• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tbuilder- Làm theme quá Pro![Cập nhật bản 2.10 BÀI #27]

chemi1209

Đây là 1 Pm giúp anh em làm Theme trực tiếp trên S60v2, giờ đây anh em có thể làm bất cứ Theme gì mà mình yêu thích :D từ Icon, ảnh nền, cột pin, cột sóng...vv. Quá Pro phải ko! :D
- Điều kiện: Máy của bạn phải cài python.
- Cài Pm và khám phá thôi:
Các phím chức năng:
Lên, xuống: chọn vị trí mà bạn muốn thay đổi giao diện.
Trái, phải: thay đổi
Center(joytick) : hiệu ứng màu.
Menu Trái, phải: menu và exit
(Mình chỉ dùng 1 phím để làm thôi:D)
Các bạn chú ý đến đường viền màu tím bao quanh các vùng nhé, đó sẽ là các vùng mà ta thay đổi giao diện đó! Chọn 1 vùng(phím lên or xuống) vd như cột pin rồi nhấn phím trái or phải các bạn sẽ thấy sự thay đổi:D, nhưng có 1 số vùng bắt buộc ta phải load dữ liệu từ /Images

Sau khi lựa chọn xong Pm sẽ bắt đầu làm theme( nhớ đặt tên cho theme nhé), còn việc ta phải làm là chờ đợi!:D

Vào menu/theme ta vừa làm :D

Chúc các bạn làm đc những Theme đẹp cho dế yêu !

Last edited by a moderator:

JuRay-Duan

Mình cũng có 1 phiên bản Tbuilder mà kô biết là cũ hơn hay mới hơn bản của bạn chemi1209 nữa :D. Mình thấy các icon của bản trên có vẻ hơi khác chút ;)
Hạn chế là ở bước cuối cùng hơi lâu 1 tý khoảng xấp sỉ 20 phút. Các bạn nên bỏ dấu tick ở chữ Light đi cho đỡ tốn PIN ;)

tiephien1

các chuyên gia việt hóa hộ em pn này nhé! mà muốn theme các lựa chọn thì phải làm sao vậy bạn?

d102

Mình cũng có 1 phiên bản Tbuilder mà kô biết là cũ hơn hay mới hơn bản của bạn chemi1209 nữa :D. Mình thấy các icon của bản trên có vẻ hơi khác chút ;)
Hạn chế là ở bước cuối cùng hơi lâu 1 tý khoảng xấp sỉ 20 phút. Các bạn nên bỏ dấu tick ở chữ Light đi cho đỡ tốn PIN ;)

bạn nói là có bản khác thì upload lên cho anh em coi chút đi nhé

kienkuong209

cho em hỏi. Có chữ tick dấu Light thì sao lại tốn pin vậy Vanduan1990? em ko biết nên hỏi.

TruBic

Well-Known Member
mình xin phép bạn cho mình up trực tiếp nhé

Đây là 1 Pm giúp anh em làm Theme trực tiếp trên S60v2, giờ đây anh em có thể làm bất cứ Theme gì mà mình yêu thích :D từ Icon, ảnh nền, cột pin, cột sóng...vv. Quá Pro phải ko! :D
Các phím chức năng:
.....

thấy dl về rồi giải nén lấy link dl tiếp mất thời gian nên bạn cho phép mình up lên trực tiếp luôn nhé.các bạn nhấn vào link rồi tiến hành cài đặt nhé
http://download299.mediafire.com/heos7igm1vvg/4xuzvddwysb/tbuilder-eng.zip
chúc các bạn vui vẻ

jimmyvn88

đôi điều nhận xét: cái này hay nhưng mà số lượng icon để chọn ko nhiều nên ko đẹp lắm

ngocthanhdhgtvt

Các phím chức năng:
.......

pm này của bạn đã bị lỗi đó bạn ạ , nó không thể lấy hình trực tiếp từ thẻ nhớ để làm theme , muốn làm thẹme theo hình của chúng ta thì phải lấy ảnh từ thẻ nhớ rồi sửa thành tên wlp.jpg và wlp2.jpg đem đặt vào trong E:/syetem/apps/TBLD/data thì nó mới đọc hình nền ,mà mình muốn nói điêu này , trong topic lớn s60 theme và hình nền đã nói tất cả về các phương pháp làm theme trên pc cũng như ppc, cái pm này mình nghĩ bạn nên post ở đó là hợp lý nhất ; các bạn nào muốn tìm hiểu về theme _ hình nền thì mời qua đây :http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=15 . có tất cả không thiếu chút nào , còn các mod_vip thì em mong các vip quản lý chặt chẽ chứ em thấy đôi khi các thành viên cứ post bài hơi lạc topic đấy ạ . em nói hơi quá . các mod đừng trách:p:mad:)

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
pm này của bạn đã bị lỗi đó bạn ạ , nó không thể lấy hình trực tiếp từ thẻ nhớ để làm theme , muốn làm thẹme theo hình của chúng ta thì phải lấy ảnh từ thẻ nhớ rồi sửa thành tên wlp.jpg và wlp2.jpg đem đặt vào trong E:/syetem/apps/TBLD/data thì nó mới đọc hình nền ,mà mình muốn nói điêu này , trong topic lớn s60 theme và hình nền đã nói tất cả về các phương pháp làm theme trên pc cũng như ppc, cái pm này mình nghĩ bạn nên post ở đó là hợp lý nhất ; các bạn nào muốn tìm hiểu về theme _ hình nền thì mời qua đây :http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=15 . có tất cả không thiếu chút nào , còn các mod_vip thì em mong các vip quản lý chặt chẽ chứ em thấy đôi khi các thành viên cứ post bài hơi lạc topic đấy ạ . em nói hơi quá . các mod đừng trách:p:mad:)

không biết đừng có phát biểu linh tinh
nó cho phép lấy hình từ thẻ nhớ nhưng hình đó phải nằm trong thư mục image
còn theme sau khi tạo xong nó tự lưu lại ở menu theme
phần mềm này nếu dùng chưa quen sẽ hơi khó sử dụng nhưng nếu dùng quen thì cực kỳ dễ làm
qua phần việt hóa do mình việt hóa xem lại nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=59503 xem lại nhé

jimmi_qyu

phần mềm này nếu dùng chưa quen sẽ hơi khó sử dụng nhưng nếu dùng quen thì cực kỳ dễ làm
qua phần việt hóa do mình việt hóa xem lại nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=59503 xem lại nhé

Đừng nóng chứ bro,Anh em không hiẻu nên nói vậy,
Chúng ta chỉ cần giải thích cho họ hiểu thôi,không nên nói theo kiểu cai cú đó chứ.

ngocthanhdhgtvt

vâng ạ .em biết rồi ạ,do con 7610 của em nó bị lỗi chương trình nên nó không chạy tốt pm Tbuilder này ạ , em đã thử test trên con n70 của thằng bạn học và vẫn chạy tốt,nhân tiện này bác nào cho em hỏi cái này tí :tình hình sự việc là thế này: lần 1 khi em restart lại máy bằng pm shutdown thì tự nhiên nó không thể lên nổi nữa, cứ sáng đèn màng hình 2 lần(nhấp nháy) rồi lại tắt, em gắm cục sạc vào thì không vô điện ,tiếp theo em thực hiện thao tác fomart 4 ngón thì nó lên màn hình nhưng xuất hiện ngôn ngữ Trung Hoa ,sau đó em vào đổi ngôn ngữ sang tiêng Anh và khởi đông lại máy theo yêu cầu của máy và điều đau khổ lại tiếp diễn nó lại không lên nổi nữa , chỉ sáng lên xuất hiện dòng chữ NOKIA(2 lần) rồi tiếp tục tắt đi.emgawms cục sạc vào thì không thấy tín hiệu gì ( không vào điện), vả hiện thời điểm này nó vẫn nằm ngủ không thể lên được ,ai gặp trương hợp này chỉ giúp em với :(:)(:)(:)((

TruBic

Well-Known Member
vâng ạ .em biết rồi ạ,do con 7610 của em nó bị lỗi chương trình nên nó không chạy tốt pm Tbuilder này ạ , em đã thử test trên con n70 của thằng bạn học và vẫn chạy tốt,nhân tiện này bác nào cho em hỏi cái này tí :tình hình sự việc là thế này: lần 1 khi em restart lại máy bằng pm shutdown thì tự nhiên nó không thể lên nổi nữa, cứ sáng đèn màng hình 2 lần(nhấp nháy) rồi lại tắt, em gắm cục sạc vào thì không vô điện ,tiếp theo em thực hiện thao tác fomart 4 ngón thì nó lên màn hình nhưng xuất hiện ngôn ngữ Trung Hoa ,sau đó em vào đổi ngôn ngữ sang tiêng Anh và khởi đông lại máy theo yêu cầu của máy và điều đau khổ lại tiếp diễn nó lại không lên nổi nữa , chỉ sáng lên xuất hiện dòng chữ NOKIA(2 lần) rồi tiếp tục tắt đi.emgawms cục sạc vào thì không thấy tín hiệu gì ( không vào điện), vả hiện thời điểm này nó vẫn nằm ngủ không thể lên được ,ai gặp trương hợp này chỉ giúp em với :(:)(:)(:)((

nếu như format 4 ngón thành công nó hỏi ngày giờ thôi mà N70 làm gì có ngôn ngữ trung hoa
em xem lại nhé và có thể nó bị lỗi ở đâu đó
các phần mềm restart lại máy nó hay bị lỗi anh sài N70 cũng hay bị lỗi đó nhưng ko cần format gì cả gỡ pin ra lắp vào khởi động nó chạy ầm ầm
nếu ko xong em mang máy đến chỗ bảo hành họ xem lại cho

ngocthanhdhgtvt

nếu như format 4 ngón thành công nó hỏi ngày giờ thôi mà N70 làm gì có ngôn ngữ trung hoa
em xem lại nhé và có thể nó bị lỗi ở đâu đó
các phần mềm restart lại máy nó hay bị lỗi anh sài N70 cũng hay bị lỗi đó nhưng ko cần format gì cả gỡ pin ra lắp vào khởi động nó chạy ầm ầm
nếu ko xong em mang máy đến chỗ bảo hành họ xem lại cho

anh . nhưng em sài con 7610 cơ mà , hiện giờ nó vẫn nằm im trong phòng , chết tư rồi . em đem ra 4 cửa hàng , nơi thì bảo hư màn hình(giá 400k) , nơi thì bảo lỗi chương trình(50k) , nơi thì bảo lỗi phần cứng phải bung máy(150k) , em nghe xong sợ liền với lại họ thách giá quá em:O

TruBic

Well-Known Member
anh . nhưng em sài con 7610 cơ mà , hiện giờ nó vẫn nằm im trong phòng , chết tư rồi . em đem ra 4 cửa hàng , nơi thì bảo hư màn hình(giá 400k) , nơi thì bảo lỗi chương trình(50k) , nơi thì bảo lỗi phần cứng phải bung máy(150k) , em nghe xong sợ liền với lại họ thách giá quá em:O

nokia 7610 cũng không có ngôn ngữ trung hoa em nhé
em nên hỏi nhiều nơi rồi sẽ thấy giá chênh lệch lúc đó em trả giá rồi sửa nhé

ngocthanhdhgtvt

nokia 7610 cũng không có ngôn ngữ trung hoa em nhé
em nên hỏi nhiều nơi rồi sẽ thấy giá chênh lệch lúc đó em trả giá rồi sửa nhé

em fomart thì thấy ngôn ngữ trung hoa mà anh:O , hay là máy em là máy trung quốc nhỉ:((