• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TEXTSPEECH PRO - PPC BIẾT NÓI!

• Thread starter sweetvietguy81
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.

ToanPDA

Hỏi các bác một tí!

Error! Invalid email and/or password.:-/

Các bác ơi! Theo kinh nghiệm các bác đã sử dụng, các bác thấy giọng đọc Tiếng Anh nào là chuẩn nhất, em muốn down về dùng nhưng vì tốc độ down chậm nên phải chọn một cái ngon nhất để dùng thôi!Cảm ơn các bác nhiều!:D

Các bác ơi! Theo kinh nghiệm các bác đã sử dụng, các bác thấy giọng đọc Tiếng Anh nào là chuẩn nhất, em muốn down về dùng nhưng vì tốc độ down chậm nên phải chọn một cái ngon nhất để dùng thôi!Cảm ơn các bác nhiều!:D

Giọng nữ của Kate dễ nghe hơn đó bạn!

n3vvm3mb3r

sao mình ko thể íntall nhỉ?mình chọn storage card xong roi nhin vao dien thoại báo là unuccessful :(

lamminhhien

Không cần phải Soft Reset. Nếu cài xong mà máy báo là unsuccessful thì cứ chọn OK để thoát ra, rồi vào Memory Card (hoặc Storage Cảd) bạn sẽ thấy file này ở dạng CAB. Click vào file này để cài đặt bình thường

Không cần phải Soft Reset. Nếu cài xong mà máy báo là unsuccessful thì cứ chọn OK để thoát ra, rồi vào Memory Card (hoặc Storage Cảd) bạn sẽ thấy file này ở dạng CAB. Click vào file này để cài đặt bình thường

File cài đặt nào mà ko phải dạng cab bạn nhỉ? Nếu là file exe chạy từ PC thì vô Storage Card cũng chẳng thấy gì trong đó đâu, vì nó đâu có nằm trong đó đâu mà bạn tìm!

ToanPDA

Kate

Em tìm khắp diễn đàn mà chẳng tìm được cách down được giọng TA của Kate gì cả?Bác nào có giúp em nhé!
à, mà các bác up hộ em file exe để em cài vào thẻ nhớ nha!
Thanks các bác nhiều!:D

Chỉnh sửa cuối:

SirKojiro

Em tìm khắp diễn đàn mà chẳng tìm được cách down được giọng TA của Kate gì cả?Bác nào có giúp em nhé!
à, mà các bác up hộ em file exe để em cài vào thẻ nhớ nha!
Thanks các bác nhiều!:D

Bạn vào DS nhé, đã có bác up trong đó hoặc down theo link sau: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1328&page=5

Và tham khảo thêm bài dưới

Nhân dịp mới trở lại diễn đàn, mình tiếp tục khai trương tiếp chủ đề này. Đây là phát âm tiếng Anh giọng Anh chuẩn của Lawrence, cài đặt xong chạy Text Speech Pro (TSP) sau đó vô phần setting mục voice để có thêm giọng của Lawrence, tuy nhiên cung có thể cài đặt riêng biệt ko nhất thiết phải cài TSP trong máy. Nếu ko có đủ quyền để download TSP từ diễn đàn thì cũng có thể cài riêng ct này vì đây là một add-on độc lập có thể chạy trong TSP nhưng cũng có thể chạy riêng một mình nó. Từ nay các bạn có thể so sánh phát âm giữa giọng Anh và giọng Mỹ thông quá chiếc PPC đáng yêu của mình. CT chỉ được tặng riêng cho 4rum PDAVIET, ko được phổ biến cho các diễn đàn khác. Download ct (40MB) tại đây

Link download : http://downloads.cepstral.com/cepstral/wince/Cepstral_Lawrence_wince_4.2.0.exe

Vô Ceptral Voice để đăng ký với tài khoản sau:

Name: PDAVIET
License k3y : 48-7dc08f-94b86e-74126c-a8b9cd-0d7386

bluef

Kể ra soft này mà có thêm chức năng chuyển từ voice sang text , thì quá là hoàn hảo .

Chuyển được từ Voice sang text thì chưa có 1 chương trình nào làm cho ra hồn được. Đấy là nói với PC chứ đừng nói đến PDA bác ạ. Chuyển được từ Voice sang text thì cần gì phiên dịch nữa nhỉ.

lamminhhien

File cài đặt nào mà ko phải dạng cab bạn nhỉ? Nếu là file exe chạy từ PC thì vô Storage Card cũng chẳng thấy gì trong đó đâu, vì nó đâu có nằm trong đó đâu mà bạn tìm!

Xin nói rõ là tôi cài từ file .exe. Máy báo kh6ng được, sau đó mở Memory Card ra thì thấy file này ở dạng .cab

SirKojiro

Bác ơi!Không được rồi, file trong DS có phải là file exe đâu. Còn fm của vietguy là tiếng "man" chứ không phải của kate. híc
Dù sao cũng cảm ơn bác. Ai giúp em đi...
:D

Bạn phải down đủ 2 phần về rồi hãy giải nén chứ. Là Cab hay là Exe đều cài được mà, trong DS là file CAB. Bạn kiểm tra lại coi

Chỉnh sửa cuối:

ToanPDA

hic

Bạn phải down đủ 2 phần về rồi hãy giải nén chứ. Là Cab hay là Exe đều cài được mà, trong DS là file CAB. Bạn kiểm tra lại coi

em biết là cab hay exe đều được. nhưng em muốn cài vào thẻ nhớ chứ không muốn cài vào bộ nhớ máy. hic. bác hiểu em chưa?:-??

ToanPDA

không ai giúp em ah?

ơ kìa các mod và các pro, không ai giúp em à!em đang cần lắm.huhu.

em biết là cab hay exe đều được. nhưng em muốn cài vào thẻ nhớ chứ không muốn cài vào bộ nhớ máy. hic. bác hiểu em chưa?:-??

Cài vào thẻ thì chỉ cần chọn Storange Card là được thôi mà bạn!

ToanPDA

Bác vẫn chưa hiểu em rồi!

Cài vào thẻ thì chỉ cần chọn Storange Card là được thôi mà bạn!
Trong DS và trong diễn đàn e chỉ tìm thấy file cab.Mà file cab thì em không "biết"cách để cài vào Storage Card! Bác biết chỉ em với???hì:D
Thanks bác nhiều!

Tmap

Super V.I.P
Trong DS và trong diễn đàn e chỉ tìm thấy file cab.Mà file cab thì em không "biết"cách để cài vào Storage Card! Bác biết chỉ em với???hì:D
Thanks bác nhiều!

Àh há, hiểu ý bạn gòi, bạn đang dùng WM2003 phải không? nếu vậy thì cài file cab trên PPC nó đi thẳng vào Main luôn, nếu bạn muốn cài file cab vào thẻ thì bạn sang ĐÂY xem hướng dẫn và tải cái tool ấy về, muốn cài file cab vào đâu bạn chỉ cần chạy cái tool ấy (CabInstaller) chọn nơi cài đặt là OK. Còn tool để biến file cab thành file exe thì không có đâu.
Chúc thành công!!

ToanPDA

Cảm ơn bác nhiều nhé!

Àh há, hiểu ý bạn gòi, bạn đang dùng WM2003 phải không? nếu vậy thì cài file cab trên PPC nó đi thẳng vào Main luôn, nếu bạn muốn cài file cab vào thẻ thì bạn sang ĐÂY xem hướng dẫn và tải cái tool ấy về, muốn cài file cab vào đâu bạn chỉ cần chạy cái tool ấy (CabInstaller) chọn nơi cài đặt là OK. Còn tool để biến file cab thành file exe thì không có đâu.
Chúc thành công!!
Cảm ơn Mod nhiều nhé, em mới tham gia nên không biết được có pm hay như vậy. Còn phải học hỏi các bác nhiều...khà khà:D

Status
Không mở trả lời sau này.