• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tâp hợp các skin cho phần mềm khoá máy Slide Unlock và My keylock!

Ntv_79

Slide Unlock skins

Mình xin mở topic này để anh em chia sẻ những skin cho Slide Unlock mà mọi người mod hoặc sưu tầm được để anh em dễ tìm kiếm và down nhé! ;;) Để làm mấy cái này cũng rất mất thời gian vì phải lựa chọn skin, cắt xén hình ảnh, chỉnh sửa file .ini v.v.. nên anh em cũng có thể chia sẻ skin và kinh nghiệm của mình luôn;;)=D>=D>=D>

Link down phần mềm Slide unlock và một số skin đã có tại đây: >>>[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91409-SlideUnlock-v1-16-1-S60v5-SymbianOS9-4-Tr%C3%ACnh-kh%C3%B3a-m%C3%A1y-%C4%91a-giao-di%E1%BB%87n[/DOWNLOAD]

Bản 2.06 đã Việt hoá đây nhé!

Đã có phiên bản mới 2.10 (2) --> xem tại đây!

Mykeylock v.1.1.9 S60v5 - Phần mềm khóa máy nhiều xì tai

MykeyLock v1.19 Final - PM Khóa/Mở khóa đa giao diện [4 New Style ] Việt hóa bởi kienvp - 18.10.2010

Hướng dẫn: Cài phần mềm. Down file đính kèm ở cuối bài, giải nén, copy vào X: \data\slideunlock\Skin12\ (X: là ổ bạn cài phần mềm SlideUnlock)
Mở phần mềm và chọn skin vừa chép vào và thưởng thức!

Đầu tiên xin chia sẻ một số cái mà mình đã mất cả ngày ngồi mod nhé! Rất mong mọi người ủng hộ và cùng chia sẻ!=D>=D>
1.
3.

Và đây là phiên bản Final
Trong file đính kèm mình đã để cả hình nền tiếng Việt và tiếng Anh.

Window7

V2

Bài #39 >[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91812-T%C3%A2p-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-skin-cho-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-kho%C3%A1-m%C3%A1y-Slide-Unlock-v%C3%A0-My-keylock!/page4[/DOWNLOAD]

Iphone by thanh19589

Bài số #31> [DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91812-T%C3%A2p-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-skin-cho-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-kho%C3%A1-m%C3%A1y-Slide-Unlock-v%C3%A0-My-keylock!/page4[/DOWNLOAD]

Bài số #74>

Comming soon >

Biểu tượng ngoài màn hình:

Hàng hot đây >>

>>>>[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91812-T%C3%A2p-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-skin-cho-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-kho%C3%A1-m%C3%A1y-Slide-Unlock-v%C3%A0-My-keylock!/page13[/DOWNLOAD]

mIphone mod by me >

DOWNLOAD

Một bộ sưu tập các skin tuyệt đẹp cho slideUnlock 2.10 đây

Giải nén copy vào X:\data\SlideUnlock\Skins12 (X: là ổ cài SlideUnlock)
DOWNLOAD hoặc http://www.mediafire.com/?8gjywdaerlay46v

Skin cho MeyKeyLock > Bài #4
=D>

Bài số #53 >[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91812-T%C3%A2p-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-skin-cho-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-kho%C3%A1-m%C3%A1y-Slide-Unlock-v%C3%A0-My-keylock!/page6[/DOWNLOAD]

iPhone OS 4 skin cho SlideUnlock và Mykeylock trang 24

WINDOW 7 cho MyKeylock (tự set chế độ Slide và tọa độ nhé)

Skin cho Mykeylock trong video trang 24
[video=youtube;jdFd8vg5Vjw]http://www.youtube.com/watch?v=jdFd8vg5Vjw&feature=player_embedded[/video]

Hô hô, dùng MyKeyLock chán chê rồi mà giờ mới phát hiện ra một điều rất hay khi chỉnh chế độ cho slide:
Vào Setting > Slide > Chọn Option, chọn Unlocking editor >

Sau đó chỉ việc di cái slide đó trên màn hình đến vị trí nào mình thích rồi bấm ra bất kỳ chỗ nào ngoài màn hình (không bấm vào slider) sẽ hiện ra bảng để lựa chọn lưu vào làm: Vị trí chữ (mặc định là nokia connecting people ấy); điểm đầu (start) và điểm dừng để mở (stop) của slider. Trước cứ phải dò thủ công. hô hô.

SLIDE UNLOCK ( SKIN 2.20 )

Nguyên văn bởi ferrari777

Vừa mới tìm được mấy cái Skin slideunlock 2.20 . Rất là đẹp

Đây là bộ cài skin các bạn chú ý nhé nếu cài đặt silde ở mục nào thì cài cái skin này vào mục đó
VD: e/data/slideunlock/skin12.. Hoặc C/data/slideunlock/skin12
Tập tin gồm có 2 mục mục 1 gồm có 7 skin mục 2 gồm có 8 skin
Have Fun !

[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?91812-T%C3%A2p-h%E1%BB%A3p-c%C3%A1c-skin-cho-ph%E1%BA%A7n-m%E1%BB%81m-kho%C3%A1-m%C3%A1y-Slide-Unlock-v%C3%A0-My-keylock!/page29[/DOWNLOAD]

Last edited by a moderator:

thanh19589

2 cái mình tự mình mod theo phong cách IPHONE , đang nghiên cứu ý tưởng theo phong cách burnsun chừng nào xong mình sẽ up

DOWNLOAD => ảnh 1
DOWNLOAD => ảnh 2

:D Đã nghiên cứu đc code của burnsun rồi chắc đến chiều mình sẽ mod xong , ai có thể thêm ý tưởng giúp mình luôn cái.

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Cách mod skin :
Giờ mình xin hướng dẫn cách mod lại skin cho SlideUnlock ( ai biết rồi thì thôi , còn ai chưa biết thì thanks ủng hộ mình cái nha :D ) :
- 1 Folder của skin bao gồm các đối tượng ( folder này theo phong cách iphone vì code của nó đơn giản nhất dễ hiểu với mọi người )

-Đầu tiên bạn phải tạo 1 đoạn code = notepad ( lưu lại với tên CFGSKN.INI )

Trong đó [Timebar] + [Battery] bạn có thể để mặc định như trong hình ,vị trí của nó được xác định là LEFT + TOP , LEFT tăng thì đối tượng sẽ dịch chuyển sang phải , TOP tăng thì đối tượng đi xuống . Theo mình thì cứ để mặc định như thế là đẹp nhất .
Điểm quan tâm là [SlideBar] + [Slidebutton] : Width + Height là kích thước của ảnh , điền chính xác các số này nhé ko là ảnh bị mất góc đó :D
-Top + Left : thì tùy các bạn muốn đặt nó ở đâu
-A1Left + A1Top : là vị trí khi trượt lùi để khóa máy
-A2Left + A2Top : vị trí khi trượt đến để mở máy
-AXWidth+AXHeight : nhập kích thước của Slidebutton vào ( Những cái còn lại thì giữ nguyên )
*Lưu ý : A1Top + A2Top + Top của [Slidebutton] phải bằng nhau => như thế khi trượt mới tạo thành 1 đường thẳng

Vấn đề về ảnh thì bạn có thể tự desgin = PTS , Còn ko có thể "mượn" từ những skin khác :D . Mình thì mượn cái đồng hồ HTC của skin IPHONE ( bao gồm ảnh calendarBack + NUMBER ) . Ngoại trừ ảnh nền (sBack) những ảnh còn lại đều lưu dưới dạng PNG , lưu tên đúng với ảnh 1 thì PM nó mới nhận nha .

Ntv_79

Skin cho phần mềm MyKeylock >

Mỗi phần mềm có một cái hay riêng. Với Mykeylock thì bạn có thể loại bỏ chức năng của nút gạt và đặt nhiều chế độ khoá và mở máy như: dùng cảm biến khoảng cách, cảm biến chuyển động vị trí .v... trong đó có cả chế độ khoá kiểu Slide và cái slide của PM này cũng hay> Mình xin chia sẻ một hình và cách cài đặt cho Kiểu Slide của PM này.

Đây là hình:
. Và Slider

Phiên bản MyKeyLock Việt hoá đã được thảo luận trên diễn đàn. Các bạn có thể tham khảo tại đây:[DOWNLOAD]http://www.pdaviet.net/showthread.php?80170-Mykeylock-V1-1-8-vi%E1%BB%87t-h%C3%B3a&highlight=mykeylock[/DOWNLOAD]
Cài phần mềm > Mở phần mềm

và cài đặt như hình>

Lưu ý đường dẫn đến hình nền và Slider các bạn down ở trên và cài để ở đâu thì phần cài đặt này bạn tìm ở đó

Chế độ Slide này ngoài cài đặt ON/OFF, bạn còn có thể cài đặt cho nó chỉ on khi kèm một chế độ khác. Ví dụ phẩy phẩy tay qua cảm biến khoảng cách là nó sẽ hiện Slide. Hoặc lắc lắc mấy cái đúng vị trí là nó ra Slide. Các bạn tìm hiểu thêm các chức năng PM nhé!

Và đây là sản phẩm:

PS. Muốn thay đổi chỉ việc chọn 2 hình: 1 hình nền, 1 slider.png để đâu cũng được rồi cài đặt nó và dò trong những dòng X, Y... như trong hình hướng dẫn. Khi nào ưng ý thì thôi>=D>=D>

1- Cần 1 ảnh làm nền : 360x640 lấy trên mạng hoặc tự thiết kế bằng photoshop . Vì đây là diễn đàn về điện thoại nên ko hướng dẫn về photoshop nha bạn phải tự tìm hiểu thôi .
Nếu ảnh lấy trên mạng thì bạn chỉ cần thêm 1 vài chi tiết , như hình của mình là vẽ thêm 1 tâm ngắm màu đỏ + dòng chữ " slide v.v.." .
Nếu ảnh tự làm thì đơn giản nhất là viết 1 dòng chữ nhưng thiếu 1 chữ cái , thêm hiệu ứng cho chữ v.v...
=>Save dưới dạng JPG
2-Cần thêm 1 ảnh làm slide : kích cỡ tùy thích . Slide đó tương tự như 1 icon ( xung quanh trong suốt chỉ có mỗi mình nó thì là icon Click here to enlarge)
=>Save dưới dạng PNG
3-Mở PM mykeylock trên đt -> chọn đường dẫn đến ảnh nền và slide -> chọn tọa độ cho những đối tượng -> Thưởng thức thành quả Click here to enlarge

* tọa độ được xác định
aaaaaaa_X : được tính từ trái qua phải , số càng tăng thì vị trí sẽ lệch dần sang phải
aaaaaaa_Y : từ trên xuống
Slide_start : điểm bắt đầu của slide
Slide_stop : điểm dừng
Time_text : điểm hiển thị cái đồng hồ số
Date_text : điểm hiện thị ngày tháng
Custom_text : điểm hiện thị đoạn text trong mục " Tùy chỉnh văn bản "

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

;;) bạn thử đặt chế độ tính giờ cho PM chụp hình đi . Ví dụ bạn để phím tắt chụp hình là phím đỏ + thời gian là 10s , Sau đó nhấn phím đỏ để nó khởi động => gạt nút bên hông để khóa máy rồi gạt tiếp để mở máy thì sẽ chụp hình đc

thanh19589

;;) vừa mod xong skin theo phong cách burnsun , ai có ý kiến về việc chỉnh sửa ko gợi ý dùm mình rồi up luôn

Ntv_79

;;) bạn thử đặt chế độ tính giờ cho PM chụp hình đi . Ví dụ bạn để phím tắt chụp hình là phím đỏ + thời gian là 10s , Sau đó nhấn phím đỏ để nó khởi động => gạt nút bên hông để khóa máy rồi gạt tiếp để mở máy thì sẽ chụp hình đc

OK. Thank bạn. Mình cũng đã thử rồi. Nhưng mà chỉ đặt thời gian rồi chờ nó chụp. Mà chẳng được kiểu nào.:D Té ra là phải nhấn phím tắt để kích hoạt nó rồi nó mới chụp. Mình set 2s 1 tấm. Tưởng như hôm qua chờ một lúc được một đống:))

vừa mod xong skin theo phong cách burnsun , ai có ý kiến về việc chỉnh sửa ko gợi ý dùm mình rồi up luôn
=D>Burn Sun mà không thấy sun đâu nhỉ! ;;) Cái slider có thể thử bằng hình bàn tay xem nhỉ! Túm mấy cái icon đó chẳng hạn :))

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

Thì mình nói là theo phong cách burnsun mặc định trong PM thôi mà chứ cái này có SUN gì đâu :)) . Nếu ai muốn thay đổi các ICON trên slidebar ( biết tí chút về PTS ) thì nói mình send cho file .PDS về tự sửa lại

DOWNLOAD HERE

thanh19589

=D>Burn Sun mà không thấy sun đâu nhỉ! ;;) Cái slider có thể thử bằng hình bàn tay xem nhỉ! Túm mấy cái icon đó chẳng hạn :))

Mình Edit cái bàn tay như bạn nói nè xem có được ko ?

binzhaha

2 cái mình tự mình mod theo phong cách IPHONE , đang nghiên cứu ý tưởng theo phong cách burnsun chừng nào xong mình sẽ up

cái này là của my keylock hay nunlock vậy bạn
nếu của keylock bạn cho mình cái toạ độ mở khoá đc ko bạn

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

cái này là của my keylock hay nunlock vậy bạn
nếu của keylock bạn cho mình cái toạ độ mở khoá đc ko bạn

Cái đấy của Slide Unlock. Toạ độ của My keylock bạn dò một lúc là ra thôi mà! Bạn đặt khoảng Start (X=40; Y=525) và Stop (X=200; Y=525). Sau đó tinh chỉnh lại chút cho khớp hình!

thanh19589

Bạn muốn cái đó là mykeylock cũng đc , mà Slide Unlock cũng được . Chỉ cần ghép cái slidebar vào luôn trong wallpaper rồi chỉnh tọa độ của cái slide button cho hợp lý thôi

galabuon

bro ntv design đẹp quá.

làm cái thêm gỗ , trên 1 hàng 4 icon, dưới 1 hàng 4 icon. giả tủ sách ipad, vừa kéo thả để vào ứng dụng thì hay quá.

thanh19589

Bạn design rất đẹp. Có cái Slider nhìn chưa pro lắm!=D>

;;) đúng là cái slider đó đang bí ý tưởng , bạn có cái nào hợp thì up lên giùm mình với.

Và chắc 2 3 ngày nữa sẽ mod tiếp 1 skin như galabuon nói . Lên ý tưởng cái đó rồi nhưng chưa rãnh để làm hi vọng xong sớm . Có điều chưa nghĩ ra được là slider phải là cái gì và nắm ở đâu:-??

Ntv_79

;;) đúng là cái slider đó đang bí ý tưởng , bạn có cái nào hợp thì up lên giùm mình với.

Và chắc 2 3 ngày nữa sẽ mod tiếp 1 skin như galabuon nói . Lên ý tưởng cái đó rồi nhưng chưa rãnh để làm hi vọng xong sớm . Có điều chưa nghĩ ra được là slider phải là cái gì và nắm ở đâu:-??

Ý tưởng của galabuồn chắc là kiểu như thế này chăng >

;;)Mình cũng có ý tưởng là trên mặt bàn sẽ có quyển lịch (có thể treo trên tường, cạnh cửa sổ), mấy cái phong bì, cái khoá, cái điện thoại, cái đài quay đĩa, quyển niên giám điện thoại... :D Cái khoá quần ở screenshot dưới đây hay này!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

cái slide cứ làm cái vòng mờ mờ nằm giữa 2 hàng như cái sunburn theme gốc của nó đó (sunburn chỉ 1 hàng nên thiếu thốn tiện ích)

@ ntv - ừ mấy cái kệ đó, nhưng mà bên mình thoáng hơn chỉ có 2 hàng, cộng 1 tờ lịch

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

cái slide cứ làm cái vòng mờ mờ nằm giữa 2 hàng như cái sunburn theme gốc của nó đó (sunburn chỉ 1 hàng nên thiếu thốn tiện ích)

Muốn nhiều tiện ích thì ko khó . Chỉ khó ở chổ lúc test tọa độ từng đối tượng sao cho khớp , mất thời gian kinh khủng . Mới 4 cái mình đã muốn điên giờ 8 cái thì .... ~X(

Mà nếu làm đầy đủ tiện ích thế thì nó giống như cái menu mất rồi đâu còn ý nghĩa LOCK nữa nhỉ :))