• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tải tại Mediafire với UCWEB6.3 VI by LQT (Có HD chi tiết bằng ảnh) !

Thangnd31082

Tải File tại Mediafire với UCWEB6.3 VI by LQT
(Có HD chi tiết bằng ảnh) !​
Tải File tại MediaFire.com trong thời điểm hiện tại không phải quá khó. Nhiều Pro nói tới thủ thuật nhưng khi pot rất chung chung, các mem không thể nào hình dung nổi, một số vẫn chưa làm được , dễ xảy ra tranh luận không đáng có mất hòa khí của anh em, vì vậy đi làm về mầy mò làm cho anh em hướng dẫn bằng hình ảnh này để tiện theo dõi , tất cả có 17 ảnh kèm hướng dẫn thao tác bằng văn bản trên mỗi tấm
Đặc biệt người online trên PC có thể xem hình trực tiếp, người online trên mobile có thể tải hình về xem và thao tác[/B].
Topic này đặt ở đâu đó là điều băn khoăn nhất của mình, vì giấu nó ở chỗ không người qua lại trên PV thì quá "hao tài tốn của", "chềnh ềnh" ra giữa 4rum thì có người lại nói TMod pót bài không đúng quy định, vì vậy phiền anh em phụ trách khu vực này tìm cho em nó một nơi cư ngụ hợp lý, xin chân thành cảm ơn !

Sau đây mời anh em ngự lãm :
[/B]

Các tệp tin đính kèm gồm :
1.Tệp HD tai tu Mediafire bang UCWEB.rar cho anh em dùng mobile (dung lượng có 457kb thôi) tải về xem ảnh ngay trên máy.
2. UCWEB6.3 VI bởi mình( sau khi thử nghiệm nhiều bản UC thấy bản này vào Mediafire nhẹn nhất ( nhớ là cách trên chỉ dùng nếu bạn truy cập được vào mediafire.com , còn không thì bó chiếu chính vì vậy bạn nên dùng bản này)
3. Tệp lp_navi.cd_data dùng cho các bạn thích trang đầu Tiếng Việt ( Bản này dưới 6.7 nên Fix dễ như trở bàn tay _ Mất nửa ngày thôi:))). Muốn dùng trang đầu Tiếng Việt bạn chép đè tệp này vào đường dẫn !:\Private\A0079AF\cddata nhé ( trong đó "!" là nơi chọn cài UCWEB6.3 VI )

4. Tệp "Linh mediafire de anh em test thu.rar" tệp này là một tệp txt có 3 linh mediafire nén lại để anh em tiện việc thử nghiệm ( link thứ nhất tệp tải về dung lượng chừng 4,85Mb_ Bài viết này mình dùng link đó đấy ; link thứ 2 chừng 482Kb, Link thứ 3 khoảng 9,18 MB. Mới thử thì anh em dùng link thứ 2 cho đỡ tốn kém nhé. Các link có thể die sau một thời gian nữa, ta có thể dùng link khác để test !

Chú ý :
1. Tài liệu HD trên là viết cho bản VI by LQT do đó nếu bạn dùng bản EN hoặc do người khác Việt hóa có thể ngôn ngữ sẽ khác đi.

2. Nếu bạn muốn dùng bản UCWEB EN 7.0 VI by LQT thì có thể vào địa chỉ này nhưng nói trước là bản này vào mediafire không nhẹn bằng UC6.3 đâu nhé! Nó càng không phải là bản update của bản 6.3 này vì khi dùng bản 6.3 này check update thì kết quả là : "Bạn đang dùng bản mới nhất của chương trình!"
3. Có thể tham khảo cách 2 ở bài số #13 trang 2 để làm giảm bớt thao tác

4. Có ai đó còn cho rằng dùng mobile bị giới hạn dung lượng file tải về từ mediafire.com thì theo dõi hình minh họa tải File 99,6Mb này nhé ( Đêm tải File, sáng tỉnh dậy đã hoàn tất ). Coi chừng bán máy trả cước GPRS nếu thử nghiệm đó nha :

5. Bài viết hiệu quả --> Không Thanks hơi phí :D

6. Bạn nào dùng E71 thì có thể tham khảo thêm bài số #38 này nhé !

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Bài HD rất chi tiết, và dễ hiểu, là mem mới, thì cũng rất dễ dàng hiểu, và thực hiện. Nhưng tiện thể, bác cho em hỏi, bản 6.3 , 6.5, 7.0 ba bản này, bản nào, tối ưu nhất ?

spectre123

zzz tưởng có thủ thuật nào mới chữ vẫn cách cũ #7 #3 rồi error code 47113 zzz

anyway thks vì bài post công phu.

Thangnd31082

zzz tưởng có thủ thuật nào mới chữ vẫn cách cũ #7 #3 rồi error code 47113 zzz
anyway thks vì bài post công phu.
Posted via Mobile Device

Thứ nhất phải bỏ trong đầu cái nếp nghĩ thủ thuật cũ đi.
Thứ nhì phải xem kĩ HD, có 2 điều quan trọng ở các thao tác này:
1. Phải dùng bản UC6.3 POT tại topic này.
2. Sau khi bấm #7 thì có 1 bảng hiện ra bạn phải chọn đúng dòng ”Địa chỉ web”, nếu chọn dòng khác kết quả sẽ khác.
Thứ 3 điều quan trọng là phải vào được MF, Không thì -->Nan giải.

onlylove80

Bài HD rất chi tiết, và dễ hiểu, là mem mới, thì cũng rất dễ dàng hiểu, và thực hiện. Nhưng tiện thể, bác cho em hỏi, bản 6.3 , 6.5, 7.0 ba bản này, bản nào, tối ưu nhất ?

Bạn thấy rồi còn gì...Bản này có thể vào Download tại MF thì rõ ràng nó là Tối ưu nhất rồi còn gì....=D>=D> Thầy giáo có khác: Trình bày rất rõ ràng & mạch lạc.=D>

thanhquang123

Lau lau 6.3 cung co loi xay ra do (ko nhan dang dc link thi lam sao ma tac vu chu :D) Neu muon on dinh 100% thi nen dung ban 6.01 !
Posted via Mobile Device

q630666

Vừa test 3 bản 6.5 VH,7.0 EN-VH.và bản này.2 bản kia dow giưa chừng thì dis.còn bản này dow ngon lành.
Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Lau lau 6.3 cung co loi xay ra do (ko nhan dang dc link thi lam sao ma tac vu chu :D) Neu muon on dinh 100% thi nen dung ban 6.01 !
Posted via Mobile Device

Khà khà bản này cũng good đó em ! Nó là Offical mà. Cái mà em đang nói là so sánh giữa "6.3 ngày trước" và "6.01 ngày trước" thôi. Giờ cái gọi là "bản 6.01 của em" cũng đã tích hợp vào đây cả rồi.:-?
À mà có hàng thì share cho anh em dùng chung , lục lọi trong 4rum mệt lắm ( đính kèm nghen)=D>

Tiện thể cung cấp cho anh em hàng khủng vừa test xong, ngặt nỗi mình không phải là bầu Đức của Hoàng Anh Gia Lai nên không dám tải tiếp vì e rằng phải bán máy trả tiền GPRS với File ~ 100M này:D

Thangnd31082

Cách số 2 !

Cách 2 nè anh em:
Các bước 3,4,5,6,7,8 có thể thao tác nhẹ nhàng hơn với Tổ hợp Phím "1"+"7" như sau :
1. Di trỏ xuống thanh sáng "Click here to Start Download"
2. Ấn phím 1, sau đó ấn phím 7 một cái bảng hiện ra có 3 dòng , bạn di trỏ lên dòng đầu tiên "Địa chỉ URL" sau đó ấn chọn trái --> copy ( sao chép ) .
3. Sau đó thoát ra và Sau đó làm tiếp như bước 9 của bài #1 ( mở tác vụ tải về và ...)

Cập nhật ảnh đây nhé !

Chỉnh sửa cuối:

q630666

Cách 2 nè anh em:
Các bước 3,4,5,6,7,8 có thể thao tác nhẹ nhàng hơn với Tổ hợp Phím "1"+"7" sau đó sẽ hiện ra 1 bảng bạn chỉ cần chép dòng đầu tiên "Địa chỉ URL" vào là OK. Sau đó làm tiếp như bước 9 ( mở tác vụ tải về và ...)

Cập nhật ảnh đây nhé !

Vừa nãy mình test là test theo cách này.Ở máy E71 test theo cách 1 của bạn thì nó ra ko giống.Chỉ test đc theo cách này :D.

khanhdbp

Posted via Mobile Device cách 2,good hơn. E đang xài bản 6.3 đây. Khá mượt.

khanhdbp

Opera 10 down mfnhư phản lực mà chả ai wan tân nhể
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device

Với kái Ram siêu khủng như vậy ak? Có lẽ,ko fảj là sự lựa chọn hoàn hảo đâu.

Thangnd31082

Opera 10 down mfnhư phản lực mà chả ai wan tân nhể
Posted via Mobile Device

Chính xác nhưng trừ phi bạn là nhà phân phối ram siêu cấp !:D
Thêm chứng nhân lịch sử đây, đừng ai phàn nàn về giới hạn dung lượng nữa nhé vì hình như bạn đang có trang tay một phần mềm duyệt web quá Pro :

1. Liên lạc với Bầu Đức của HAGL, ông này hứa sẽ chi trả cước phí Mobile tháng này cho mình làm một thử nghiệm nho nhỏ với 1 file dung lượng 99,6 MB chia sẻ từ MF thế là mạnh tay phang đại một nhát. Kết quả là :

a. Lúc 11h45 đêm hôm qua File tải đang ở tình trạng này :

b. Sáng nay 5h tỉnh giấc, kiểm tra đã xong rồi:

2. Điện và gửi ảnh cho Bầu Đức nhưng ông này không thể nhớ nổi cuộc trò chuyện đêm qua, do đó mình đành ngậm ngùi trả cước Wifi cho vợ :p!

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Chính xác nhưng trừ phi bạn là nhà phân phối ram siêu cấp !:D
Thêm chứng nhân lịch sử đây, đừng ai phàn nàn về giới hạn dung lượng nữa nhé vì hình như bạn đang có trang tay một phần mềm duyệt web quá Pro :
1. Liên lạc với Bầu Đức của HAGL, ông này hứa sẽ chi trả cước phí Mobile tháng này cho mình làm một thử nghiệm nho nhỏ với 1 file dung lượng 99,6 MB chia sẻ từ MF thế là mạnh tay phang đại một nhát. Kết quả là :

a. Lúc 11h45 đêm hôm qua File tải đang ở tình trạng này :

b. Sáng nay 5h tỉnh giấc, kiểm tra đã xong rồi:

2. Điện và gửi ảnh cho Bầu Đức nhưng ông này không thể nhớ nổi cuộc trò chuyện đêm qua, do đó mình đành ngậm ngùi trả cước Wifi cho vợ :p!

Posted via Mobile Device

Không còn khả năng,để nghi ngờ, bóc mẽ pm này nữa. Khỏi phải cân nhắc gjữa 3 bản UCWEb. Bây giờ,e có thể del bản 7.0 và 6.5 đi đc roài.