• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tải files từ máy tính qua ĐTDĐ bằng WiFi

Status
Không mở trả lời sau này.

bigtiger0905

bạn có bài nào hướng dẫn cũ thế không?cho mình xin. mình dùng N97 chắc la được
bạn làm theo bước 1 của mình ấy, rất chi tiết, mà bất kể cái nokia nào có wifi thì chỉ có 1 vài em nseri thôi, và 1 vài em eseri thôi.

cunho123

bạn làm theo bước 1 của mình ấy, rất chi tiết, mà bất kể cái nokia nào có wifi thì chỉ có 1 vài em nseri thôi, và 1 vài em eseri thôi.

Mình gặp khó khăn từ bước 2a bạn giúp mình với sao máy laptop của khi chọn Properties không có phần Wireless Network như hình của bạn vậy???

cunho123

Bác nào làm ơn giúp mình vấn đề này với !!!
N81_8G của mình bị hư cáp rồi nên rất cần cái này cảm ơn nhiều !!!

bigtiger0905

Mình gặp khó khăn từ bước 2a bạn giúp mình với sao máy laptop của khi chọn Properties không có phần Wireless Network như hình của bạn vậy???
bạn làm như sau nhá:
1. Bấm Start à chọn Run và gõ SERVICES.MSC
2. Trong cửa sổ Services bạn tìm tới dịch vị có tên là WZC và khởi động dịch vụ này .
3. Nếu bạn không thấy trong danh sách có dịch vụ này thì bạn làm tiếp theo dưới đây.
4. Bấn Start à chọn Run à gõ Regedit à bấm OK
5. Tìm theo đường dẫn sau:
Trích dẫn:
HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Services\WZCSVC

6. Tạo một DWORD có tên là Start và có giá trị là 2
7. Khởi động lại máy tính

cunho123

bạn làm như sau nhá:
1. Bấm Start à chọn Run và gõ SERVICES.MSC
2. Trong cửa sổ Services bạn tìm tới dịch vị có tên là WZC và khởi động dịch vụ này .
3. Nếu bạn không thấy trong danh sách có dịch vụ này thì bạn làm tiếp theo dưới đây.
4. Bấn Start à chọn Run à gõ Regedit à bấm OK
5. Tìm theo đường dẫn sau:
Trích dẫn:

6. Tạo một DWORD có tên là Start và có giá trị là 2
7. Khởi động lại máy tính

Cảm ơn bạn trả lời!!
Mình Run và gõ SERVICES.MSC thì không chạy gõ SERVICES cung không thấy gì

của mình củng đã có Start và có giá trị là 2 rồi có cần tạo thêm nửa k?

bigtiger0905

Cảm ơn bạn trả lời!!

để tối mình kiểm tra lại xem sao, bạn xài dell hả, mình xài acer.

Cảm ơn bạn trả lời!!

mình gõ services.msc và vào được mà, máy bạn sao mà gõ không được, bạn đang xài windows gì vậy. mình bật lên được mà, hình bên dưới đó.

Last edited by a moderator:

cunho123

mình gõ services.msc và vào được mà, máy bạn sao mà gõ không được, bạn đang xài windows gì vậy. mình bật lên được mà, hình bên dưới đó.

minh xài winSP Pa2 minh go k dc có cách nào khác để services chạy k?

namewithzero

Bạn cho mình hỏi chút nhé.
Nếu mình chỉ có một Laptop (có wifi) và điện thoại thì có làm được không. Hay la bắt buộc phải có 1 AP nữa mới được.
Thanks

nokin

Để dùng tốt nhất giao tiếp giữa ĐT và máy tính thì tốt nhất là cài đặt SymSMB.

Sau đó kết nối qua Wifi. Còn Wifi truyền thống qua AP hay Wifi kiểu Ad-hoc (Lap tự phát ra) đều OK.

Em hiện đang dùng rất tốt trên E71 vs Lap/Desk qua AP. Có nhận xét là nếu kết nối qua AP thì tốc độ chép file tầm 5-600kB/s là tối đa, còn kết nối kiểu Ad-hoc (trực tiếp E71 vs Lap) thì tốc độ cải thiện hơn, tầm 8-900kB/s.

cunho123

hay hay hay !!! cuối cùng mình cung đa làm được trên Dell Vostro
Duyệt Web và chép file rất tốt
Sharing Internet qua wifi laptop: cho DT và các máy laptop khác dùng

j_cage

Member
Hay nhất vẫn là có AP riêng, sau đó dùng SymSMB để biến điện thoại thành 1 phần trong mạng LAN của hệ thống máy tính, sau đó cop thoải mái, tốc độ ổn định hơn adhoc nhiều!

minhdale

Mình thấy cách 1 rất hay.Mình dùng thêm opera 10 beta thì kết quả rất tuyệt download được mọi loại file không hạn chế như trình duyệt máy.Tốc độ cũng rất cao mà.

bigtiger0905

Bạn cho mình hỏi chút nhé.
Nếu mình chỉ có một Laptop (có wifi) và điện thoại thì có làm được không. Hay la bắt buộc phải có 1 AP nữa mới được.
Thanks

đương nhiên là được, bạn không thấy mình hướng dẫn phần 1a dâu có AP đâu. chúc bạn thành công, công nhận thằng wifi này nó ngốn pin thấy ớn, ngồi tải 5gb ma thấy cục pin nó nóng lên thiệt.

dvhai_bk

Tiện đây hỏi luôn các bác.
Có ai biết cách để truy cập vào Web bằng máy tính, trong đó PC và điện thoại kết nối bằng Cable USB. Điện thoại kết nối Internet bằng Wifi.----> PC kết nối Wifi gián tiếp thông qua điện thoại.

bigtiger0905

Tiện đây hỏi luôn các bác.
Có ai biết cách để truy cập vào Web bằng máy tính, trong đó PC và điện thoại kết nối bằng Cable USB. Điện thoại kết nối Internet bằng Wifi.----> PC kết nối Wifi gián tiếp thông qua điện thoại.

bạn cài nokia pcsuite, ket nối điện thoại qua wifi, xong mở nokia pcsuite, chọn connect to internet thế là xong.

Cleonardo

bài viết công phu quá,mình thì thích pm hay dữ liệu nào thì lưu vào hộp thư mail (vì ko có laptop mà), dùng dt kết nối 3g nếu ko có wifi ,vào bằng pm duyệt trình web tới thẳng hộp thư đã lưu trên dt và cài đặt cũng rất nhanh!...góp ý lưu động thôi..cho ai ko có laptop hay di tiệm hoặc lười cắm cáp.

bigtiger0905

bài viết công phu quá,mình thì thích pm hay dữ liệu nào thì lưu vào hộp thư mail (vì ko có laptop mà), dùng dt kết nối 3g nếu ko có wifi ,vào bằng pm duyệt trình web tới thẳng hộp thư đã lưu trên dt và cài đặt cũng rất nhanh!...góp ý lưu động thôi..cho ai ko có laptop hay di tiệm hoặc lười cắm cáp.

pm gì mà quang lên inbox mail vậy. mà tụi vina cũng kì thiêt, nó bảo đã có sóng chổ của mình rồi mà mãi chưa tháy sóng sít đâu cả, mặc dù đã đăng kí thành công, đăng kí xong ngồi ngắm, không có miếng sóng nào hết, nản, wifi là lựa chọn bét.

kissxongchet

Post via mobile
nhung ma moi lan thao the roi cam lai mobile lai install may cai trong the, ton time lam

Nó install lại mấy cái trong thẻ của bạn mỗi khi bạn cắm thẻ vào ak? Vậy thì đơn giản thôi, trc tiên bạn tắt SECMAN hoặc apply file open all trong Rompatcher hoặc capoff, sau đó vào x-plore hoặc bất kỳ PM quản lý file nào, tìm thư mục "private" trong thẻ nhớ, tiếp đó tìm đến thư mục "1020dce" và xóa tất cả các file trong đó đi là OK! Tất nhiên nó sẽ ko làm ảnh hưởng tới các PM hay máy của bạn đâu!

Status
Không mở trả lời sau này.