chaopac

vậy các bác cho em hỏi rốt cuộc bản nào là bản mới nhất vậy ạh (ít bugs nhất) để em biết đường down, chớ mỗi bác post 1 ver thế này thì chỉ có loạn....................bác chủ thớt cũng chả hay update, nói năng ae j cả :|

djtrungkien

vậy các bác cho em hỏi rốt cuộc bản nào là bản mới nhất vậy ạh (ít bugs nhất) để em biết đường down, chớ mỗi bác post 1 ver thế này thì chỉ có loạn....................bác chủ thớt cũng chả hay update, nói năng ae j cả :|

Tải bản 1.0a đi bạn, bản mới tất nhiên là hay hơn và dung lượng cũng lớn hơn nhưng mới hơn chưa chắc chơi mượt hơn. Khuyến cáo nếu bạn xài màn hình VGA hoặc WVGA nên chơi bản 0.18 có link bài đầu!

chaopac

báo cáo bác là em đã down bản 0.18 cho con Touch Pro của em, mở ra, chọt vào file StarCraft.exe mãi thì chả chạy đc, chọt vào StarCraft(no sound).exe thì chạy đc, nhưng đến chỗ hiện ra 3 dân tộc để vào chơi thì kô biết nhấn chỗ nào (cứ ấn ấn vào thằng ng` để chọn nhiệm vụ terrain nhưng kô đc, em kô biết chọt chỗ nào để bắt đầu chơi game???)

djtrungkien

báo cáo bác là em đã down bản 0.18 cho con Touch Pro của em, mở ra, chọt vào file StarCraft.exe mãi thì chả chạy đc, chọt vào StarCraft(no sound).exe thì chạy đc, nhưng đến chỗ hiện ra 3 dân tộc để vào chơi thì kô biết nhấn chỗ nào (cứ ấn ấn vào thằng ng` để chọn nhiệm vụ terrain nhưng kô đc, em kô biết chọt chỗ nào để bắt đầu chơi game???)

Hay là bị treo rồi?

chaopac

kô hề có vụ bị treo bác :-? em cũng chả biết tại sao, em nhấn nút Home thì nó vẫn ra ngoài màn hình chính, Sense 2.5 chạy bt :-?............

djtrungkien

kô hề có vụ bị treo bác :-? em cũng chả biết tại sao, em nhấn nút Home thì nó vẫn ra ngoài màn hình chính, Sense 2.5 chạy bt :-?............

Up lại bản Rom sạch ổn định chơi Games cho nó mượt nha!

chaopac

dù sao em cũng tks bác đã cho em cái video hữu ích này, em cũng đàng dùng máy y chang trong video (HTC Touch Pro Sprint) và đang dùng bản ROM Energy mới nhất, chỉ có 1 điều khác lạ là em nhấn vào chữ single player nó kô hiện ra cái bảng chọn như trong video mà nó hiện ra 3 thằng đại diện 3 dân tộc, terrain, protos và loài quỷ (quên tên :D), em đến đó thì pó tay, kô biết chọt tiếp vào đâu để vào game.......:-?:-??
P/S: đính chính bác djtrungkien, em đã thử lại và chạy đc file StarCraft.exe (có sound luôn) nhưng tình hình vẫn chỉ như em đã nêu, pó hands.......:-??.........khá thích game này nhưng kô chơi đc...........nản...........

xuandung11a2

Well-Known Member
dù sao em cũng tks bác đã cho em cái video hữu ích này, em cũng đàng dùng máy y chang trong video (HTC Touch Pro Sprint) và đang dùng bản ROM Energy mới nhất, chỉ có 1 điều khác lạ là em nhấn vào chữ single player nó kô hiện ra cái bảng chọn như trong video mà nó hiện ra 3 thằng đại diện 3 dân tộc, terrain, protos và loài quỷ (quên tên :D), em đến đó thì pó tay, kô biết chọt tiếp vào đâu để vào game.......:-?:-??
P/S: đính chính bác djtrungkien, em đã thử lại và chạy đc file StarCraft.exe (có sound luôn) nhưng tình hình vẫn chỉ như em đã nêu, pó hands.......:-??.........khá thích game này nhưng kô chơi đc...........nản...........

Bạn có chờ 1 lúc cho game nó load không?Nó ăn khá nhiều RAM đấy.
Game trong video đó là StarCraft phiên bản cũ hơn.(0.14 developed).Nếu bạn còn có hứng thú thì tải nó về này : http://ifile.it/f8wrjgl
Tải về rồi thì chỉnh sửa giúp mình như sau:Vào starcraft \ \ sc \,mở preferences.lua và gán giá trị cho VGA:

Mã:
VideoWidth = 800
VideoHeight = 480
Xong rồi và chơi thử đi nào^^.

chaopac

em down file của bác về vẫn ko chơi đc, chọt vào chờ mãi vẫn chả thấy chạy j cả
Posted via Mobile Device

djtrungkien

em down file của bác về vẫn ko chơi đc, chọt vào chờ mãi vẫn chả thấy chạy j cả
Posted via Mobile Device

Bạn đang xài máy gì, cấu hình ra sao? Game nặng tất nhiên phải kén máy chứ!

chaopac

em sài HTC Touch Pro Spint, cấu hình thì vẫn như con TP bt của HTC :(.........trong video của bác xuandung là con máy giống y chóc em đó, nhưng kô hiểu sao em kô chơi đc......:(.....chắc bỏ trò này quá.......