• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SuperSound(TM) Final - Mod Sound phiên bản mới ( Update 8/11 by Dongxanh )

gizz143

ưh mình làm vây đó,làm xong mới reset lại bạn àh,nhưng làm xong cái âm thank ko cải thiện,lúc copy thêm phần headsets(hs_xtra_loud) copy đè vào nó để là 0paste haha,trong khi mình vừa reset máy lại rùi,capswith off luôn mà vậy nữa hichic

shadow141206

ưh mình làm vây đó,làm xong mới reset lại bạn àh,nhưng làm xong cái âm thank ko cải thiện,lúc copy thêm phần headsets(hs_xtra_loud) copy đè vào nó để là 0paste haha,trong khi mình vừa reset máy lại rùi,capswith off luôn mà vậy nữa hichic

restart, không reset nha bạn !!! bạn reset là máy trở về y như chưa mod vậy đó !!!! Restart thôi, không reset !!!!!!!!!!!!!!!

shadow141206

thì hard reset đi, rồi mod lại !!! Giống như mình làm đó !!! (hard reset, ko phải Master reset)

shadow141206

Chà... Sao ngộ dzậy ?!?!?! Theo bạn nói, thì bạn chép file ATT vào không đc hay là chép đc rồi, nhưng mod không có hiệu quả ??!

calvinklein87

theo các bro thì bản nào là ok nhất???mình đang dùng full1.1+lite1.2
cũng thử cái v3 rùi nhưng cũng thế h thêm mấy cái nữa chẳng biết cái nào đỉnh hết??? góp ý tí nhé

gizz143

minh chép file AAT đc mà ko hiệu wả bạn ơi,với lại chép file headsets(hs_xtra_loud) copy đè vào nó để là 0 paste,kì wá đúng ko bạn

calvinklein87

lý do bạn ko copy được file attfile vì nó đã bị khóa rùi ban
đầu tiên bạn hãy copy nó từ ổ Z sang ổ D để copy vào PC sau đó bạn chọn proverty bỏ chọn dấu readyonly đi sau đó copy trở lại DT là lần sau xóa vô tư lun
đơn jan là những j trong ổ Z là nó ko cho bạn xóa và cop thui..lần có copy j thì cứ cho vao PC làm trước là ok hết
chúc thành công
=D> bản nào nghe chuẩn nhất vậy ta mấy bro cho mình xin ý kiến =D>

myp990i

lý do bạn ko copy được file attfile vì nó đã bị khóa rùi ban
đầu tiên bạn hãy copy nó từ ổ Z sang ổ D để copy vào PC sau đó bạn chọn proverty bỏ chọn dấu readyonly đi sau đó copy trở lại DT là lần sau xóa vô tư lun
đơn jan là những j trong ổ Z là nó ko cho bạn xóa và cop thui..lần có copy j thì cứ cho vao PC làm trước là ok hết
chúc thành công
=D> bản nào nghe chuẩn nhất vậy ta mấy bro cho mình xin ý kiến =D>

Nhiều bác có nhiều ý kiến khác nhau lắm. Em thì chẳng thấy bản nào là chuẩn cả, jờ em đang xài bản Final nhưng phải thêm bản lite 1.2 vào nghe mới ổn ổn, nói chung là chấp nhận được.

eternal_vnn

bản final này theo mình thì to hơn tiếng mặc định của máy,nhưng cũng chỉ vào khoảng 30%,nhưng nói chung không quan tâm lắm đến độ "khủng" sound,đc đến như thế là mừng rồi,chủ yếu so nhau là ở chất lượng âm thanh chứ đâu phải "cứ to là ăn" đâu! ^^

gizz143

file AAT mình copy đc nhưng còn file headsets(hs_xtra_loud) copy đè vào file AAT nó để là 0 paste đó bạn hỉu ý mình ko,lúc đó mình chỉnh capswith off luôn mà vậy nữa hichic

myp990i

Bạn mà chép đè mấy file hs_xtra_loud vào mà 0pasted thì chắc chắn là không thành công là đúng rồi. Vì cái folder ATTfiles của bác DongXanh là cho paste đè, vậy mà bác paste đè không được chắc chắn những file của bác là từ nguyên trong ổ z sang rồi.Bây giờ chỉ có cách bác dùng PM standby để xoá ATTFiles cũ đi rồi copy nguyên cả thư mục ATTfiles mới của bản mod vào, Nếu không xoá được thì 4mat lại C đi và làm lại vậy. Em chưa dùng pm Standby trên bao giờ nên ko biết hiệu quả thế nào.
Còn không thì bác xem cái bộ ATTfile đang có trong C của bác gồm mấy file (của bản mod mới là 82 hoặc 83files), nếu bác dùng SWM để xem nếu nó vẫn readonly thì chắc chắn là ko xoá và o pasted được và cũng ko phải của bản mod, bác có time thì làm thủ công (nếu ko muốn 4mat c) là chọn từng file để bỏ dấu readonly đi thì paste đè vô tư nhé. Chúc vui!

myp990i

file AAT mình copy đc nhưng còn file headsets(hs_xtra_loud) copy đè vào file AAT nó để là 0 paste đó bạn hỉu ý mình ko,lúc đó mình chỉnh capswith off luôn mà vậy nữa hichic
Bác nói vậy em nghe vô lý quá!!!! Nếu bác đã paste thành công bản mod của bác Dongxanh thì chắc chắn bác phải paste đè lên được vì tất cả các file trong bản mod bác Dongxanh đã bỏ readonly đi rồi mà. Bác có thể kiểm tra bằng viêc dùng SWM tìm đến file bác muốn chép đè, sau đó ấn vào chữ i và chuyển sang table ở giữa xem có còn ở chế độ readonly ko và bỏ nó đi rồi paste lại xem sao nhé.

gizz143

mình format và và lại FW luôn rùi đó,nên ko hỉu nó bị gì nè,mình muố xem nó có bị readonly thì làm sao xem đây bạn

tri_etech2008

Bạn đã copy được folder ATTfile vào ổ C rồi thì copy đè lên được thoải mái mà, mình làm được có sao đâu. Mỗi tội mình copy tất cả đè lên rồi nhưng vẫn không cải thiện được âm thanh. Có cảm giác mở loa hết cỡ còn bị vỡ tiếng nữa. Chỉ có copy đè hoặc xóa file mmmgmtserver.exe là k đc thôi. Chắc là do mình vẫn để chế độ read only nên mới thế. Nói chung là mình chịu thua máy mình rồi, chẳng cải thiện được âm thanh gì cả

gizz143

mình mở chữ i lên bấm wa Attributes thấy file nó đánh dấu vào phần Archive đó chứ read only thì ko có,vậy giờ phải làm sao đậy bạn

Chỉnh sửa cuối:

tri_etech2008

mình thấy nó hiện đủ đấy chứ, có 4 ô là Archive, Read only, System, Hidden. Bạn chọn bỏ read only đi là xong thôi