• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Em đang dùng E51, các bác cho em hỏi em đã copy file vào thẻ nhớ, nhưng ko browse được bằng "quản lý file" trong mục văn phòng. Chỉ những file copy vào máy mới hiển thị, em phải làm thế nào? Tks các bác

Đọc 10 lần vẫn ko hiểu bạn nói gì :-?

Mục văn phòng là mục gì nhỉ? Bạn muốn làm gì?

miu170687

Các bác cho hỏi có cách nào để xem được các Folder ẩn của dt trên PC kô ạh ???

Xem được file ẩn trên thẻ nhớ còn trên máy thì thua :D

Hic em muốn quét virus ở ổ C mà ko tài nào quet được, trước đây nghĩ thằng kaps chỉ dùng làm cảnh thôi ai dè bước đường cùng phải cài nó vào để quét C>> đúng là chỉ làm cảnh thật:|

tiny1990

dính virus trên đt hơi bị khó đó nha. khoảng 2 năm nữa vì mới phát triễn, giờ còn xìke lắm. cài chi cho nặng hjhj

dantruong8x

cho em hỏi về tin nhắn: sau khi format máy thì mỗi lần gửi tin kô có thông báo máy đã gửi tin , vậy làm cách nào hiện thông báo đó . em dùng N73me

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi về tin nhắn: sau khi format máy thì mỗi lần gửi tin kô có thông báo máy đã gửi tin , vậy làm cách nào hiện thông báo đó . em dùng N73me

Vào Message/Options/Settings/Text Message/Receive report, chọn Yes.

Kieu_Phong

Thẻ bị Virus X-( . Trong thẻ có File dung lượng gần 2GB không thể xóa. Cắm vào PC thì báo '' Thẻ chưa được Fomart cần Fomart '' . Ai co cách trị không, nếu sau 2 ngày không ai có câu trả lời thì đành phải Fomart theo ... luật định :((

Kojiro

Super V.I.P
Thẻ bị Virus X-( . Trong thẻ có File dung lượng gần 2GB không thể xóa. Cắm vào PC thì báo '' Thẻ chưa được Fomart cần Fomart '' . Ai co cách trị không, nếu sau 2 ngày không ai có câu trả lời thì đành phải Fomart theo ... luật định :((

Em thử mở file theo cây thư mục Explorer xem, đừng mở kiểu bình thường. Mà e kết nối qua cáp hay qua đầu đọc vậy, qua cáp thử xem.

À! Chưa hd cái VH nhé!

miu170687

Cắm thẻ vào PC rồi dùng Kaspersky hay trương trình diệt virus xem sao ???Có thể có file nào được bảo vệ nên kô thể Fomart (sai thì thôi nha mấy bác) 8-|

Kenji1992

Các bạn cho mình hỏi có cách nào mà cho 3250 đọc đc tiếng việt hok , mình thử nhiều cách rồi mà vẫn hok đc , mà đc thì font chử to quá , khó nhìn lắm .

MinhThang

Manager
Các bạn cho mình hỏi có cách nào mà cho 3250 đọc đc tiếng việt hok , mình thử nhiều cách rồi mà vẫn hok đc , mà đc thì font chử to quá , khó nhìn lắm .

Muốn đọc tiếng Việt thì bạn cần cài font tiếng Việt chuẩn, mà bạn đã làm những cách nào?

Kenji1992

Muốn đọc tiếng Việt thì bạn cần cài font tiếng Việt chuẩn, mà bạn đã làm những cách nào?

Mình dùg cách là copy font việt chuẩn vào thư mục …/fonts trên thẻ nhớ , sau đó tắt máy bật lại , thấy cũng đọc đc tiếng việt nhưng mà chử nó to quá . => nãn , hok làm nữa

hoatdong

Tôi dùng E61i đã hack bằng phương pháp Hellocarbide nhưng vẫn không cài được Smart Movie, khi cài thì máy báo lỗi Install of lonely.sis not supported.Mong mọi người giúp

MinhThang

Manager
Tôi dùng E61i đã hack bằng phương pháp Hellocarbide nhưng vẫn không cài được Smart Movie, khi cài thì máy báo lỗi Install of lonely.sis not supported.Mong mọi người giúp

Bạn cài bị nhầm file, file đó không hỗ trợ cho dòng máy của bạn tìm bản khác bạn nhé.

Zenki

Super V.I.P
Mình dùg cách là copy font việt chuẩn vào thư mục …/fonts trên thẻ nhớ , sau đó tắt máy bật lại , thấy cũng đọc đc tiếng việt nhưng mà chử nó to quá . => nãn , hok làm nữa

Font tiếng việt hiện nay có nhiều loại, có font to, font nhỏ, bạn tìm font có kích thước thích hợp mà dùng. Ở bên box S60 cũng có nhiều Font hỗ trợ tiếng việt lắm đấy. Bạn qua đó lấy về dùng cũng được. Nếu muốn thì lên Google mà search với key là "Font tiếng việt cho S60", lúc đó tha hồ mà lựa chọn Font theo ý thích :) Cố gắng tìm tòi chút đi bạn, đừng nên nản chí :D

AutumnWind

Hình như Samsung i450 dùng hệ điều hành Symbian OS9.1 phải ko các bác? Thế nó có kết nối với computer qua pc suite được ko? Hay là phải dùng chương trình khác, nếu có cho mình xin nhé! Thanks!

MinhThang

Manager
Hình như Samsung i450 dùng hệ điều hành Symbian OS9.1 phải ko các bác? Thế nó có kết nối với computer qua pc suite được ko? Hay là phải dùng chương trình khác, nếu có cho mình xin nhé! Thanks!

Khi bạn mua máy nó đã có CD kèm theo mà bạn, bỏ vào chạy nó ra cp là dùng cần gì phải tìm.

Status
Không mở trả lời sau này.