• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TD2 WM6.5 ROM (HTC): V31 (Build 21686.5.3.11) ★ MANILA 2018 (FINAL)

n00bvn

cho mình hỏi V31 đã fix vấn đề G-Sensor cho các ứng dụng chưa? Bản rom mình đang dùng thì mình thấy có nhiều ứng dụng ko tự xoay ngang được, phải cài G-Config vào.

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi V31 đã fix vấn đề G-Sensor cho các ứng dụng chưa? Bản rom mình đang dùng thì mình thấy có nhiều ứng dụng ko tự xoay ngang được, phải cài G-Config vào.

do bản cook rom thôi bạn à vì nếu cho nó xoay hết thì rất khó xài nó xoay nhiều sẽ loạn đấy. thường thì cook rom chỉ cho và ung dụng tự xoay thôi, nếu muốn cho xoay hết thì bạn nên cài thêm ứng dụng xoay cho nó tiện hơn

Shinichi

Ở màn hình Home, bạn chọn tab Contact rồi chọn tiếp tab Groups rồi chọn New, sau đó đặt tên Group và add contact (people) vào group đó là OK. Chúc thành công.

blackstone

Ở màn hình Home, bạn chọn tab Contact rồi chọn tiếp tab Groups rồi chọn New, sau đó đặt tên Group và add contact (people) vào group đó là OK. Chúc thành công.
Ở màn hình home chỉ có tab People thôi mà bác, e không thấy có tab Contacts
Bác chỉ giáo thêm
Thanks

Shinichi

Thì chính là nó đấy bạn. Bạn có thể chấm vào All People rồi chọn tab thứ 3 (tức là tab Group) cạnh tab hình trái tim (tab Favourite).

Vuducvinh2009

dạo này bác bận gì mà ko thấy up bài mới

sao lâu rồi mà bác ko up phiên bản mới. em dùng ấy phiên bản rồi

Last edited by a moderator:

blackstone

Em cài Opera mini vào máy thì khi kết nối qua Wifi k duyệt được Web, tuy nhiên khi thử dùng Opera đi kèm hệ điều hành và Youtube thì lại duyệt bình thường
Nếu kết nối qua 3G thì lại vào được bình thường
Mong các bác chỉ giúp
Thanks a lot

Chỉnh sửa cuối:

tuanca_nd1990

up thử v31!
Tiện các bác cho em xin link mấy bản rom v24 hay v25 được ko? tìm mãi sao mà chẳng thấy!
Thanks!!!

leminh1305

bác cho e hỏi chút
e mới dùng HTC TD2 nên chưa hiểu biết nhiều
e muốn hỏi là nếu bản rom gốc 6.5 của máy e dùng ổn định thì up các bản rom này làm gì ạ
có nên up các bản rom này ko ạ?có gì hơn rom gốc ko a

bác cho e hỏi chút
e mới dùng HTC TD2 nên chưa hiểu biết nhiều
e muốn hỏi là nếu bản rom gốc 6.5 của máy e dùng ổn định thì up các bản rom này làm gì ạ
có nên up các bản rom này ko ạ?có gì hơn rom gốc ko a
Đang dùng ổn định thì bạn úp rom khác làm gì... Rom cook thì cũng dựa trên Ship rom mà thôi, nếu khác thì chỉ thay đổi, loại bỏ các ứng dụng ít dùng, thêm các ứng dụng hay dùng,... để rom chạy mượt hơn.