• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng mắt cảm biến của dòng N

Lucky1802

các loại Nokia có mắt cảm biến ánh sáng để tiết kiệm năng lượng, co ai bít có phần mềm nào xử dụng phần cứng này không nhỉ? ví dụ như có thể sử dụng nó trong trường hợp khi máy báo thức thì mình có thể tắt báo thức chỉ bằng 1 cái phẩy tay...hoặc để chuyển profiles theo ánh sáng môi trường...:-??

devil13

bạn ơi cái flip sử dụng như thế nào, mình cài vào lắc đau cả tay mà vẫn đổ chuông

trước tiên bạn nên cài vô bộ nhớ máy...rồi mở ứng dụng lên .khung flipover chọn mute ringer hoặc hang up...rồi flip back thì chọn profiles nào bạn muốn trở lại khi lật phone trở lại...nên nhớ là lật cho phone song cong với mặt đất nha...như vậy thì mới tác dụng...bật trở lại cũng vậy..chúc bạn thành công

Tambov_Grushnoe

Các bác cho em hỏi sao em cài pm này ma ko dc vậy? em dùng con N91_ME cài vào toàn báo lỗi thôi! bác nào giúp em với, Thanks các bác

Kojiro

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi sao em cài pm này ma ko dc vậy? em dùng con N91_ME cài vào toàn báo lỗi thôi! bác nào giúp em với, Thanks các bác

Bạn chú ý các Pm mà vuvns đưa link chỉ dùng cho N95, N82 trở lên thôi nha bạn :p

nickyviet

các loại Nokia có mắt cảm biến ánh sáng để tiết kiệm năng lượng, co ai bít có phần mềm nào xử dụng phần cứng này không nhỉ? ví dụ như có thể sử dụng nó trong trường hợp khi máy báo thức thì mình có thể tắt báo thức chỉ bằng 1 cái phẩy tay...hoặc để chuyển profiles theo ánh sáng môi trường...:-??

mắt cảm biến nằm ở chỗ nào vậy bạn ???

nickyviet

Mắt cảm biến trên N95, N93, N73 nằm cạnh camera phía trước màn hình bạn à (cái dùng để thoại video á!)

xài thằng N70 lâu rùi, nay đến thằng N82, hôm nay mới biết nó là mắt cảm biến, hic hic, tội lỗi tội lỗi , hehe:D

Kojiro

Super V.I.P
cho mình hỏi cái soft nokmote công dụng để làm j vậy bạn ???

Cái Nokmote là trính ứng dụng biến N95, N82 cảm biến theo chuyển động lắc tay của bạn. Khi bạn muốn mở nhạc hay làm tác vụ nào đó, bạn cứ lắc tay để chọn và sử dụng. Đây là chương trình khá thú vị nhưng hơi khó bảo :D

Thử đi rồi bạn sẽ thấy :))

nickyviet

Cái Nokmote là trính ứng dụng biến N95, N82 cảm biến theo chuyển động lắc tay của bạn. Khi bạn muốn mở nhạc hay làm tác vụ nào đó, bạn cứ lắc tay để chọn và sử dụng. Đây là chương trình khá thú vị nhưng hơi khó bảo :D

Thử đi rồi bạn sẽ thấy :))

Nhưng hình như thằng này chỉ xài được cho N95, còn thằng N82 xài đâu có được, mà nếu được thì làm gì có nút Pen để kết hợp với nút C để active nó lên hả bạn ..hehe:-??

quatban

Nhưng hình như thằng này chỉ xài được cho N95, còn thằng N82 xài đâu có được, mà nếu được thì làm gì có nút Pen để kết hợp với nút C để active nó lên hả bạn ..hehe:-??
Có phần mềm giả lập phím Pen+C đó.

Kojiro

Super V.I.P
PM giả lập nút Pen + C cho N82 đây!

Pen+C Unsigned Activate Nokmote for N82

[hide]Download here[/hide]​

Chỉnh sửa cuối:

nickyviet

có phần mềm giả lập rùi, nhưng vẫn chưa cài đặt pm nokmote được vì chưa có file cer, xin forum rùi mà vẫn chưa thấy, hic hic, đành phải ngậm ngùi chờ đợi thui. hehe

babukact

bạn ơi ! con N77 cũng có mắt cảm biến , nhưng sao ko dùng duoc nokmote, ..... ???? mình muốn dùng được thì phải làm thế nào ?