• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TD2 WM6.5 ROM (HTC): V31 (Build 21686.5.3.11) ★ MANILA 2018 (FINAL)

badboy4112005

Bác PhamQuang cho cháu hỏi cháu up V30 trên máy HTC pure (đã HSPL) uprom thành công nhưng cột sóng nó không hiện thị được vạch nào hết, mặc dù vẫn nghe gọi nhắn tin bình thường.Cháu đã hard reset lại rồi nhưng vẫn không khắc phục được ạ.
Thanks bác!

dvt007

đã up bản v30 cua chú Quang trong sw ìno thì radio lai là bản 4.49.25.17 chú Quang coi lại giùm cháu nha. thaks

đã up bản v30 cua chú Quang trong sw ìno thì radio lai là bản 4.49.25.17 chú Quang coi lại giùm cháu nha. thaks
Bản V30 này chỉ có OS thôi chứ không có Radio đâu bạn nhé, úp V30 thì Radio của bạn không thay đổi....

PhamQuang

Manager
Ngày 29/12/2010 Update phiên bản V31:
- Tích hợp các OEM mới từ ROM mới cho HD2 T-Mobile và LeoS.
- Manila: 2.5_20181527_0
- Build của HTC Branch: 21686.5.3.11
Cùng 1 số thay đổi hợp lý khác.

PhamQuang

Manager

Phiên bản V31 mới có tích hợp sẵn Radio v4.49.25.91 đấy.
Các phiên bản ROM cũ trước thì không tích hợp Radio cho nên Radio vẫn là cũ của máy.

teranosaus

chú Phạm Quang cho cháu hỏi là rom kèm Radio như bản V31 này thì sau khi cài vào Radio mới có ổn định được như Radio gốc của máy không, nếu không ổn thì có thể up lại radio gốc của máy không?

sorry chú vì cháu hỏi hơi chuối nhưng cháu chưa bao h uprom kèm radio cả nên có chút thắc mắc, mong chú giải đáp giùm ạ.

chú Phạm Quang cho cháu hỏi là rom kèm Radio như bản V31 này thì sau khi cài vào Radio mới có ổn định được như Radio gốc của máy không, nếu không ổn thì có thể up lại radio gốc của máy không?

sorry chú vì cháu hỏi hơi chuối nhưng cháu chưa bao h uprom kèm radio cả nên có chút thắc mắc, mong chú giải đáp giùm ạ.
Bạn úp lại Radio bình thường nhé... Chú Quang tích hợp Radio vào rom vì phiên bản Radio đó ổn định, nếu bạn thấy ổn định rồi thì không cần úp lại Radio đâu.

etanolk52

a e cho mình hỏi bản V31 sao cái thời tiết nó không toàn màn hình nhỉ, bản trước của mình nếu trời mưa or nắng nó show ra toàn màn hình, bản này nó hiện bé xíu ở giữa, có cách nào chỉnh được không nhỉ

a e cho mình hỏi bản V31 sao cái thời tiết nó không toàn màn hình nhỉ, bản trước của mình nếu trời mưa or nắng nó show ra toàn màn hình, bản này nó hiện bé xíu ở giữa, có cách nào chỉnh được không nhỉ
Cái hiệu ứng "mây bay gió thổi" đó Chú Quang tắt đi cho đỡ ăn Ram ý mà. Nếu bạn muốn xuất hiện lại hiệu ứng "mây bay gió thổi" thì bạn vào registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
"Home.WallpaperMode"=dword:1

sửa giá trị 1 thành 0 rồi khởi động lại máy là xong...

Chỉnh sửa cuối:

etanolk52

phải đổi 2 or 1 thành 0 bác ạ, đổi thành 0 mới full được, thanks bác nhìu, tốn RAM tí nhưng nhìn HTC hơn \-/

phải đổi 2 or 1 thành 0 bác ạ, đổi thành 0 mới full được, thanks bác nhìu, tốn RAM tí nhưng nhìn HTC hơn \-/
Hì, viết nhầm mà...X_X Mà bạn để hiệu ứng "mây bay gió thổi" làm gì cho tốn ram và khó nhìn.. Mình thích không có hiệu ứng đó hơn...:p

etanolk52

trời ơi. mây bay gió thổi một hôm mà ngốn pin khủng khiếp, còn 38 % để qua 1 đêm sáng mai hết tinh~X(

nhatanh1987

Bác Quang cho cháu hỏi. Cháu up bản rom V31 xong xài thấy pin chỉ tầm 1 ngày (không mở máy nhiều). Cứ vài tiếng thì thấy cảm ứng bị lệch rồi có lúc bị treo màn hình luôn phải reset mới hết có khi hard-reset mới ok lại.
Vậy có phải do máy cháu có vấn đề hay là do bản rom?

Còn thêm vấn đề về máy nữa tiện hỏi luôn. Máy cháu mua cũ chưa dán màn hình nhưng khi bo túi quần vài tiếng lấy ra thì thấy một vết loang dầu lớn trên màn hình để bên ngoài khoảng 1 vài tiếng thì nó lại hết. Bác Quang có biết nguyên nhân nào chỉ cháu với để cháu đem đi sửa luôn. Cháu ở TP. HCM Bác có biết cho cháu địa chỉ nào tốt để đi chăm sóc con TD2 yêu quý mới mua này ^_^.

Cháu cám ơn Bác Quang nhiều lắm!

Bác Quang cho cháu hỏi. Cháu up bản rom V31 xong xài thấy pin chỉ tầm 1 ngày (không mở máy nhiều). Cứ vài tiếng thì thấy cảm ứng bị lệch rồi có lúc bị treo màn hình luôn phải reset mới hết có khi hard-reset mới ok lại.
Vậy có phải do máy cháu có vấn đề hay là do bản rom?
Bạn úp thử bản rom khác xem còn hiện tượng đó không nhé...

Còn thêm vấn đề về máy nữa tiện hỏi luôn. Máy cháu mua cũ chưa dán màn hình nhưng khi bo túi quần vài tiếng lấy ra thì thấy một vết loang dầu lớn trên màn hình để bên ngoài khoảng 1 vài tiếng thì nó lại hết. Bác Quang có biết nguyên nhân nào chỉ cháu với để cháu đem đi sửa luôn. Cháu ở TP. HCM Bác có biết cho cháu địa chỉ nào tốt để đi chăm sóc con TD2 yêu quý mới mua này ^_^.
Nếu không ảnh hưởng gì lắm thì kệ nó thôi bạn ạ... Bạn thử thay tấm dán màn hình khác xem sao....

nhatanh1987

Cám ơn anh dinhtuandung2012 nhiều nhé! Tối qua em thử khoá cảm ứng trước khi tắt máy ở chế độ nghỉ thì thấy qua đêm pin chỉ mất 10%. Nếu không khoá cảm ứng chỉ tắt máy thôi thì qua đêm pin tụt 40%

Cám ơn anh dinhtuandung2012 nhiều nhé! Tối qua em thử khoá cảm ứng trước khi tắt máy ở chế độ nghỉ thì thấy qua đêm pin chỉ mất 10%. Nếu không khoá cảm ứng chỉ tắt máy thôi thì qua đêm pin tụt 40%
Ý bạn ở đây là khóa màn hình phải không? Khả năng khi ngủ bạn chạm vào máy làm máy bật lên hay bị tỳ vào phím nào đó. Bạn vào Start/Settings/System/KeyLock, chọn Lock all buttons except Power button (Khóa tất cả các phím trừ phím nguồn) nhé...

nhatanh1987

Em không đụng màn hình đâu anh ơi. Chỉ khác biệt chỗ khoá màn hình như anh nói. Mà em không thấy keylock như anh nói vậy, kiếm trong setting va system rồi không thấy đâu hết. em đang xài bản V31 đó

Em không đụng màn hình đâu anh ơi. Chỉ khác biệt chỗ khoá màn hình như anh nói. Mà em không thấy keylock như anh nói vậy, kiếm trong setting va system rồi không thấy đâu hết. em đang xài bản V31 đó
Bạn tải dưới file đính kèm, giải nén copy thư mục KeyLock vào My Device/Program Files rồi chạy KeyLock.exe nhé...