• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

quanhuong1608

Bác có bản nào mà giao dienj HTC có đồng hồ và dự báo thời tiết ấy, gởi cho e một bản, dùng được cho 598 nhé.
Thank so much............

MinhThang

Manager
Bác có bản nào mà giao dienj HTC có đồng hồ và dự báo thời tiết ấy, gởi cho e một bản, dùng được cho 598 nhé.
Thank so much............

Đây nè bạn cứ thế mà làm:

HTC Sense Edition v2.0_spbshell 498 chạy trên điện thoại tiếng Việt
Bạn nào muốn HTC sense chạy trên tiếng Việt thì làm như sau: Download SPB Mobile Shell v3.7.0 build 498 S60v5 HTC Sense Edition v2.0 về cài. Xong copy folder 20028b16 trong X:\private (X: là ổ bạn cài spb) ra chỗ khác! Sau đó cài bản SPB Mobile Shell v3.70.(498) Việt Hóa bởi Kienvp@SymPViet (Đọc kỹ hướng dẫn ở đó để có thể chạy trên tiếng Việt)! Sau khi mở chạy trên nền tiếng Việt rồi, bạn copy tất cả những file bắt đầu bằng qa_.... ; va_....; vl_...; vp_... từ folder đã sao lưu lúc trước đè vào X:\private (X: là ổ bạn cài spb)--> Vậy là bạn có HTC phiên bản mới chạy trên nền tiếng Việt rồi!!!

nam_tran2701

Dạo này sao ít mod để vọc thế nhỉ, mình tin cái thằng 598 là version cuối cùng của dòng s60v5 rồi, chỉ có thằng sámung vẫn đầy hy vọng ở next version thôi.

baydi

Có ai có hình nền giống như tronh hình này không (chi hình nền thôi)

Nhờ các pro chỉnh giùm cái đồng giống trong hình (đừng nhỏ quá, hay thon lại cũng được
Ai đó giúp với !!

darkness90vt

nhìn đi nhìn lại có mấy kiểu mod hoài nên cũng lười làm, chờ hẳn thằng 5.0 ra rồi tính tiếp

dduuoonngg88

không bác nào mod được cái đồng hồ htc có hiệu ứng chuyển động như của mjweather 5.2 à.cái đó mà mod được thì quá đẹp

zexuong

Cho em hỏi em cài SPB vào thẻ nhớ nhưng khi vào X-pore thì chỉ nhìn thấy thư mục Private rỗng và không vào được trong, máy em chỉ sign phần mềm thôi chưa hack. Ko biết đây có phải lý do ko

JustinTimberlake

Cho em hỏi em cài SPB vào thẻ nhớ nhưng khi vào X-pore thì chỉ nhìn thấy thư mục Private rỗng và không vào được trong, máy em chỉ sign phần mềm thôi chưa hack. Ko biết đây có phải lý do ko

hình như phải hack thì mới mở được những thư mục này, nếu bạn muốn mở thì có thể kết nối máy với pc rồi chọn chế độ Ổ đĩa chung sẽ thấy,hoặc lấy thẻ nhớ cắm vào đầu đọc thẻ rồi kết nối pc cũng được:D

nam_tran2701

bác đã check vào cho hiện file ẩn, file hệ thống.. trong x-plore chưa vậy.

zexuong

Đã check hiện tất cả các file và thấy thư mục Private của tất cả các ổ C,E... đều rỗng. Em dùng bản x-pore 1.45 hình như chưa full, lúc vào thấy nó chạy 3s

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

hình như phải hack thì mới mở được những thư mục này, nếu bạn muốn mở thì có thể kết nối máy với pc rồi chọn chế độ Ổ đĩa chung sẽ thấy,hoặc lấy thẻ nhớ cắm vào đầu đọc thẻ rồi kết nối pc cũng được:D

Thanks bác nhé. kết nối với PC thấy được luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

baydi

Làm cách nào để bỏ chữ "Task (Task1/1, task 2/2)" (ghi chú) chỉ dể lại phần công việc thôi? Rồi mấy cái Icon của Tin nhắn. Email vào va_.. nào để chỉnh sửa

thanh19589

Làm cách nào để bỏ chữ "Task (Task1/1, task 2/2)" (ghi chú) chỉ dể lại phần công việc thôi? Rồi mấy cái Icon của Tin nhắn. Email vào va_.. nào để chỉnh sửa
Task đó là mặc định rồi hay sao ấy vì ko thấy code liên quan đến nó , còn icon tin nhắn + email thì thuộc va_status

:D sau 1 thời gian ngủ đông chắc lại quay về mod vài cái về SPB cho nó hào hứng nhỉ

Ntv_79

Task đó là mặc định rồi hay sao ấy vì ko thấy code liên quan đến nó , còn icon tin nhắn + email thì thuộc va_status

:D sau 1 thời gian ngủ đông chắc lại quay về mod vài cái về SPB cho nó hào hứng nhỉ

Uh, dạo này bận rộn gì mà im hơi lặng tiếng thế! Xem làm cái gì mới mẻ tí cho khí thế nhỉ! Đợi cái menu của hàng ngoài mà thấy họ găm lâu quá!
index.php

Ntv_79

Sao mình sài cái này cho phiên bản 598 thì nó báo không hổ trợ bản cũ, là sao bạn? Mà cái đồng hồ số củng k giống! Hay sài cho bản khác

Xóa hết các file sao lưu cài đặt trong C:\data\Others nếu có. Xóa file .reg trong c:\system\apps