• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEXTSPEECH PRO - PPC BIẾT NÓI!

• Thread starter sweetvietguy81
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
Bài sư phụ hay quá,nhưng với trình độ võ công của em mới ở level newbie trong cai win Ce manager này thôi nên ,nhưng bí kíp của sư phụ còn cao siêu quá.Sư phụ có thể nói rõ hơn về phần file được nữa không ,em đan gla2m tới file tts_single_db.dat.Còn mấy file kia em sửa nó đâu có cho đâu.Chỉ có file
vt_eng.dll là em chỉnh cho nó thành \storage card không biết có đúng không nhỉ.Còn phần Registry thấy sư phụ im thin thít lặng mất tăm vậy?Cái đó theo em nghỉ cũng chiếm hết 50% quan trọng.Em đang máu cái trò em yêu khoa học này lắm.Nếu được chắc em sẽ chỉnh tiếp cái ông autoflight v5.1.2 luôn.Cái ông đó cũng nặng pà cố luôn.Cảm ơn sư phụ trước.
Phần mềm này sau này đâu cần phải sửa lại nữa bạn! Nếu bạn muốn biết cách chỉnh sửa file cab thì qua bên topic WinCE CabManager tham khảo thêm bạn nhé! :)
http://pdaviet.net/showthread.php?t=132

next

Mình không biết máy bản mới sau này có full hay không chứ bản của mình lúc trước down xuống khi cài đặt toàn nhảy vào main không nên máy mình chạy không nổi.Bạn có thể chomi2nh một bản full nào mà cài thẳng vào SD không?HIện tại các bản trước mình down về đã bị mất(ổ cứng bad) cho nên cũng lên website mong ngóng hoài.Nhất là phần mềm này,vì mình đang học tiếng anh nên rất thích nghe máy nó tâm sự với mình bằng tiếng anh.Cảm ơn bạn trước

Mình không biết máy bản mới sau này có full hay không chứ bản của mình lúc trước down xuống khi cài đặt toàn nhảy vào main không nên máy mình chạy không nổi.Bạn có thể chomi2nh một bản full nào mà cài thẳng vào SD không?HIện tại các bản trước mình down về đã bị mất(ổ cứng bad) cho nên cũng lên website mong ngóng hoài.Nhất là phần mềm này,vì mình đang học tiếng anh nên rất thích nghe máy nó tâm sự với mình bằng tiếng anh.Cảm ơn bạn trước
MOD ThaiKien đã đưa lên 4shared rồi nè, bạn vào đây nhé! :D

S

sweetvietguy81

Guest
Nhân dịp mới trở lại diễn đàn, mình tiếp tục khai trương tiếp chủ đề này. Đây là phát âm tiếng Anh giọng Anh chuẩn của Lawrence, cài đặt xong chạy Text Speech Pro (TSP) sau đó vô phần setting mục voice để có thêm giọng của Lawrence, tuy nhiên cung có thể cài đặt riêng biệt ko nhất thiết phải cài TSP trong máy. Nếu ko có đủ quyền để download TSP từ diễn đàn thì cũng có thể cài riêng ct này vì đây là một add-on độc lập có thể chạy trong TSP nhưng cũng có thể chạy riêng một mình nó. Từ nay các bạn có thể so sánh phát âm giữa giọng Anh và giọng Mỹ thông quá chiếc PPC đáng yêu của mình. CT chỉ được tặng riêng cho 4rum PDAVIET, ko được phổ biến cho các diễn đàn khác. Download ct (40MB) tại đây

Link download : http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Lawrence_wince_4.2.0.exe

Vô Ceptral Voice để đăng ký với tài khoản sau:

Name: PDAVIET
License k3y : 48-7dc08f-94b86e-74126c-a8b9cd-0d7386

puppup

cho hỏi ngoài cái phát âm tiếng Anh ra thì có cái nào phát âm được tiếng Pháp, tiếng Đức không..

silentoftime

mình cài cái này vào bị xung đột với phần mềm khác , làm active sys ko được nữa ,toàn báo lỗi , xóa đi thì lại ok . Mình dùng O2 mini

S

sweetvietguy81

Guest
mình cài cái này vào bị xung đột với phần mềm khác , làm active sys ko được nữa ,toàn báo lỗi , xóa đi thì lại ok . Mình dùng O2 mini

Bạn kiểm tra quá trình cài đặt của mình xem sao, mình mới vừa test trên con o2 mini xong chạy vi vu ko có vấn đề gì cả. Nhớ là sau khi cài đặt xong thì vào ceptral voice để đăng ký ct sau đó thì sử dụng voice này trên TSP ko có vấn đề gì cả.

puppup

Bạn sweetvietguy81 ơi, cái key của bản tiếng Đức Katrin bị sai rồi, mình đăng ký mãi mà không được, bạn có thể xem lại giùm mình được không..hình như đoạn cuối hơi nhiều số, những cái khác chỉ 6 kí tự thôi..Cám ơn bạn rất nhiều, phần mềm này thực sự vô cùng hữu ích..

Chỉnh sửa cuối:
S

sweetvietguy81

Guest
Bạn sweetvietguy81 ơi, cái key của bản tiếng Đức Katrin bị sai rồi, mình đăng ký mãi mà không được, bạn có thể xem lại giùm mình được không..hình như đoạn cuối hơi nhiều số, những cái khác chỉ 6 kí tự thôi..Cám ơn bạn rất nhiều, phần mềm này thực sự vô cùng hữu ích..

Katrin for Windows CE (German)

K@y mới dành cho bạn nè.

Link download:
http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Katrin_wince_4.2.0.exe

License: ac-586a99-702723-443704-94d551-89bef8

@drdoccocaubai:
Nếu ko có quyền download TSP trong 4rum thì cài bản tiếng Anh giọng của Lawrence, cái này khoảng 40 Mb chạy độc lập hoặc có thể tích hợp vào trong TSP, bạn cài vô card phát âm chuẩn gọng Anh đó. Xem chi tiết trên trang 1 của topic này

Last edited by a moderator:

xxxx_555_xxxx

o2 minis cài được không ? em sợ cài vài rồi máy đứng luôn ..vì lâu lâu máy cũng hay bị treo lắm ...nên không dám cài ..

doibung0

o2 minis cài được không ? em sợ cài vài rồi máy đứng luôn ..vì lâu lâu máy cũng hay bị treo lắm ...nên không dám cài ..

O2 mini xài tốt bạn ah! Nhưng chú ý tải bản phù hợp với hệ điều hành! Có 2 bản cho WM2003 và WM5(dùng được cả cho WM6). Theo mình biết thì chương trình này chỉ chạy được trên WM5 thôi! Còn cái dzụ treo máy của bạn thì lo mà sửa trước đi! Chương trình hơi nặng đó! Nên cài vào thẻ!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

abc456

Nhân dịp mới trở lại diễn đàn, mình tiếp tục khai trương tiếp chủ đề này. Đây là phát âm tiếng Anh giọng Anh chuẩn của Lawrence, cài đặt xong chạy Text Speech Pro (TSP) sau đó vô phần setting mục voice để có thêm giọng của Lawrence, tuy nhiên cung có thể cài đặt riêng biệt ko nhất thiết phải cài TSP trong máy. Nếu ko có đủ quyền để download TSP từ diễn đàn thì cũng có thể cài riêng ct này vì đây là một add-on độc lập có thể chạy trong TSP nhưng cũng có thể chạy riêng một mình nó. Từ nay các bạn có thể so sánh phát âm giữa giọng Anh và giọng Mỹ thông quá chiếc PPC đáng yêu của mình. CT chỉ được tặng riêng cho 4rum PDAVIET, ko được phổ biến cho các diễn đàn khác. Download ct (40MB) tại đây

Link download : http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Lawrence_wince_4.2.0.exe

Vô Ceptral Voice để đăng ký với tài khoản sau:

License k3y : 48-7dc08f-94b86e-74126c-a8b9cd-0d7386
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cách add thêm giọng vào ko? Mình đã down về, sau đó chạy chương trình rồi vào phần Voice - settings, nhưng thấy mỗi giọng của Kate thôi, ko biết làm thế nào để add thêm cả.

S

sweetvietguy81

Guest
Bạn có thể hướng dẫn cụ thể mình cách add thêm giọng vào ko? Mình đã down về, sau đó chạy chương trình rồi vào phần Voice - settings, nhưng thấy mỗi giọng của Kate thôi, ko biết làm thế nào để add thêm cả.

Nếu đã cài đặt TSP with Kate thì sau đó muốn add thêm voice nào vào thì download voice đó về và cài đặt. Cài đặt xong chạy ct Ceptral Voice, tức là cái voice vừa mới cài vào đó, nó là 1 ct riêng có thể chạy riêng biệt ko cần TSP đăng ký với k@y có sẵn là xong. Lúc này nếu chạy TSP vào phần voice sẽ thấy xuất hiện thêm cái voice vừa mới cài vào bên cạnh giọng của con Kate đã có sẵn.

packla

i want to get TextSpeech Pro for Pocket PC with Kate v 1.5.1, would you mind giving a

I want to get TextSpeech Pro for Pocket PC with Kate v 1.5.1, would you mind giving a link to download it?

Status
Không mở trả lời sau này.