• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

calvinklein87

thắc mắc về cách cài game n-gage trên n73

mấy hôm nay cứ loay hoay cài game vào máy n73 của mình mà hok dc có ai chỉ mình cài dc hok vậy đã đọc kĩ và làm đúng nhưng sao hokc ài dc còn cách nào khác hok
máy đã hack game bằng PM semac j đó mình đã để off rui
ai chỉ hộ với
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37111

cofer

Em đang xài nokia N71,thấy trên diễn đàn có bài viết cách hack phone bằng 1 file sis duy nhất,em down về làm đúng hướng dẫn,sau khi reboot lại máy,không vào được folder private trong X-plore,không cài được bất cứ file sis,sisx nào nữa(cài vào báo lỗi file interrup) ,chỉ còn cài được file jar,và không remove được bất kì ứng dụng sis nào luôn mặc dù đã remove đã cái secman.Hack không được mà bây giờ còn bị lỗi nữa,em phải làm gì ngoài (đừng bảo là format máy nhé,vì em ko muốn mất hết dữ liệu)? ai có thể giúp em với.Cảm ơn trước nhé.
Hỏi kiểu này pó tay, không cho biết hack 1 file sis ( loại hack gì) ? E71 phiên bản nào? :-/

Kojiro

Super V.I.P
các anh giúp em với!!! sai khi em cài cái menu editor, ngồi quậy một hồi, bây giờ thì chương trình đó chạy không lên nữa, cứ bấm vào là cứ nhấp nháy rồi văng ra màn hình bên ngoài, dù em đã remove và install lại mấy lần. Em đã edit lai mấy cái folders như : application, tools.... giờ muốn cho nó trở lại như củ thì làm thế nào ạ. help meeeeeeeee

Nó chạy trên nền python nên em xem lại khi gỡ Menu xem nó có lỗi thằng nào theo k? Thiếu là ko hoạt động đó.

Em đang xài nokia N71,thấy trên diễn đàn có bài viết cách hack phone bằng 1 file sis duy nhất,em down về làm đúng hướng dẫn,sau khi reboot lại máy,không vào được folder private trong X-plore,không cài được bất cứ file sis,sisx nào nữa(cài vào báo lỗi file interrup) ,chỉ còn cài được file jar,và không remove được bất kì ứng dụng sis nào luôn mặc dù đã remove đã cái secman.Hack không được mà bây giờ còn bị lỗi nữa,em phải làm gì ngoài (đừng bảo là format máy nhé,vì em ko muốn mất hết dữ liệu)? ai có thể giúp em với.Cảm ơn trước nhé.

Đừng hỏi 1 vấn đề nhiều nơi. E71 thì hack theo cách HelloOX

mấy hôm nay cứ loay hoay cài game vào máy n73 của mình mà hok dc có ai chỉ mình cài dc hok vậy đã đọc kĩ và làm đúng nhưng sao hokc ài dc còn cách nào khác hok
máy đã hack game bằng PM semac j đó mình đã để off rui
ai chỉ hộ với
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=37111

Hack máy theo cách này để cài game NGage nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

zippy

máy em không phải là E71 mà là N71,hình thức giống N73,chỉ khác là nắp gập,bấm *#0000# thấy V2.0613.1.12.1 06-04-2006 RM-67 (c) Nokia,thấy bài viết hack bằng 1 file sis cho OS 9.1&9.2 nên làm thử,cuối cùng ra như vậy đó.giúp em với!

Kojiro

Super V.I.P
máy em không phải là E71 mà là N71,hình thức giống N73,chỉ khác là nắp gập,bấm *#0000# thấy V2.0613.1.12.1 06-04-2006 RM-67 (c) Nokia,thấy bài viết hack bằng 1 file sis cho OS 9.1&9.2 nên làm thử,cuối cùng ra như vậy đó.giúp em với!

N71 thì làm theo cách này, lần sau nói cho chính xác, nói sai chỉ sai hư máy ráng chịu à :): http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

kid1502

Ai có thể giúp em không

em dùng con 6120 và đang bị nhiễm một loại virus ăn các file MP3 của em.Mới tải về thì nghe bình thường hôm sau mở đúng bài đó lên thì có đoạn bị nhiễu hoạc mất tiếng. Mở bằng TTPOD hay nghe nhạc mặc định cũng thế. Em dùng Kaspersky Mobile Secuirty 8.038 quét cũng không thấy gì. Quét bằng AVG trên máy tính cũng không thấy.Không biết có phần mềm nào diệt dc loại virus này mà không phải format lại máy không? Ai giúp em vơi

NguyenTu

Super V.I.P
em dùng con 6120 và đang bị nhiễm một loại virus ăn các file MP3 của em.Mới tải về thì nghe bình thường hôm sau mở đúng bài đó lên thì có đoạn bị nhiễu hoạc mất tiếng. Mở bằng TTPOD hay nghe nhạc mặc định cũng thế. Em dùng Kaspersky Mobile Secuirty 8.038 quét cũng không thấy gì. Quét bằng AVG trên máy tính cũng không thấy.Không biết có phần mềm nào diệt dc loại virus này mà không phải format lại máy không? Ai giúp em vơi

Bạn tháo thẻ nhớ ra, copy DL trên thẻ vào PC, (kiếm PC sạch) format thẻ nhớ đi và copy lại là OK mà. Nhớ copy cả thư mục ẩn trên thẻ nhé vì nơi đó chứa những PM bạn cài trên thẻ. Hoặc bạn thử dùng thử PM diệt Virus CMC xem sao

same

các anh cho em hỏi, tại sao có nhng phần mềm đã cài vào máy rồi nhưng lại không bỏ được. các anh giúp em với. Nhất là cái hack bluetooth......

NguyenTu

Super V.I.P
các anh cho em hỏi, tại sao có nhng phần mềm đã cài vào máy rồi nhưng lại không bỏ được. các anh giúp em với. Nhất là cái hack bluetooth......

Bạn tìm đến icon của PM đó, chọn Option/Remove là được mà

kid1502

Bạn tháo thẻ nhớ ra, copy DL trên thẻ vào PC, (kiếm PC sạch) format thẻ nhớ đi và copy lại là OK mà. Nhớ copy cả thư mục ẩn trên thẻ nhé vì nơi đó chứa những PM bạn cài trên thẻ. Hoặc bạn thử dùng thử PM diệt Virus CMC xem sao

Format cả thẻ lẫn máy luôn mà không dc anh ơi:L

NguyenTu

Super V.I.P
Format cả thẻ lẫn máy luôn mà không dc anh ơi:L

tất nhiên là được nhưng trước tiên bạn nên format thẻ nhớ như mình nói đã, sau đó nếu còn bị thì format lại máy. (nhớ đồng bộ dữ liệu danh bạ, calender,... vào PC trước khi format máy và nhớ chép DL trên thẻ ra trước khi format thẻ, mà phải copy cả thư mục ẩn đó!)

cless2010

huhuhu sao khi up FW cho N73 thì cáp bị hư nó tu out mà lúc dó up xong rui` chỉ con chờ 15 phut nũa
giờ diện thoại N73 của em hết nhấn dc màn hình den thui như lúc tắt
đã thủ mọi cách ở nguồn táo pin cũng ko dc
xin mấy anh chỉ Gup em
dang dùng pkey v3 vì v4 zdo6 ko thể duọc nó nói ko thể vào file này

Chỉnh sửa cuối:

same

em đang làm transition cho máy, đã cài rompatcher, có cả file c2z.rmp, nhưng khi đã cho apply và làm hoàn thiện theo những bước chỉ dẫn như trong topic đã hướng dẫn, khi restar máy xong thì khi vào vào phần menu thì máy không vào được phần menu, em không hiểu bị lý do gì nữa. nếu muốn vào lại menu, em phải xóa file c2z.rmp mới có thể vào được phần menu. Em rất thích cái transition đó. Em đạ làm đi làm lại rất nhiều lần nhưng vẫn bị tình trạng như nhau. Máy em đang dùng fw cũ v20, chưa up lên fw mới, vì fw không có phần effect theme như fw cũ. Mong các anh trong forum giúp đỡ em với ạ....

Chỉnh sửa cuối:

cless2010

ủa sao cái N73 của em sao thẻ nhớ ko nhận dc trên DT mà sao mấy cái ứng dụng cài trên thẻ nhủ N-gage ttpod vẩn truy cập dc là sao mấy anh xem thủ

cofer

Chuyện là thế này, máy đã qua sử dụng muốn format nhưng không biết khi format xong chuyện gì xảy ra với N93i. Vì mình không biết bản nguyên thủy của nó như thế nào, và firmware của N93i hiện tại mới là bao nhiêu, và fw nào dùng ổn định nhất, mong các bro có kinh nghiệm giúp mình

TraiNgheoHn

Chuyện là thế này, máy đã qua sử dụng muốn format nhưng không biết khi format xong chuyện gì xảy ra với N93i. Vì mình không biết bản nguyên thủy của nó như thế nào, và firmware của N93i hiện tại mới là bao nhiêu, và fw nào dùng ổn định nhất, mong các bro có kinh nghiệm giúp mình

Máy đã qua sd,khi bạn 4mat máy thì nó sẽ trở về trạng thái ban đầu không có 1 ứng dụng gì cả.Bạn 4mat máy đi cho nó nhanh vì người dùng trước có thể cài nhiều ứn dụng khiến máy chạy chậm. Còn FW mới nhất cái này minh cũng không rõ vì không có máy :((

Status
Không mở trả lời sau này.