• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sun Dream : Windows Mobile 6.5(BETA) Professional(QVGA) For_HTC BlueAngel

hunter

Để máy chạy trơn tru hơn một chút tùy chỉnh QuickMenu theo hình minh họa sau nhé : Chọn Option... Thỉnh thoảng dùng Hibernate để giải phóng Ram cho bộ nhớ máy.

lvl

hi hi, tại em post bài trên phone nên không gõ được TV (vừa uprom mà, chưa kịp cài viettyping).

Bác này làm tôi cứ tưởng là thành viên người nước ngoài nên cũng ... viết tiếng Anh theo!!!! :)

vulamtn

Nói tóm lại chưa có bản chính thức, up đi up lại mất thời gian lắm. Khi nào có bản chính thức nhờ các pro up lên cho anh em thưởng thức nhé. Thank and thank!

hnyuk49

chính thức theo em cũng chả khác bao nhiêu đâu. hiện tại bản này em xài mọi thứ rất nuột, chưa thấy probs gì, tốc độ gọi là tít mù (điểm mạnh của Sun Rom), nhưng pin thì hơi hao hơn rom của bác DVH hay Habubi!!!! nhưng có bản no ramdisk thì tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:

BSGAUMAP

Rom này dùng tốt nhưng khi tắt màn hình khoang 5-10 phút thì tư động bật màn hình sáng lên nên rất hao pin.

Không biết có huynh nào bị như thế không vậy, khắc phục đươc không ?

hnyuk49

cái này chắc do bro vẫn để bluetooth. máy em ko bị hiện tượng này.

cupa345

Chạy SD-Setting để chọn loại thẻ nhớ.
Mình chon loại thẻ sdhc rồi nhưng sao vẫn không nhận thẻ nhỉ:( (thẻ mình 4g class6)

newmember16

bản này mình dùng qua thấy cũng khá nhanh và ổn định nhưng gét cái font và icon nó to và sát nhau quá.
đang dùng Gloomy´s Win Mobile6.5 beta 1 dùng còn thích hơn
chờ 6.5 VN xem ntn hjhj

hunter

bản này mình dùng qua thấy cũng khá nhanh và ổn định nhưng gét cái font và icon nó to và sát nhau quá.
đang dùng Gloomy´s Win Mobile6.5 beta 1 dùng còn thích hơn
chờ 6.5 VN xem ntn hjhj
Vào Settings\System chọn HTCSettings bỏ dấu kiểm trong phần Enable large Start menu.

xuandung11a2

Well-Known Member
2 cái rom wm 6.5 này chả cái nào dùng được wisbar advance 2 và 3 cả.Sao lại thế các bác nhỉ?:-?

Satan

Bạn dùng bản 6.5 của gloomy sẽ cài dc. Or thử rom của xplode đi, ko thì chờ rom việt của anh habubi or anh Hà nhé. Mình cũng đang đợi rom mới của 2 anh ý đây nè! :D

MAN16678

2 cái rom wm 6.5 này chả cái nào dùng được wisbar advance 2 và 3 cả.Sao lại thế các bác nhỉ?:-?

Rom mới, bản beta mà bạn nên cần có phần mềm mới để cài dặt chứ.

Mình phải loc các phần mềm nào chạy được thôi.:p