• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tập hợp các mod và cách mod SPB Mobileshell phiên bản mới v437

bestboy0096

các bác cho em hỏi ở mod nokiphone v6 thay vì là các ứng dụng như xoay 3d, hay dùng, danh bạ và cài đặt. Em muốn thay thành các ứng dụng như : xoay 3D, message, web và music player thì làm sao duoc ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

các bác cho em hỏi ở mod nokiphone v6 thay vì là các ứng dụng như xoay 3d, hay dùng, danh bạ và cài đặt. Em muốn thay thành các ứng dụng như : xoay 3D, message, web và music player thì làm sao duoc ạ?

Cái đó mặc định của spb rồi không mod tự do được bạn à!

Ntv_79

đợi bác làm cho mình cái win7 ma lâu qúa hjxhjx đợi mỏi mòn lun.hjxhjx

Ồ, thành thật xin lỗi bạn quá, đợt trước cũng đã fix chút những vẫn còn một vài lỗi nhỏ nhỏ thôi. Bận quá nên ngại chẳng đầu tư cho nó nữa. Để mình up lên bạn xem có dùng được không nhé!

Đây bạn thử xem nhé! > http://www.mediafire.com/?abycmq5703723vw

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

hjxhjx. Dow win7 17mb. Về cài vào lổi tùm lum. Trôg file rất nhjêu file trùng lặp thay tên nữa.tóm lại là hổn lọan. Bác zúp thj zúp cho trót lun đi.thật hoàn chjn lun đó.mình đợi được mà.hjhj.

Ntv_79

hjxhjx. Dow win7 17mb. Về cài vào lổi tùm lum. Trôg file rất nhjêu file trùng lặp thay tên nữa.tóm lại là hổn lọan. Bác zúp thj zúp cho trót lun đi.thật hoàn chjn lun đó.mình đợi được mà.hjhj.

Gì mà lỗi tùm lum bạn. Trước khi copy mod win7 bạn nhớ xóa file. reg trong c:\system\apps và các file .dat khác trong c:\data\others đi. Hiện tại chỉ còn 1 lỗi của cái profile mới và không hiển thị cái cửa sổ mới khi bấm vào số điện thoại để gọi thôi mà bạn. Nhưng OK, để lúc nào rảnh mình nghiên cứu tiếp nhé!

Mình chỉ đổi tên test để chụp hình cho bạn chứ chưa chỉnh sửa trang trí gì nè!
Screenshot bản đó trên máy mình nè bạn:

Lỗi tí thế này và cái profile thôi!

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

đúng là như vậy.nhưng 17mb. Trôg đó rất nhjều thứ tum lum. Với 1mod nhứ thế thj ko thể. Nên bạn xem rồi sẽ hjeu mik nói gì. Trình xem ãnh bị lổi nửa kià

Ntv_79

đúng là như vậy.nhưng 17mb. Trôg đó rất nhjều thứ tum lum. Với 1mod nhứ thế thj ko thể. Nên bạn xem rồi sẽ hjeu mik nói gì. Trình xem ãnh bị lổi nửa kià

Đấy là mình đã xóa bớt đi rồi đó vì lớn ngại up, còn trong máy mình thì mình để tất cả mà. Nhỡ lúc nào dùng đến hay bạn nào hỏi đến. Tuy nhiên nó ko ảnh hưởng gì đến chạy chương trình cả. Một vài cái lỗi nữa thì bạn cũng tự nghiên cứu fix đi. Mình cũng hơi bận nên rảnh sẽ nghiên cứu fix giúp bạn!

thanh19589

Sao chỗ "sóng + pin " là thanh bar màu đen hay thế ? Trên máy mình chỉ mờ mờ . Mình thử bung file va_status_bar ra xem những ko thấy hình ảnh của nó đâu cả. Đang tính mod lại cho giống với android nhưng vẫn bí chỗ ấy

wimax16vnn

2 "rồ" ntv với thanh bỏ topic rùi sao
mình thấy mod IP4 cho ver 598 / 635 còn 1 vài lỗi mà? sao làm cho hoàn thiện nốt

lebonghoatan

Các bạn cho mình hỏi, trong cái phần danh bạ chung đó. Cái phần quay số thông minh đó nó ko search dc danh bạ có dấu tiếng Việt. Ví dụ như mình muốn tìm 1 danh bạ " Hằng" chẳng hạn, mình gõ "ha" nó ko hiện ra, nó ko hiểu dc chữ ă với dấu huyền. Làm sao cho nó search dc. Thanks all

nguyentulx

Có hàng mới nữa đây! Anh em cứ cổ vũ và thanks nhiệt tình sẽ nhanh có hàng mới. Đây là bản fix lỗi bar trong danh bạ. Bên trái là Menu. Muốn có 3D các bạn bấm phím Phải rồi bấm tiếp phím Trái!!!

DOWN bản full trang trước bài số #190, rồi down file này về xóa đuôi chỉ còn qa_layouts.dat và copy đè vào!!

Vậy là anh em có thể dùng HTC sence trên 537 tương đối hoàn chỉnh rồi nhé! Thân.
bác cho em xin cái đồng hồ số như hình ở trên được ko, hình đầu tiên đó nhìn nó đẹp quá
thank bác

lebonghoatan

bác cho em xin cái đồng hồ số như hình ở trên được ko, hình đầu tiên đó nhìn nó đẹp quá
thank bác
Bạn down bản đó về: Copy mấy file va_dclock_widget rồi past vào bản bạn đang dùng.

khactoan83

chào các bác, mình xài mod NokiPhone V6 của bác Ntv_79 ,nhưng khi sử dụng phím nóng "màu trắng" trên điện thoại thì nó lại tự động chạy "ứng dụng hay dùng"
.
Do phím này là phím nóng để chạy chương trình "Handy taskman-( dùng để close các chương trình đã chạy ngay lâp tức)" xảy ra xung đột nên mình muốn vô hiệu hóa kg sử dụng phím nóng này trên spb mobile shell nữa thì phải vào file nào để tắt nó đi vậy:-/
Các bác nào biết chỉ dùm với :-??

heo_vui_tinh

Htc sence full for spb 567 Bài #240 trang 24 <-- sao em cài cho satio mà nó ra thí ghê ah` hix ... hay chỉ hợp với nokia thôi ah hix hix. chơi đũ mọi trò mọi cách lun mà cũng hok có dc hix pùn ... giao diện nhìn kinh zdi zde hix

zexuong

muốn thay đổi thanh bar từ bản mod này sang bản mod khác thì copy file nào hả các bác :|

heonho2301

sao mình set cái sắp xếp của ntv thì mình bị không thể thay đổi được thời tiết của map khác có ai help dzới