• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SymCleanup v1.1 - Ứng dụng dọn dẹp hệ thống cho s60v3_NEW!

kp_enter

mình k muốn dùng "chức năng quản lý Font" thì mình có thể cài "bản SymCleanup_v1.1_SymPViet.rar - bản cho ai đang sử dụng FontRouter" dc k?
bản nào cũng đc mà bạn :)

ý tưởng của các chương trình dọn dẹp thì đơn giản thôi . Như trên PC vậy á . Xóa file rác , folder ko có tác dụng . MỘt số soft khi remove vẫn còn xót lại vài file thừa , mình chưa thấy chương trình dọn rác nào có khả năng tìm và xóa những file thừa đó .
Tích hợp remove hoặc vô hiệu hóa các chức năng default trong điện thoại , ví dụ ko thích xài log , danh bạ , web browser,music player ... Cái này thì chắc ko ai làm được cả
Thêm khả năng tùy biến cho chương trình như xóa các file, folder theo ý mình...
Vấn đề tìm và xóa những tập tin thừa thì rất khó để tìm đc 1 cách thức chung. Mình nghĩ chỉ có thể loại bỏ những thư mục, tập tin này cùng với việc gỡ bỏ ứng dụng (giống như PyUninstall ý nhưng cũng chỉ ở mức độ tương đối thôi :()
Còn việc gỡ bỏ những chức năng mặc định của đt thì có lẽ phải chờ các bản rom custom :D

Mình đã thử đi thử lại chức năng nén ram nhưng ko thành công mặc dù đã bât rompatch lên th đi thử lai vẫn u như kỹ.ma phần mềm này ko bật rompatch lên thi đâu có sử dung dc.đề nghị chủ thớt xem lại giùm.máy n82.v35
như mình đã giới thiệu là chức năng này ko đc hiệu quả lắm. Chức năng xóa bộ nhớ đệm vẫn hoạt động tốt còn nén ram (miso.compress_all_heaps) có lẽ chỉ hoạt động tốt đối với s60 os8 trở về trước còn với os9 thì ko có tác dụng do tính bảo mật cao hơn rất nhiều :| Còn việc phải apply patch open4all thực ra mình mới thêm ở bản 1.1 do 1 số chức năng khác cũng cần đến nó để hoạt động

anhtuan89gt

Anh kp_enter ơi , làm sao để xóa file daemon.txt trong thư mục C\Logs\foreca. Em xóa trong X-plore thì toàn báo ko thể xóa đc ,đang sử dụng file này. Nếu ko xóa file đó thì sẽ ko sử dụng đc chức năng don rác của Symcleanup vì cứ quét đến đó là nó đơ. Em nghi file này của thằng Focaweather nhưng chẵng nhẽ lại phải gỡ bỏ ah

hathao_sl

mặc dù fix lỗi treo máy khi thoát trên N78 nhưng máy em vẫn bị treo bác à . chán quá !

Đến hôm nay mình mới down về để kiểm tra thử :D

Bác Kp_Enter nên bỏ tập tin powlite_fm.py tại đường dẫn !:\System\Apps\SymCleanup đi. Không cần thiết, vì trong bộ Python đã tích hợp sẵn. Thêm nó vào chẳng hóa ra nó lại trở thành 1 tệp rác trong 1 phần mềm "Dọn rác"

hathao_sl

mặc dù đã ghi là fix lỗi treo máy khi thoát trên N78 nhưng máy em vẫn bị treo bác à . chán quá ! có ai biết tại sao ko

MinhThang

Manager

Bác Kp_Enter nên bỏ tập tin powlite_fm.py tại đường dẫn !:\System\Apps\SymCleanup đi. Không cần thiết, vì trong bộ Python đã tích hợp sẵn. Thêm nó vào chẳng hóa ra nó lại trở thành 1 tệp rác trong 1 phần mềm "Dọn rác"

Test xong vào không thấy tệp như Thiện nói.

Test xong vào không thấy tệp như Thiện nói.

Mời chú xem này.

backbedboy

phần mềm này chưa tối ưu được như nuldell. Tuy nhiên nó khá gọn nhẹ , và ít gây lỗi . Ủng hộ tác giả hoàn thiện thêm , có thể tích hợp dữ liệu từ nulldel qua tác vụ dọn rác one click như sym clean cũng tốt rồi

kp_enter

Anh kp_enter ơi , làm sao để xóa file daemon.txt trong thư mục C\Logs\foreca. Em xóa trong X-plore thì toàn báo ko thể xóa đc ,đang sử dụng file này. Nếu ko xóa file đó thì sẽ ko sử dụng đc chức năng don rác của Symcleanup vì cứ quét đến đó là nó đơ. Em nghi file này của thằng Focaweather nhưng chẵng nhẽ lại phải gỡ bỏ ah

bạn vào cài đặt của FW chỉnh lại Thời gian tự cập nhật0h là có thể xóa đc :) mà mình nhớ đã bỏ đường dẫn đó đi rồi mà bạn thử tải lại xem

mặc dù đã ghi là fix lỗi treo máy khi thoát trên N78 nhưng máy em vẫn bị treo bác à . chán quá ! có ai biết tại sao ko

bạn tải lại ở bài #31 xem còn bị lỗi ko nhé

làm gì thì cũng có lý do của nó cả :)) cũng may nhờ bạn nói nên mình mới để ý là pm sẽ load module powlite_fm!:\resource\ trước...
PHP:
import sys
sys.path.append(app)
#Cần sửa lại là: sys.path.insert(0, app)
#Để load module powlite_fm ở !:\System\Apps\SymCleanup\
#Ngoài ra cần sửa lại 1 xíu ở module powlite_fm
from powlite_fm import *
del sys
Sẽ sửa lại khi cập nhật. hi vọng bạn hiểu những gì mình viết :)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
SM Minhthang già cả rồi nên hơn bị lú lẫn. Mua sâm về bồi bổ đi SM ơi;;)

Nói sao thế? Cài bản 1.1 rõ ràng mà. Không thấy bài kề bài đầu hoan hô đó sao, trước lúc cài bản V1.1 là bản 1.0

MinhThang

Manager
2 chú trả lời cụ thể cho anh cái nha, nếu không vu cáo anh là anh ban luôn 2 chú đó.

sorry sếp :)) e ko để ý tập tin FontRouter.ini trong hình. Đã đính chính lại :p
p/s: có gì tối lập cái room 8 chém giò tí đi a, e mới đc nghỉ tết nè :))

Vậy thì máy chú Thắng không lẽ tự xóa cái files đó? Khó hiểu quá

Vấn đề là để anh em nghiên cứu, chứ máy chú cài vào là dùng thôi, nghe Thiện nói chú mới xem thử như thế nào, sự thật nó là như trong hình đấy.

kp_enter

2 chú trả lời cụ thể cho anh cái nha, nếu không vu cáo anh là anh ban luôn 2 chú đó.
sorry sếp :)) e ko để ý tập tin FontRouter.ini trong hình. Đã đính chính lại :p
p/s: có gì tối lập cái room 8 chém giò tí đi a, e mới đc nghỉ tết nè :))

backbedboy

hình như cài trên ổ C trong khi Python của máy đã cài trên thẻ thì mới có file đó . Vì bản thân khi cài Python đã có file này rồi , nếu cài trên E thì nó ko cài đè , cài trên C thì nó mới bung dư ra thì phải

MinhThang

Manager
hình như cài trên ổ C trong khi Python của máy đã cài trên thẻ thì mới có file đó . Vì bản thân khi cài Python đã có file này rồi , nếu cài trên E thì nó ko cài đè , cài trên C thì nó mới bung dư ra thì phải

Ý của bạn mình nghĩ là chính xác đấy, mình cài tất cả trên E, nên nó mới có kết quả như các hình ở bài trên.

Kojiro

Super V.I.P
Hùng ơi! Em này có xóa file gì liên quan đến kết nối mạng của máy ko? Quét nó xong giờ ko vào mạng được nữa :-?

dow

Cho e hỏi,e cài vào con E63 của e, cài xong lúc khởi độnh chương trình nó chỉ nháy màn hình 1 cái và ko vào đc chương trình là sao ??? tiện đây e cũng xin hỏi mấy pro lun,có j ko phải mong chủ thớt bỏ wa cho, e cài PM VH kaspersksy 9.0 và đã tiến hành sửa mã hex đế hạn sử dụng đến năm 2048 như đúng chỉ dẫn, nhưng sau đó khi khởi động chương trình thì cũng gặp sự cố tương tự,màn hình chỉ thấy nháy 1 cái và ko có gì xảy ra tiếp theo,trước khi sửa mã e dùng key dùng thử trong 1 tháng thì vãn chạy bt, mong các pro chỉ giúp, thanks !!