• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
không được bạn ơi. mình format máy rồi mới format thẻ đó chứ. và mình cũng dùng cáp xóa toàn bộ ứng dụng ở trong thẻ mà cũng không format được. pó tay cái thẻ này. hix:(

Format trên Pc được không bạn? bạn có cài đặt past bảo vệ không đó. Kiểm tra lại xem.

haiau84

Format trên Pc được không bạn? bạn có cài đặt past bảo vệ không đó. Kiểm tra lại xem.

không được bác ơi. mình không có cài pass gì hết. không lẻ là pó tay thật sao. giờ mình muốn cài cái font magnifie mà không được. buồn thật:(.

hateboy

Chon remove yes là xong thôi bạn à.:D

Nó chưa cài mà đâu có remove đc. Mình đã tìm ra cách rồi, đó là vào e\private rồi xóa mấy cái file rác trong apps. Nhưng làm cách này phải hack phone mà mình lại ko muốn hack:(. Còn thẻ nhớ lại bị mất adapter nên ko bỏ vào đầu đọc thẻ đc:((
Bây giờ mình cho nó kết nối với máy tính ở dạng tranfer mode (kết nối dạng usb) để vào xóa.

Chỉnh sửa cuối:

vivataba

các bạn cho mình hỏi N95-1 hỗ trợ thẻ nhớ lên tới 4G không hiện giờ mình đang dùng 2G

longvipdn

E đang xài 6120c đã hack fone. Trước đây e có down themes về và cài trên thẻ, ko thix cái nào e vào E:/private/10207114/import để xóa cái themes mà mìkh ko thix đó.
Nhưk vừa rồi e vừa format máy & thẻ xong :| Có cài lại 21 themes. Lúc mới cài xong vô thấy có đúng 21 cái, tha hồ thay đổi theo ý mìk nhưk chỉ đc vài ngày vào lại nó chỉ còn 18 cái thôi :| ko rõ 3 cái kia chạy đâu mất rồi :-?? Vào lại E:/private/10207114/import vẫn thấy còn đúng 21 fofder :-?? Bây h`để xóa 1 trong 21 cái themes mìk đã cài kia thì nó ko còn hiện tên từng loại cho mìk dễ nhận thấy và xóa nữa mà có thư mục chỉ có themepackage.skn, thư mục khác thì có đến 3 cái là themepackage.skn, themepackage.mbm và themepackage.mif. E chả bít cái thư mục nào chứa cái themes e ko thix và cũng chẳng bít cách nào để xóa đúng cái mìk thix nữa, o lẽ lại xóa hết cài lại sao :|
Mấy bác help e với :(

vankya1

cấu hình máy

anh em cho mình hỏi ram của đời s60v3 có mạnh hơn ram của đời s60 ko .
tóc đọ sữ lý nó có nhanh hơn không

anh em cho mình hỏi ram của đời s60v3 có mạnh hơn ram của đời s60 ko .
tóc đọ sữ lý nó có nhanh hơn không

Còn tùy bạn ạ. Như 3250 so với N70 thì xấp xỉ nhưng so N70 với N82 hay N95 8G thì N95 gấp tầm 1-15 lần:D

Tốc độ xử lý của các máy S60v3 ra sau này càng ngày càng cao. Bạn đã thấy công ty nào sản xuất sản phẩm thụt lùi chất lượng chưa:D

tcc0101

Cho Hỏi Về N85

Mình mới mua con N85 được 10 ngày hàng chính hãng. Mỗi lần chơi game hay mở ứng dụng được khoảng 5-10 phút là máy khởi động lại, xem film thì giựt giựt như đĩa bị trầy,không xem được bất cứ film gì, máy thì chậm rì, Pin xài nghe gọi không làm gì chỉ xài được 1,5-2 ngày là hết. Lên Care cho nó chạy lại phần mềm về vẫn như vậy. Có ai xài con này biết bệnh gì chỉ mình cách khắc phục với. Buồn muốn khóc

kjd123

giúp tớ về cài theme

cho tớ hỏi là máy n73 của tớ khi dload thêm về cài vào thì lúc đầu máy báo install complete. nhưng khi tớ mở thư mục theme ra thì ko có theme đó. cài lại máy báo unable install. vậy máy tớ bị làm sao. có phải cài phần mềm rename theme nên bị vậy hok. hix:((

nmhoang2201

vấn đề chung của N85 bây giờ, nhiều người than phiền rùi bạn ơi, mang lên Care nó cũng chỉ up lại FW nhưng về vẫn vậy thôi àh

tcc0101

Mình đã đem lên Care cho nó cài lại chương trình nhưng về vẫn bị bạn ơi, Máy mình cũng đang dùng version11 . Ai bị trường hợp như mình đã sữa được làm ơn cho mình hỏi bệnh gì và cách khắc phục . Cám ơn nhiều

kjd123

tam 10 theme. hĩ. mọi lần cài theme có bị làm sao đâu chứ. dạo này lởm was. đến đổi đt thôi

traiphongluu

hỏi cách format theo quy tắc 4 ngón

cho em hỏi cách format hay reset lại máy theo quy tắc 4 ngon là thế nào ah
và các bước thực hiện như thế nào
thank anh em trươc nhé
em lỡ cài fonts vao thư muc of máy bây giờ chữ trong điên thoại nơi có nơi ko cài trong thư mục c:recause/fonts cài dc mà ko xóa dc.em nghe nói format theo quy tắc 4 ngon là dc.nhưng em ko biết làm thế nào.nhờ anh chị giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:

anhtu3250

cho em hỏi cách format hay reset lại máy theo quy tắc 4 ngon là thế nào ah
và các bước thực hiện như thế nào
thank anh em trươc nhé
em lỡ cài fonts vao thư muc of máy bây giờ chữ trong điên thoại nơi có nơi ko cài trong thư mục c:recause/fonts cài dc mà ko xóa dc.em nghe nói format theo quy tắc 4 ngon là dc.nhưng em ko biết làm thế nào.nhờ anh chị giúp nhé
bạn ấn và giữ thật chắc 3 phím *,3, phím gọi sau đó ấn phím nguồn giữ chặt một lúc là được.

minh76100

hỏi về chụp ảnh của n73me

em ko biết máy n73me của các bac thế nào chứ.máy của em khi kéo cái gạt để chụp thì nó phải chậm đếm 5 hay 6s mới bắt đầu xuất hiện màn hình.nhiều khi muốn chụp lạ nhưng cảnh giật gân thì nó đã qua mât rồi.bực thật.có cách nào khắc phuc để khi mình kéo cái gạt xuống là xuất hiện màn hình cần chụp chậm khoảng 1s thôi

em ko biết máy n73me của các bac thế nào chứ.máy của em khi kéo cái gạt để chụp thì nó phải chậm đếm 5 hay 6s mới bắt đầu xuất hiện màn hình.nhiều khi muốn chụp lạ nhưng cảnh giật gân thì nó đã qua mât rồi.bực thật.có cách nào khắc phuc để khi mình kéo cái gạt xuống là xuất hiện màn hình cần chụp chậm khoảng 1s thôi

Có 1 cách là đi mua máy ảnh cơ chụp:| Máy kts cũng mất 2 giây. N82, N95 8g, N85 cũng phải 3giây với FW mới nhất.
Up FW cũng đỡ được ít nhiều đó.

Status
Không mở trả lời sau này.