• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc (Overclock) Smartphone s60v3 & s60v5(Mobile hoạt động nhanh hơn)

smileforeverv1

Mình thấy thông tin Patch này chỉ hỗ trợ một số dòng máy thôi mà pro! ví dụ như la 6110 Navigator, 5800xm, 5530 và 6120c. thông tin là vậy. mình cũng cài vào con N82 của mình và chọn speed 650Hz nhưng chưa thấy cải thiện gì cả, đã khởi động lại máy. Có lẽ tác giải khi viết ra cũng đã test kĩ rồi, pro nào đang sử dụng thì tiếp tục comment, còn không sử dụng thì không nên phát biểu kiểu "nhục chí anh hùng". Cài và cảm nhận thì hãy lên tiếng, không dám cài mà phát biểu linh tinh hoài thì phụ lòng chủ topic.
Thân chào!!!
ko ai cài sao dấm nói ko thấy tác đụng đc bác ơi. mình dùng e5 thấy có vẻ như "nhiệm vụ bất khả thi"

mafiavn

Nói chung! mún nhanh hơn bình thường thì tốt nhất sắm cái Ipad II mà bấm! hehe! còn cái j ko có mặt trái!

Chỉnh sửa cuối:

w0nderb0y

Mình n95-1 và kài 800mhz.. Hiện tại thì chưa có gì xảy ra.. Cũg chưa kảj thiện rõ rệt

cofer

con ê90 của mình chỉ có 332mhz dứt lên 800mhz chạy nhanh phếp nhưng có điều ram nhảy số liên tục khi mình thao tác nhanh,mình kiểm tra ram bằng handy taskman và thấy vậy,hơi nguy hiểm nhưng để vài ngày xem sao

e72 mà nó đo có 192Mhz, hix. Không chính xác khi dùng jbaktaskman và handy taskman.

w0nderb0y

Mấy ng nói đie chắc doạ ma anh em đấy... Xài thoải mái đi... Chả chết đc đâu...

magus

khi ép xung trên pc thì cần 1 bộ tản nhiệt thật tốt fải kg cá pác,nếu ép xung trên dt mà kg có tản nhiệt thì sẽ ra sao hả các pác

Chỉnh sửa cuối:

smileforeverv1

khi ép xung trên pc thì cần 1 bộ tản nhiệt thật tốt fải kg cá pác,nếu ép xung trên dt mà kg có tản nhiệt thì sẽ ra sao hả các pác

thì nắp cho nó cái quạt cây rùi dùng thui không thì tháo nắp pin ra cho nó mát

w0nderb0y

N95_1 em phang 800mhz luôn.chả thấy nhanh tý nào.vì máy em qúa nhanh

wê, máy n95-1 của tui dạo này cài hay xóa ưdụng lâu và chậm lắm, biết tại sao, u biết không? Chỉ bảo kái...
Đừng format máy là được...

heaven3tt

wê, máy n95-1 của tui dạo này cài hay xóa ưdụng lâu và chậm lắm, biết tại sao, u biết không? Chỉ bảo kái...
Đừng format máy là được...

nhiều vấn đề lắm .n95 của mình cài ứng dụng nhiều lắm .hàng cột thì nhi nhít icon ứng dụng chuyển khắp nơi thư mục mọc như nấm tại thích gọn gàng mà. lúc đầu mà vào menu hay 1 số thư mục chứa ud thì phải đợi 1 tẹo .có khi cài vài ứ dụng hoặc remove mấy ứng dụng liên tục mà ko chờ đợi cứ kick lung tung là máy nó treo tức lắm .nhiều lúc dt ngỡ nhu pc chán kinh reset hòai.cuối cùng rọn rác liên tục cái nào nghĩ cài ở máy mà nó hiệu qủa mà làm việc nhanh thì cài vi dụ font lên cho ở máy đừng vứt qua thẻ .tin nhắn mà minh chọn thẻ để luu mà vào giật tung lên . vớ vẩn thẻ.chọn theme nhe mà ful icon í .theme nặng qúa load cũng khổ.remove cái ngage đi rộng đc 15 mb thì phải.nhanh hơn hản đấy bây h ổ c còn 80mb nữa .thẻ xài 2g mà con 1g.nhạc jt ảnh ít vedeo jt để tuong trung thôi. H thấy nhanh như hack speed vậy. Chả có gì phải chờ kick là ok

vanson81

máy của các bạn sao chứ E 63 của mình sau khi cài xong ( 600 ), tốc độ có nâng cao chút chút nhưng bù lại âm thanh nghe rè rè....

w0nderb0y

nhiều vấn đề lắm .n95 của mình cài ứng dụng nhiều lắm .hàng cột thì nhi nhít icon ứng dụng chuyển khắp nơi thư mục mọc như nấm tại thích gọn gàng mà. lúc đầu mà vào menu hay 1 số thư mục chứa ud thì phải đợi 1 tẹo .có khi cài vài ứ dụng hoặc remove mấy ứng dụng liên tục mà ko chờ đợi cứ kick lung tung là máy nó treo tức lắm .nhiều lúc dt ngỡ nhu pc chán kinh reset hòai.cuối cùng rọn rác liên tục cái nào nghĩ cài ở máy mà nó hiệu qủa mà làm việc nhanh thì cài vi dụ font lên cho ở máy đừng vứt qua thẻ .tin nhắn mà minh chọn thẻ để luu mà vào giật tung lên . vớ vẩn thẻ.chọn theme nhe mà ful icon í .theme nặng qúa load cũng khổ.remove cái ngage đi rộng đc 15 mb thì phải.nhanh hơn hản đấy bây h ổ c còn 80mb nữa .thẻ xài 2g mà con 1g.nhạc jt ảnh ít vedeo jt để tuong trung thôi. H thấy nhanh như hack speed vậy. Chả có gì phải chờ kick là ok

thế prồ cũng bị kài ứdụng chậm như mình hả...
Mình xắp xếp ưd đâu ra đấy, gọn gàng, tạo 1 tệp rác để nhét tất ưdụng k cần thiết vào,
Mỗi ổ, chỉ chứa 12 ứdụng, vừa màn hình và phím tắt. Dễ quản lý...
Nhưng mà vụ máy chậm, ngại fo rờ mát wá.. Hix..

heaven3tt

thế prồ cũng bị kài ứdụng chậm như mình hả...
Mình xắp xếp ưd đâu ra đấy, gọn gàng, tạo 1 tệp rác để nhét tất ưdụng k cần thiết vào,
Mỗi ổ, chỉ chứa 12 ứdụng, vừa màn hình và phím tắt. Dễ quản lý...
Nhưng mà vụ máy chậm, ngại fo rờ mát wá.. Hix..

mình có 4 thư mục 1/30 hoặc hơn.nhiều lúc nó tự nhảy rb menu .chắc ud ko muốn nằm yên ở đó nó muốn ở nơi nó đc xuất hiện lần đầu tiên .ko nhét vào thư mục có lẽ nhanh hơn