• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Symbian Plus (Biến giao diện menu của S60 thành iPhone)

Zenki

Super V.I.P
mình hỏi 1 câu,chương trình này có tự động chạy hoặc có tự thay standby của phone đc ko?mình thấy nó hao hao giống Gdesk (có khi không bằng ấy chứ)

Mình đã giới thiệu là chỉ thay đổi giao diện Menu thôi chứ đâu có liên quan gì tới Standby của phone đâu bạn ? Standby của phone thì vẫn là mặc định của phone, chỉ là cái giao diện Menu của phone thay đổi thôi. Mỗi khi vào Menu sẽ hiện ra cái này chứ không phải cái Menu mặc định của S60 nữa :)

Muốn Standby giống thay đổi giống iPhone luôn nữa thì xài kết hợp với cái này

http://pdaviet.net/showthread.php?t=35714

Hehe, bị lừa roài :)) Xóa file đó ko ăn thua do nền là file ảnh, phải sửa ảnh mới được, để nghiên cứu thử xem.

Bác này chỉ được cái giỏi lừa anh em :(

Nếu làm như vậy không được thì phải nhờ ai rành tiếng Hoa dịch hộ phần Settings - Language nó nằm đâu thôi :D

MinhThang

Manager

Nếu làm như vậy không được thì phải nhờ ai rành tiếng Hoa dịch hộ phần Settings - Language nó nằm đâu thôi :D

Chẳng có cài đặt gì đâu, ngoài những chức năng như đang dùng, đó là bản tiếng Trung chính hãng luôn,tiếng anh chỉ có mấy từ khi cài đặt mà ta thấy, mình banh nát ra luôn mà không có chữ gì thêm cả nếu có đã VH rồi.

Zenki

Super V.I.P
Chẳng có cài đặt gì đâu, ngoài những chức năng như đang dùng, đó là bản tiếng Trung chính hãng luôn,tiếng anh chỉ có mấy từ khi cài đặt mà ta thấy, mình banh nát ra luôn mà không có chữ gì thêm cả nếu có đã VH rồi.

Nhưng trên Web nó giới thiệu đây là bản tiếng Hoa có thể change Ngôn ngữ thành tiếng Anh. Giống như change ngôn ngữ trên đt vậy đó. Chỉ cần tìm ra người nào biết tiếng Hoa là xong :D

MinhThang

Manager
Nhưng trên Web nó giới thiệu đây là bản tiếng Hoa có thể change Ngôn ngữ thành tiếng Anh. Giống như change ngôn ngữ trên đt vậy đó. Chỉ cần tìm ra người nào biết tiếng Hoa là xong :D

Mình không biết tiếng Trung, nhưng mà nó không có tùy chọn nào,chỉ có chọn và trở ra thôi,nếu có các tính năng khác thì nó phải xuất hiện lên khi mình bấm vào như chữ "chọn" như trong các pm tiếng Anh.

Zenki

Super V.I.P
Vậy thì chỉ có mỗi cái Menu con của nó là tiếng Trung thôi chứ có còn gì là tiếng Trung nữa đâu. Tại em không có máy nên không biết được. Vậy thôi cần gì bản tiếng Anh nữa :D Cái Menu thì mình đã có dịch sang tiếng Anh + Việt ở bài đầu tiên rồi :D

MinhThang

Manager
Vậy thì chỉ có mỗi cái Menu con của nó là tiếng Trung thôi chứ có còn gì là tiếng Trung nữa đâu. Tại em không có máy nên không biết được. Vậy thôi cần gì bản tiếng Anh nữa :D Cái Menu thì mình đã có dịch sang tiếng Anh + Việt ở bài đầu tiên rồi :D

Khi thay đổi hình nền nó có thêm chọn và trở ra vậy thôi không có gì nữa cả.,bấy nhiêu trên menu đó là chấm hết.

nguoimaanhy

mấy anh ơi cho em hoi? , sao máy em cài vào được nhưng bấm số để gọi thì không được , và chỉnh hình nền cũng không được luôn , mấy anh giúp dùm em , em xài N73 ME , đã hack phone

Zenki

Super V.I.P
mấy anh ơi cho em hoi? , sao máy em cài vào được nhưng bấm số để gọi thì không được , và chỉnh hình nền cũng không được luôn , mấy anh giúp dùm em , em xài N73 ME , đã hack phone

Bấm số để gọi thì bạn phải thoát ra màn hình Standby mới gọi được chứ :|

Hình nền của cái gì bạn ?

Kojiro

Super V.I.P

A nói rồi mà, PM này nó chạy bằng file ảnh, ngôn ngữ mình thấy là được ghi trên file ảnh. Nếu muốn dùng có tiếng Việt thì phải vẽ file khác có tiếng việt thay vào là xong, mà cũng phức tạp lắm, nó như dạng file gif nhưng không phải gif. A e dùng trên đỡ đi, có hướng dẫn mà :D

Kieu_Phong

A nói rồi mà, PM này nó chạy bằng file ảnh, ngôn ngữ mình thấy là được ghi trên file ảnh. Nếu muốn dùng có tiếng Việt thì phải vẽ file khác có tiếng việt thay vào là xong, mà cũng phức tạp lắm, nó như dạng file gif nhưng không phải gif. A e dùng trên đỡ đi, có hướng dẫn mà :D

Đã kiểm tra rồi anh em ạ . Hình ảnh là dạng *mbm . ''Thịt'' nó nhé :-?

MinhThang

Manager
Đã kiểm tra rồi anh em ạ . Hình ảnh là dạng *mbm . ''Thịt'' nó nhé :-?

Thịt xong thì biết chỗ nào úp chưa, cái này đã à nha,hy vọng thời gian ngắn nhất. Không có tiền như KJR chỉ Click Thank thôi.:p

lúc cài nó có hỏi ngôn ngữ mà chọn eng là dc

Nó không đòi mới ức chứ nếu đòi thì nói làm gì em.

tuxedo0802

Ức quá,N82 signed vẫn ko cài được.(Firmware mới khổ thế)??????????Mình đã kiểm tra đúng là giao diện của nó nằm trên *mbm.Để mai rảnh mình thử xử lý xem thế nào.(Bực mỗi cái không test được.....)

Chỉnh sửa cuối: