• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tbuilder- Làm theme quá Pro![Cập nhật bản 2.10 BÀI #27]

ngocthanhdhgtvt

em kiểm tra lại phiên bản phần mềm đi 7610 thật sự là chỉ có tiếng anh thôi

phiên bản là v7.064 gì nữa đó đại loại là vậy em không nhớ kỹ , nhưng khi em *#0000# thì thấy là v7.064. chắc phiên bản này là tiêng trung quá anh trai:O

TruBic

Well-Known Member
phiên bản là v7.064 gì nữa đó đại loại là vậy em không nhớ kỹ , nhưng khi em *#0000# thì thấy là v7.064. chắc phiên bản này là tiêng trung quá anh trai:O

thôi em cứ đi tham khảo giá rồi sửa đi

kakalot29307

bạn thân mến ơi .nó bị lỗi pm đó đem chạy chương trình lại đi .nếu bạn ở gần chỗ mình thì hay quá. có một anh sửa dt rất cừ ,hôm nọ mình bị nặng hơn bạn nhiều đem ra cho anh ta chỉ cần bấm vài cái lại chạy ngon lành.thế mới nể chứ:)):)):))

TruBic

Well-Known Member
bạn thân mến ơi .nó bị lỗi pm đó đem chạy chương trình lại đi .nếu bạn ở gần chỗ mình thì hay quá. có một anh sửa dt rất cừ ,hôm nọ mình bị nặng hơn bạn nhiều đem ra cho anh ta chỉ cần bấm vài cái lại chạy ngon lành.thế mới nể chứ:)):)):))

nên thảo luận ở chỗ thắc mắc và giải đáp quảng cáo nhiều quá bạn ơi
lạc đề rồi

TruBic

Well-Known Member
ban oi python la gi vay bao minh voi
va minh muon cai no phai lam nhu the nao ha
thank ban nhieu
Post bài có dấu nhé. Python là 1 bộ libs hỗ trợ cho 1 số phần mềm như Sisboom, sieudich, mobihex...và 1 số ứng dụng chạy trên nền python. Còn phần mềm làm theme thì bạn qua khu vực s60 ứng dụng Việt hóa dl bản do trubic việt hoá nhé.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

Tbuilder-V2.10

Đây là 1 phần mềm giúp anh em làm Theme trực tiếp trên S60v2.- Yêu cầu: Máy của bạn phải cài python.
- Cài Pm và khám phá thôi:
Các phím chức năng:
Lên, xuống: chọn vị trí mà bạn muốn thay đổi giao diện.
Trái, phải: thay đổi
Center(joytick) : hiệu ứng màu.
Menu Trái, phải: menu và exit
(Mình chỉ dùng 1 phím để làm thôi)
Các bạn chú ý đến đường viền màu tím bao quanh các vùng nhé, đó sẽ là các vùng mà ta thay đổi giao diện đó! Chọn 1 vùng(phím lên or xuống) vd như cột pin rồi nhấn phím trái or phải các bạn sẽ thấy sự thay đổi, nhưng có 1 số vùng bắt buộc ta phải load dữ liệu từ /Images
CHÚ Ý: Đây là TBUIDER_v2.10..nên có rất nhiều Icon đẹp cho các bạn thỏa sức lựa chọn Vì PM này tích hợp nhiều Icon nên khi install sẽ hơi lâu,các bạn đừng sốt ruột nhé:D

onlylove80

File đâu bạn? Screenshot?

Vì hôm qua mình lỡ xóa mất Giftailor nên không kịp lấy Sreenshot nhưng mình thấy nó cũng giống Sreenshot của bạn Chemi1209 nên mình mạn phép mượn Sreenshot của Chemi1209 nhé:D Mong các bạn thông cảm cho:( Còn đây là TTbuilderpatch. sau khi install xong Tbuiderv2.10 các bạn cài thêm cái này vào để hiển thị ngôn ngữ(Eng) được tốt hơn

Chỉnh sửa cuối:

NGUYENTRANDUNG

Bạn nên đưa link và screenshot ở trên sẽ tiện cho mọi người theo dõi hơn. Dung lượng lớn quá từ lúc nó ra đời đến giờ mình chưa dùng lần nào, tạo trên pc vẫn hay hơn. Mời anh em nhà ta test phát nào:D:D

onlylove80

Bạn nên đưa link và screenshot ở trên sẽ tiện cho mọi người theo dõi hơn. Dung lượng lớn quá từ lúc nó ra đời đến giờ mình chưa dùng lần nào, tạo trên pc vẫn hay hơn. Mời anh em nhà ta test phát nào:D:D

Cảm ơn Dũng nhé:D mới post bài nên còn hơi lủng củng=))Lần sau sẽ gọn gàng hơn thanks!

onlylove80

bản này chỉ hơn bản 1.3 ở cái nhiều icon hơn hả bạn?
Mình chưa test bản 1.3 nên mình cũng kg biết là v2.10 này hơn v1. 3 ở những chỗ nào nữa..Nếu bạn đã test v.1.3 rồi thì bạn test tiếp v2.10 này đi xem nó hơn 1.3 ra sao nhé..;)

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Cái này cài và remove lâu kinh khủng nó khác giao diện và icon+ thêm nhiều data. Nói chung nó cũng sài tốt nhưng do nhiều data nên rất nặng. Mình đang việt hoá nó khi nào xong mình up lên sau
Posted via Mobile Device

hungdylan

có phần mềm nào chỉnh sửa theme được ko?
nhiều theme có giao diện đẹp nhưng muốn thay hình nền thì ko được
mà dung Tbuilder này thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có 2giao diện
chán phèo
tạo 1 cái mất tận 20-30 phút
nản

MinhThang

Manager
có phần mềm nào chỉnh sửa theme được ko?
nhiều theme có giao diện đẹp nhưng muốn thay hình nền thì ko được
mà dung Tbuilder này thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ có 2giao diện
chán phèo
tạo 1 cái mất tận 20-30 phút
nản

Chỉnh sửa thì xem cái Này có làm được không nhé!

thuglife18

Well-Known Member
cho hỏi tí khi vào pm thì nó có 4 dòng chọn lựa á
mình chọn dòng nào thế

thuglife18

Well-Known Member
cái pm nì sao nặng kinh vãi đợi làm xong còn lâu hơn bản trước nữa...hix đợi đến ngủ wên lun á hixhix có cách nào cho nhanh hơn ko bạn