• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

Ntv_79

mIphone - Mai Mốt

Chỉnh sửa cuối:

nhieptieuminh

sao mình cài phần mềm vô mà hok vô phần cài đặt dc ???? chọn cài đặt là nó văng ra ??? sao đổi skin dc ?????

i_am_sorry

e gà mới tậu 1 e 5530 ...bác co thể chỉ dúp e cách cài mấy cái skin này vào máy của e như thế nào ko ak

Ntv_79

e gà mới tậu 1 e 5530 ...bác co thể chỉ dúp e cách cài mấy cái skin này vào máy của e như thế nào ko ak

Bạn đọc lại những dòng đầu tiên ở bài số 1 nhé! Đao phần mềm (có link trên đó). Cài vào máy. Đao skin copy vào máy theo đường dẫn đã hướng dẫn! Gà thì làm rồi sẽ thành công mà!

Link down phần mềm Slide unlock và một số skin đã có tại đây: >>>[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91409-SlideUnlock-v1-16-1-S60v5-SymbianOS9-4-Tr%C3%ACnh-kh%C3%B3a-m%C3%A1y-%C4%91a-giao-di%E1%BB%87n[/DOWNLOAD]

Hướng dẫn: Cài phần mềm. Down file đính kèm ở cuối bài, giải nén, copy vào X: \data\slideunlock\Skin12\ (X: là ổ bạn cài phần mềm SlideUnlock)
Mở phần mềm và chọn skin vừa chép vào và thưởng thức!

sheva079

Hết pin chứ sao nữa!

sặc...PIN báo 100% mà hết gì..:((... mình thấy rồi...phần màu xanh thì nó nằm dưới chữ SLIDE TO UNLOCK á...hjc...bị gì hem bít...cục Pin thì ở trên...màu xanh ruôt pin thì ở dưới...:((

kienvp

sặc...PIN báo 100% mà hết gì..:((... mình thấy rồi...phần màu xanh thì nó nằm dưới chữ SLIDE TO UNLOCK á...hjc...bị gì hem bít...cục Pin thì ở trên...màu xanh ruôt pin thì ở dưới...:((

>:) để bác NTV vô edit lại file ini

Ntv_79

cái này gửi lộn rồi .hình tron file upload là quả cầu chứ ko phải hình này .

Không lộn đâu. Quả cầu vẫn là background của nó, mình chọn hình nền là theme mặc định mà. Dùng theme nào hình nền đó.

Bạn đang dùng bản slide nào. Của mình là bản mới nhất 2.06 nhé!

nguyet_nhu

Không lộn đâu. Quả cầu vẫn là background của nó, mình chọn hình nền là theme mặc định mà. Dùng theme nào hình nền đó.

Bạn đang dùng bản slide nào. Của mình là bản mới nhất 2.06 nhé!

anh có thể gữi bãn 2.06 lên ko chứ em tìm chỉ thấy có 1.17 là hết rồi. :(
em cũng bị như bạn ấy cài vô thì nó lên hình quả cầu rồi có hình cục pin đè lên trái cầu ko có màu xanh.:O
kết nhất cái này mà sao ko cài được mong anh giúp đỡ 8-|

Ntv_79

anh có thể gữi bãn 2.06 lên ko chứ em tìm chỉ thấy có 1.17 là hết rồi. :(
em cũng bị như bạn ấy cài vô thì nó lên hình quả cầu rồi có hình cục pin đè lên trái cầu ko có màu xanh.:O
kết nhất cái này mà sao ko cài được mong anh giúp đỡ 8-|

Bạn kienvp lười quá ta! Đã Việt hoá bản 2.06 rồi mà không dẫn link cho anh em dùng.:D Bản mới nhất 2.06 đã Việt hoá đây nhé! (các bạn làm theo hướng dẫn trong đó để có key). Xong kiểm tra lại xem có lỗi không nhé! (Bản mới có mục chọn cài đặt hình nền của theme làm hình nền PM, nếu để hình nền của skin thì nó là hình quả cầu mặc định mà! Các bạn cũng có thể lựa chọn hình nền theo ý mình trong mục cài đặt mà!

nguyet_nhu

Bạn kienvp lười quá ta! Đã Việt hoá bản 2.06 rồi mà không dẫn link cho anh em dùng.:D Bản mới nhất 2.06 đã Việt hoá đây nhé! (các bạn làm theo hướng dẫn trong đó để có key). Xong kiểm tra lại xem có lỗi không nhé! (Bản mới có mục chọn cài đặt hình nền của theme làm hình nền PM, nếu để hình nền của skin thì nó là hình quả cầu mặc định mà! Các bạn cũng có thể lựa chọn hình nền theo ý mình trong mục cài đặt mà!

ok thank anh nhiều phải là bãn 2.06 mới xài cái theme iphone mai mốt được :))

nguyet_nhu

anh ntv_79 ơi anh có thễ làm giúp em cái skin slide ziper mà cái đồng hồ nó giống cái iphone mai mốt được ko anh :-?
sẵn đó anh còn mấy cái skin nào hot hot giống vậy thì pót lên luôn nha thank anh >:)

Ntv_79

anh ntv_79 ơi anh có thễ làm giúp em cái skin slide ziper mà cái đồng hồ nó giống cái iphone mai mốt được ko anh :-?
sẵn đó anh còn mấy cái skin nào hot hot giống vậy thì pót lên luôn nha thank anh >:)
Mình hướng dẫn bạn làm luôn cho chủ động nhé!

Thoát slideunlock
Dùng X-plore ào đường dẫn X:\data\slideUnlock\skin12
Trong đó chứa các floder skin. Bạn thích chuyển đồng hồ từ mIphone sang Slideziper đúng không?
1. Copy 2 file: calendarBack.png và number.png từ miphone sang slideziper (sao lưu/đổi tên nếu thấy cần thiết) -> OK xong phần ảnh
2. Dùng x-plore chọn đến file cfgsk.ini trong folder miphong, mở file đó ở chế độ chỉnh sửa, copy đoạn code sau:

[TimeBar]
Left = 0
TextColor = 128
AnimDirection = 1
Top = 142
Width = 360
Height = 111
TimeLeft = 72
TimeTop = 4

DateLeft = 180
DateTop = 71

máy sẽ lưu vào bộ nhớ đệm. Thoát file chỉnh sửa đó

3. Sau đó mở file cfgsk.ini trong folder slideziper, mở file đó ở chế độ chỉnh sửa, dán đoạn code lúc nãy vào. Thoát và save lại. --> Vậy là có được phần code nữa.

Mở slideunlock và chọn skin vừa sửa và tận hưởng thành quả thôi.

4. Cục pin là battery.png cũng có thể copy từ cái nọ sang cái kia!

Còn thích hot thì dễ thôi mà! Vào setting phần mềm, sang tab InterFace > dòng số 2. BackImagemode, chọn Custom > Dòng số 3.BackImage file, chọn 1 ảnh thật hót!! -->Done và thưởng thức độ hot thôi! Hot quá ko được post lên 4r đâu nhé!:D

Ví dụ cái này:

Hót chưa?

Chỉnh sửa cuối: