• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

eternal_vnn

@Gizz143 : oạc,cậu quote cẩn thận chút nào :D lời của Dream_come_true lại thành lời của tớ rùi kìa!
@ bác Dongxanh & bác Vnyelsea : em tìm ra nguyên nhân rồi,cứ lần nào em quay video là nó lại tạo ra cái file thừa đấy.xóa rồi mà cứ quay film là nó lại hiện lại.may quá tưởng làm sao mình lo lắng mãi :D

tri_etech2008

Bác Dongxanh cho e hỏi cái: e đã làm y như bác hướng dẫn mà sao loa ngoài và loa đàm thoại của e chẳng thấy cải thiện được mấy,vẫn như cũ nhưng tai nghe thì chất lượng tăng lên rõ rệt.E đã cài bản Final Version rồi

lucky000

mong sớm có bản mod ghi âm FM và cuộc gọi, hoặc nghe đài FM không cần cắm tai nghe thì hay quá!

saoxathu

Hai cái kia còn được chứ nghe FM mà không cần tai nghe thì không bao giờ được đâu.

eternal_vnn

haha không cắm tai nghe vào thì đt nó lấy cái gì để bắt sóng hả trời?mod đấy chắc mod phần cứng thì mới thế đc!(ví dụ như gắn thêm cái cột ăngten cho cái P990i chẳng hạn ^^) :D

lucky000

tôi thấy con P990i có cái ăng ten ngầm to đùng đằng sau máy đấy ! chỗ gần camera ấy! tháo cái nắp nhựa có lỗ ra là thấy ăng ten liền! nếu radio cũng dùng ăng ten này thì hay quá! không có thì nghĩ ra cách nối tắt dây để dùng cái bút làm ăng ten cũng được! mỗi lần nghe radio thì kéo cái bút lên 1 nửa:D

tri_etech2008

Em đã cài đè lại rồi mà vẫn không được, mỗi lần cài lại là e khởi động lại máy ngay đấy chứ. Không hiểu là e làm bị lỗi ở chỗ nào. E định xóa file mmmgmtserver.exe trong ổ C\sys\bin để cài lại mà k đc, cóp đè lên cũng k đc.E thấy có bác format lại enternal disk thì sử dụng được.Bác Dongxanh hướng dẫn e cách format lại xem máy e có cải thiện được không?thank bác nhé

dongxanh

Em đã cài đè lại rồi mà vẫn không được, mỗi lần cài lại là e khởi động lại máy ngay đấy chứ. Không hiểu là e làm bị lỗi ở chỗ nào. E định xóa file mmmgmtserver.exe trong ổ C\sys\bin để cài lại mà k đc, cóp đè lên cũng k đc.E thấy có bác format lại enternal disk thì sử dụng được.Bác Dongxanh hướng dẫn e cách format lại xem máy e có cải thiện được không?thank bác nhé

Posted via Mobile Device

Format máy thì dễ, nhưng bạn cần suy nghĩ kỹ vì sẽ mất toàn bộ dữ liệu trong ổ C
Nếu quyết định format thì nên back up contacts trước. Vào contact, chọn contact manager -> Backup. Format xong thì chọn Restore để phục hồi contact. Trong Media files nếu có gì quan trọng thì copy hết qua D.

Format máy, dùng service menu : bấm tổ hợp phím: > * << * < *
Chọn Format interal disk -> Yes.

Máy sẽ trở về thời kỳ xuất xưởng. Bạn sẽ phải cài lại toàn bộ các chương trình, hack, mod và các cấu hình internet.

vnyelsea

Không xóa được là vì khi copy vào máy bạn không bỏ chọn ReadOmly.
Bạn hãy tiến hành đổi tên file đó, chẳng hạn là abc. Sau đó khởi động lại máy. Bạn có thể xóa bình thường.
Nhớ để Capswitch off nhé.
Mình đã làm nhiều lần trên P9 và đều được.
Sau này trước khi copy vào máy bạn nên bỏ chọn ReadOnly từ trên máy tính. Nên làm với bất kỳ file nào bạn copy vào điện thoại. Như thế thao tác xóa sẽ dễ hơn.

tri_etech2008

Format mà cài lại toàn bộ thì cũng ghê thật đó. E đã làm đúng theo bác Dongxanh hướng dẫn để Mod suond mà sao vẫn không cải thiện được âm thanh là mấy. Nghe nhạc vẫn phải mở Volume hết cỡ mới to chứ nghe các bác nói chỉ cần để 1/2 là to lắm rồi. E khoái cái món này quá mà chưa biết xử lý thế nào:(. Bác Dongxanh có cách nào để giúp em xử lý món này với

taimobile

Mình vừa test tren W960i, không biết có pác nào đã test trên w960i, mình có nhận xét sau:
+Khi mở loa khoảng 60-70% nghe rè va bể tiếng (tin nhắn mặc định của máy cũng bể).
+Nghe bằng tai nghe thỉ dở tệ, không trong tí nào hết.

Mình có ý kiến vầy không bít pác dongxanh nghĩ sao.
Thứ nhất: mỗi máy đều có maximum volumn của nó hết, mình nghĩ tại sao khi sản xuất người ta không cho volumn nó to hơn chút không hay hơn sao, hay đây là giới hạn người ta đưa ra để không ảnh hưởng đến phần cứng. Nếu mình mode sound như vậy có ảnh hưởng gì không.
Thứ hai: pac dongxanh có thể share kinh nghiệm mode sound của mình cho anh em cùng tham khảo, nghiên cứu được không.

shadow141206

Mình vừa test tren W960i, không biết có pác nào đã test trên w960i, mình có nhận xét sau:
+Khi mở loa khoảng 60-70% nghe rè va bể tiếng (tin nhắn mặc định của máy cũng bể).
+Nghe bằng tai nghe thỉ dở tệ, không trong tí nào hết.

Mình có ý kiến vầy không bít pác dongxanh nghĩ sao.
Thứ nhất: mỗi máy đều có maximum volumn của nó hết, mình nghĩ tại sao khi sản xuất người ta không cho volumn nó to hơn chút không hay hơn sao, hay đây là giới hạn người ta đưa ra để không ảnh hưởng đến phần cứng. Nếu mình mode sound như vậy có ảnh hưởng gì không.
Thứ hai: pac dongxanh có thể share kinh nghiệm mode sound của mình cho anh em cùng tham khảo, nghiên cứu được không.

Còn mình thì ý kiến thế này:
1) loa dòng W hay sẵn rồi, mod chi cho mệt !!!! thêm nữa, hình như bản mod này bác Dongxanh thử trên con P990i cả bác ấy rồi, sau đó mới mod thêm bản dùng cho P1i (chưa thấy cho W960i) :-?:-?:-?
2)
Thứ nhất: câu này có trong topic rồi ! Chịu khó đọc từ đầu tới cuối đi :D!!!!
Thứ hai: câu này mình cũng đã hỏi và bác Dongxanh cũng đã trả lời rồi, tự tìm đi nga ! ;;);;);;)

gizz143

ko có đâu bạn ơi,chính mình dùng P990i đâ,đã format luôn rùi,nhưng âm thanh cũng ko cải thiện đây nè

tri_etech2008

Cũng khó hiểu thật đấy,chẳng hiểu mình làm sai chỗ nào mà không được.Âm thanh tai nghe thì mình có cảm tưởng to lên thật chứ các âm thanh khác không thấy thay đổi gì. Bạn format rồi mà không cải thiện gì thì mình cũng chẳng format lại nữa, cài lại máy từ đầu thì rắc rối quá. Chắc máy mình không tương thích với chương trình mod này:((

gizz143

ưh bạn khỏi mod lại đâu,bữa mình vừa mod lại nè,mới đúng 1tuần format lai nè,ko cải thiện đc gì,mà lúc gọi đt mở loa ngoài ra vừa nhỏ vừa bi rè,hichic,trong khi làm đúng hết các bước,làm xong reset lại máy luôn mà cũng vậy,nếu bạn muốn thì bạn cứ format lại thử đi

shadow141206

Cái đó ...! Hình như do lỗi gì ấy, mình cũng ko bít nữa :-?? !!! Tại vì, mình cũng có mod bản này, nhưng không thành công (không có cải thiện gì mấy), sau đó mình hard reset máy lại luôn và mod bản này trước tiên, thế là thành công ...! ko hỉu sao luôn !!! :-?:-?:-?

tri_etech2008

Bác hard reset máy lại mà thành công thì chúc mừng bác, chắc chắn là có lỗi gì đó mà mình chưa phát hiện ra được. E mất 3 ngày mod đi mod lại mà vẫn không được nên cũng nản lắm, đang háo hức nghe nhạc to mà.

gizz143

bạn hard reset có phải là format ổ C ko,chính mình cũng vậy,minh reset lại mod bản này đầu tiên,mà bạn có làm hết bước 1,bước 2 đầy đủ ko bạn,hay chỉ làm bước 1 và bước 3 như bài #1 chỉ dẫn

shadow141206

bạn hard reset có phải là format ổ C ko,chính mình cũng vậy,minh reset lại mod bản này đầu tiên,mà bạn có làm hết bước 1,bước 2 đầy đủ ko bạn,hay chỉ làm bước 1 và bước 3 như bài #1 chỉ dẫn

hard reset là vô thẳng service menu của Phone để reset, chứ không phải vô settings để reset nha bạn !!!! Mình làm đúng như Dongxanh chỉ (mod bản full 1.1, nhưng khi tới phần chép file ATT, minh chép của Dongxanh luôn, o chép các files ở bản 1.1 chi mất công, phải xóa rồi restart thêm 1 lần nữa, lu bu lắm) !!! bạn muốn vào service menu thì làm như sau : jogdial up * 2 lần jogdial down * jogdial down *

ưh bạn khỏi mod lại đâu,bữa mình vừa mod lại nè,mới đúng 1tuần format lai nè,ko cải thiện đc gì,mà lúc gọi đt mở loa ngoài ra vừa nhỏ vừa bi rè,hichic,trong khi làm đúng hết các bước,làm xong reset lại máy luôn mà cũng vậy,nếu bạn muốn thì bạn cứ format lại thử đi

hình như bạn nói là ... "trong khi làm đúng hết các bước,làm xong reset lại máy luôn". làm xong phải restart lại máy mà :|:|:|