• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tetraedge Atlantis Redux v1.0 full by BinDa ( SIS 50MB )

makuskiller

nó chỉ có 1 file .sis duy nhất . cứ cài file đó và chờ khoảng thời gian Finish là chơi đc thui hả pác?:)

hoaininhnet

Trùi ui. Em cài được trò này rùi nhưng chơi thì... đi lòng vòng mãi không biết chơi thế nào nữa !! Có ai biết cách chơi hướng dẫn Em với !

hoanghai1992

khá dễ mà, lúc đầu đi gặp thằng lính rất láo, hỏi j cũng ko cho ;) đứng đấy rồi nhìn sang bên trái sẽ có đường típ, gặp 1 thằng giúp mình :D sau đó đi 1 trong 2 đường trước mặt ( đường nào cũng ra 1 chỗ thui ;;) ) đi đường bên trái dễ nhìn hơn :| bấm vô rồi nhìn quanh quanh 1 chút sẽ thấy 1 cái hang tối, vào đó nhặt con cù và dùng nó để giải câu đố đầu tiên trong hang :D :

có 1 cái mặt đá có 5 miếng vuông nhỏ ở trên khắc hình đầu, chân trái, chân phải, tay trái, tay phải =)) pác chỉ cần cho con cù vô 1 trong 5 ô đó, cho nó chạy xong sẽ tạo ra 1 ngôi sao nhỏ ở dưới hình tròn tượng trưng vị trí bộ phận đó trên cơ thể người, xoay sở 1 lúc sẽ có đc 5 ngôi sao 5 hướng :D Nó sẽ mở cửa đến 1 hầm mộ...

tiếp tục khám phá nhé, câu đố trong trò này khá đơn giản ;)

NokuaN70

Well-Known Member
tui đang bị kẹt trong căn phòng có 12 cánh cửa hỏi con cá heo nó chỉ vô cửa thứ 4 sau đó vô cửa thứ 3 bên trái đi như lời nó chỉ thì ra lại chỗ cũ, ai qua được rồi chỉ tui với. chỉ tiếp bác nào đang trong hầm mộ nè: lụm con chim gỗ,lại chỗ ngôi sao trên tường bấm vào cánh bên trái 1 lần, cánh bên phải 2 lần,bên trái 1 lần,bên phải 1 lần, nói chuyện xong lại cửa ra thả con chim gỗ l2 đi tiếp.

hoanghai1992

he he, dạo này bận wé chưa chơi típ đc, mới đến đoạn xếp câu chuyện = 12 cái ô vuông về Pharaon ở trong cái đền :D NokuaN70 chơi nhanh nhể :D

hoaininhnet

Em cũng đang bị kẹt ở 12 ô cửa này. Em dịch ra hết tiếng việt rùi nhưng vẫn không xếp được, xếp đi xếp lại !!! Ko biết có anh em nào xếp được rùi thì... hướng dẫn em với

NokuaN70

Well-Known Member
dịch ra rồi thì xếp lại theo nội dung sau nè: Orisis(hayIrisis gì đó) và vợ(quên tên) là Pharaon, Seth là em sinh đôi với Orisis, Seth âm mưu gít Orisis, Seth cho làm 1 cỗ quan tài, Mọi người vào nằm thử nhưng kg dc, chỉ Orisis nằm vào dc, Chưa kịp ngồi dậy thì bị đóng nắp lại và vứt xuống sông Nile, vợ Orisis đi tìm chồng,và tìm thấy cái quan tài vướng vào 1 nhánh cây, vợ Orisis đem dấu chồng vào đầm lầy, nhưng Seth biết dc, Seth giết chết orisis và chặt làm 14 khúc( ghê wé như phim bạo lực), vợ Orisis tìm dc 13 khúc dùng băng quấn lại( cái này là xác ướp Ai cập) đem đặt vào quan tài và cùng nằm vào với chồng, sinh ra một vị thần đầu chim( Osiris thì phải) kết thúc câu chuyện. Các bác cứ nói thế em cận 1 diof cũng nhờ game b-) có gì thắc mắc các bác cứ hỏi biết gì tui chỉ cho nhe. tui thoát khỏi cái phòng 12 cửa roài đang bí ở chỗ giải đáp mấy cái mũi tên chỉ lên chỉ xuống, giải cả ngày dc 4 miếng giấy, thiếu 1 miếng không bu\iết làm cách nào? trò này đúng nhức đầu luôn, nhưng quá hay.

NokuaN70

Well-Known Member
Báo cáo với các bác em đã giải quyết xong game roài, cuối game nó hiện lên như thế này: To be continue... Chắc có phần tiếp theo hay sao ấy?

hoanghai1992

hế hế, pác chơi nhanh thật đếy :D bí đoạn sau khi ghép tranh xong quá, bi h có Talisman nhưng hok bít để làm j, lấy đc cái chìa khóa rùi, chắc còn cái lông chim nữa ;)
có 1 cái đền chứa hộp hình người có cánh đấy chắc là chỗ lấy nhưng hok sao mở đc :D NokuaN70 làm thế nào vậy :D ?

NokuaN70

Well-Known Member
Đem cái Talisman cho chú nhóc đánh cá, chú cho lại cái cân và 1 cái đầu pho tượng. Đem tất cả lại ngôi đền có cái rương,đặt cái đầu pho tượng lên cái rương,lấy cọng lông chim màu xanh dương. Quay về tượng con nhân sư đặt 2 món đồ lên là xong, cái chữ thập đặt bên phải,bên kia cọng lông chim. Chú nhóc đánh cá nằm phía dưới tượng nhân sư rìa bản đồ.

hoanghai1992

sao lại là màu xanh dương nhỉ, tớ lại cứ tưởng phải là cái nhẹ nhất, thảo nào đặt vô cái màu vàng mãi ko đc :|

NokuaN70

Well-Known Member
Sao rồi các bác, chơi ngon lành chứ hả. Mấy scene sau độ khó tăng lên hơi bị nhiều đấy,tui đang chơi lại lần 2 test lại mấy lời giải kẻo quên mất.

hoanghai1992

hix hix, trò này về sau khó nhiều, chắc mọi người bỏ cuộc hết rồi ;) còn tớ thỉnh thoảng mới chơi đc :p

elicius

Mýâ bro ơi cho hỏi sao mình cài game này vào được, nhưng khi chơi sao chỉ thấy cái ô vuông trước mặt, chứ không thấy hình cô gái như trong scrren shot vậy. KHông lẽ mình cài nhầm hả mấy bro ?

hoanghai1992

hình đấy là khi cắt cảnh, film này có rất nhiều movie cắt nhỏ ra để xem cho đẹp chứ ko phải chơi thế, trò này là phiêu lưu vs giải đố, sau này độ khó khá cao :|

NokuaN70

Well-Known Member
Có chỗ nào khó hiểu thì nói tui, tui giúp cho. Đoạn kết cuả game kg có gì hot hết chỉ leo lên chiếc Jeep vọt cái ào... hết game.
Posted via Mobile Device

elicius

hình đấy là khi cắt cảnh, film này có rất nhiều movie cắt nhỏ ra để xem cho đẹp chứ ko phải chơi thế, trò này là phiêu lưu vs giải đố, sau này độ khó khá cao :|

Vậy là mình hoa mắt với cái screenshot rồi, uninstall thôi
Thanks bro nhiều nha

spinel40

wow.nghe mấy bác nói mà e ghiền quá.để chơi thữ xem.thanks các bác nhé.