• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sun Dream : Windows Mobile 6.5(BETA) Professional(QVGA) For_HTC BlueAngel

Nói chung tới giờ bản này chạy đã tương đối chịu vào nề nếp của mình rồi, nhanh - ổn định nhưng hình như hơi hao pin (cũng có khi do pin của mình sắp nghĩ hưu rồi)...hihi

Note : Anh em sau khi cập nhật nhớ vào \windows\StartUp và delete các link trong đó, chỉ để lại 3 link sau :
Camera_Dete..
CheckAutorun
QuickMenu...

Nếu anh em nào chịu khó vọc thì vào tùy chỉnh của QuickMenu chỉnh lại chút nhé, sẽ có nhiều cái hay lắm

Chúc mọi người thử bản win mới vui nhé ...!

Pin của em cũng vậy mua pin xịn về cũng chỉ 5-6 tháng là dùng nghe gọi trong ngày, nghịch tý là hết liền
Em liền mua 2 viên pin dòng máy nokia 1200 (1200mAH - 3,7V) thay vô lõi cũ. Tổng công suất lên tới 2400mAh.
Kết quả là máy để chờ đc 3-4 ngày, nghe gọi tĩ tã 2 ngày, multimedia thoải mái lun.
Pro nao tò mò e xin post hình sau nếu đc ũng hộ
Xin lỗi đã SPAM ;)

thien07

chỉ cách làm đi bạn, mình cũng bị như bạn vậy đó, đa số pin mua ở ngoài là pin Trung Quốc bên trong pin toàn là các cục pin Niken nên tuổi thọ ít lắm
Cảm ơn bạn nhiều

hunter

Cảm ơn pro đã upload, tối nay em sẽ post img minh họa vụ pin =D>
Post minh họa về vụ chế Pin này đi rồi anh sẽ Post về vụ độ loa và tai nghe cho con Oiis và cách dùng nó làm wc để chat Yahoo...(bí kiếp tuyệt học võ lâm đó, định giữ lại rồi nhưng sắp hết dùng Oiis nên ...)...:))
"Nhớ post qua Box về Pin cho PPC nhé đừng post bên này"
Link đây : http://pdaviet.net/showthread.php?t=9325
Định mổ con Oiis lấy ram cho chú UNI nhưng chắc chưa được rồi, phải vọc thêm đã ..khà..khà....

Chỉnh sửa cuối:

lttung

Em có cục 3600mAh. Trong ruột rộng gấp đôi pin thông thường. Vậy nếu thay thì thay được 4 cục nokia 1200 vào ạ ?

xuandung11a2

Well-Known Member
Pin của em cũng vậy mua pin xịn về cũng chỉ 5-6 tháng là dùng nghe gọi trong ngày, nghịch tý là hết liền
Em liền mua 2 viên pin dòng máy nokia 1200 (1200mAH - 3,7V) thay vô lõi cũ. Tổng công suất lên tới 2400mAh.
Kết quả là máy để chờ đc 3-4 ngày, nghe gọi tĩ tã 2 ngày, multimedia thoải mái lun.
Pro nao tò mò e xin post hình sau nếu đc ũng hộ
Xin lỗi đã SPAM ;)

Post hình lên bạn nhé,cái vụ pin cho BA này là mình băn khoăn nhiều lắm đó.Hi vọng chế được quả pin tốt

hcqp

Hình như diễn đàn của mình có chủ đề riêng về Pin, các bác thử tìm xem sao nhé! Mục Pin này rất rất hay... nhưng đây là Box về Rom mà?! Cá nhân mình thấy hơi trái chủ đề tý mà.... các bác có đồng ý không?!

vietphuong73

Hình như diễn đàn của mình có chủ đề riêng về Pin, các bác thử tìm xem sao nhé! Mục Pin này rất rất hay... nhưng đây là Box về Rom mà?! Cá nhân mình thấy hơi trái chủ đề tý mà.... các bác có đồng ý không?!

Mình đang rất quan tâm đến pin đây, nhưng các bác post ở đây thì không hợp lý rồi, sang link trong bài của bác hunter nhé, tránh loãng topic.

hnyuk49

after 30minutes trying this new rom, the first thing i can notice is that it drains battery quite fast, just like other Sun_dream's roms. next problem is speed. it's pretty fast, in general, but when it comes to installing or removing a soft, the system gets hung! i tried to remove Windows Home 3times and got hung all 3 times, the wheel kept spinning and nothing happened. has anyone experienced this prob? sorry i cannot type vietnamese on fone.
Posted via Mobile Device

hnyuk49

okay now,after I tried hard format.let's say the speed is so good, faster than ever! don't tried the new Home.cab included in the pack if you don't want ur fone to get hung removing it. in fact, all the softs included are useless, except IE8+FL3 if u want to enjoy Youtube video. about battery prob, try edit some registries below n see. it works for me :
Test Registry Editor
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\Irsir1\Parms]
"DisablePowerManagement"=dword:0
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\AsyncMac1\Parms]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\PPTP1\Parms]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\L2TP1\Parms]

hunter

after 30minutes trying this new rom, the first thing i can notice is that it drains battery quite fast, just like other Sun_dream's roms. next problem is speed. it's pretty fast, in general, but when it comes to installing or removing a soft, the system gets hung! i tried to remove Windows Home 3times and got hung all 3 times, the wheel kept spinning and nothing happened. has anyone experienced this prob? sorry i cannot type vietnamese on fone.
Posted via Mobile Device
You can not remove it from Remove Programs is the only Hard Reset:

If you want to run a stable computer you can Clean registry and Storage Format = No / Yes / Yes>>> Messages.

lvl

it's pretty fast, in general, but when it comes to installing or removing a soft, the system gets hung! i tried to remove Windows Home 3times and got hung all 3 times

Yeb! I cannot remove WM 6.5 Home too! But I can remove the Widgets,...
I didn't care about baterry drain but the speed. "It's pretty fast" but sometime it's halt a short of time! Sometime I cannot close softwares. I don't know why and whether you have this problem too

hunter

about battery prob, try edit some registries below n see. it works for me :
Test Registry Editor
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\Irsir1\Parms]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\AsyncMac1\Parms]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\PPTP1\Parms]
[HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\L2TP1\Parms]

I do not understand why you disable the management of the resources of the Wireless Manager it? right to it in the new true it work too? Actual savings are battery as you think not?

hunter

lvl

Thành viên cấp 3

hnyuk49

Thành viên cấp 2

Đây là diễn đàn người Việt, các bạn làm ơn post bằng Tiếng Việt nhé... Than'k !

Em đã test, bản Rom này chạy ngon ổn định ngoài việc không cài Bộ CAB đi kèm. Sau 2 dùng e thấy 2 bất cập: không hiện tên mạng, contacts hiện cả contact và sim. Nói chung ứng dụng touch cho cảm giác màn hình nhạy hơn và di chuyển lên xuống dễ dàng.

hnyuk49

hi hi, tại em post bài trên phone nên không gõ được TV (vừa uprom mà, chưa kịp cài viettyping). bản rom này theo em chạy rất nhanh & mượt. tại hồi đầu em cài cái Home kia vào nên remove toàn bị treo, cứ ngỡ do rom chậm. sau khi hard reset thì chạy ngon lành. Còn mấy cái edit registry do Sun_dream bày đấy. em áp dụng thấy đúng là đỡ hao pin hơn hẳn. có lẽ do nó tắt nguồn của mấy cái kết nối không cần thiết như Syn Mac...

Chỉnh sửa cuối: