• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

minhkhoa2007

Các bạn cho mình hỏi cái này: mình xài Nokia 6120, khi cài file *.sis thì không sao, nhưng khi mình cài các file *.jar thì chỉ cài được trên bộ nhớ máy thôi, còn khi chọn cài trên thẻ nhớ thì quá trình cài chỉ được khoảng 80% thì dừng lại và báo "Certificate error. Contact the application suplier!" (???)
Ai biết chỉ dùm mình nhe!!!
Thanks nhiều lắm!!!

Các bạn cho mình hỏi đời máy S60 sau khi cài đặt và gỡ bỏ các ứng dụng thì có các file "rác" còn tồn tại trong máy như trên PC không vậy???
Nếu còn thì có cách nào xóa triệt để không???
Cám ơn rất nhiều!!!
File jar cài vào sao lại báo như thế nhỉ,hồi nào đến giờ mình chưa thấy khi cài file jar xãy ra như bạn nói cả,file sis thì có thể xãy ra,còn file jar thì chưa thấy. Mình nghĩ bạn 4mart máy lại xem sao.
Còn vấn đề khi gỡ bỏ chương trình theo mình nghĩ thì vẫn còn lưu lại 1 số file rác,bạn có thể sử dụng x-plore vào tìm những gì mà PM đã gỡ bỏ còn để lại,hoặc kết nối vào PC tìm rồi xóa. Mình nghĩ như thế.

nguyenvansang

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi cái này: mình xài Nokia 6120, khi cài file *.sis thì không sao, nhưng khi mình cài các file *.jar thì chỉ cài được trên bộ nhớ máy thôi, còn khi chọn cài trên thẻ nhớ thì quá trình cài chỉ được khoảng 80% thì dừng lại và báo "Certificate error. Contact the application suplier!" (???)
Ai biết chỉ dùm mình nhe!!!
Thanks nhiều lắm!!!

Các bạn cho mình hỏi đời máy S60 sau khi cài đặt và gỡ bỏ các ứng dụng thì có các file "rác" còn tồn tại trong máy như trên PC không vậy???
Nếu còn thì có cách nào xóa triệt để không???
Cám ơn rất nhiều!!!

CÁi file báo lỗi là do file này ko hỗ trợ c ho máy bạn. hoặc có thể do đã hết hạn đăng kí. Bạn có thể lui thời gian lại tầm 1 năm hoặc hơn và cài đặt lại thử coi nha! =D>.
Còn vụ gỡ PM thì ko tránh khỏi File rác rùi :D. Trên bất cứ Thiết bị nào chạy HDH đều mắc lỗi này hết :Db-)

Kojiro

Super V.I.P
CÁi file báo lỗi là do file này ko hỗ trợ cho máy bạn. hoặc có thể do đã hết hạn đăng kí. Bạn có thể lui thời gian lại tầm 1 năm hoặc hơn và cài đặt lại thử coi nha! =D>.
Còn vụ gỡ PM thì ko tránh khỏi File rác rùi :D. Trên bất cứ Thiết bị nào chạy HDH đều mắc lỗi này hết :Db-)

File jar không có trường hợp hết dạng đăng ký nha! Không hỗ trợ thì có thể.

hoctronam

mình cài file .jar cứ chạy ầm ầm đó. đâu có báo lỗi gì đâu
mà báo lỗi như bạn là lúc cài mấy file cần sign mà chưa sign,nhưng nó báo lõi ngay từ đầu chứ chẳng như bạn nói?????

hoctronam

mấy ngày nay sao mình vào k-messenger ko được vậy Kojiro. toàn gặp lổi, ko biết trang wed cài trong máy như vậy có đúng ko.scs.msg.yahoo.com. lúc trước online được mà bây giờ toàn bị lổi .tình trạng này đã bị 10 ngày rồi. giải thích dùm mình nhé. thanks

bạn vào thử google, search trang đó thử xem
chứ bạn hỏi vậy cũng pó tay lun!!!

tanhoan

mình dùng E65 mà không cài được Xplore để thực hiện signsix cứ chạy vào kích hoạt là lai nhảy ra báo lỗi mình dã7 đưa về 1/1/2007 và đã mở all sign. ai biết mình bị sao chỉ bảo giúp với

minhkhoa2007

mình dùng E65 mà không cài được Xplore để thực hiện signsix cứ chạy vào kích hoạt là lai nhảy ra báo lỗi mình dã7 đưa về 1/1/2007 và đã mở all sign. ai biết mình bị sao chỉ bảo giúp với
E65 vẫn cài được X-plore mà bạn,nhưng báo lỗi gì bạn phải nói ra để cùng nhau giải quyết chứ bạn.;;)

gai

Well-Known Member
anh kojiro cho em hỏi xíu. sao thẻ của mình backup ko được vậy. nó báo như vậy nè app.closed:sbengine ko biết thẻ có bị gì ko mà sao mình thử thẻ khác vẫn ko được. mỗi lần khởi động máy là phải cài lại ứng dụng mới mệt chứ. thanks.

mrtien169

A ơi cho e hỏi, e dùng 3250. Ko biết Actv.keys dùng để làm gì, nhưng khi em bấm vào đó thì máy e tự động restart lại à......Mong các a giúp giùm.

nguyenvansang

Well-Known Member
anh kojiro cho em hỏi xíu. sao thẻ của mình backup ko được vậy. nó báo như vậy nè app.closed:sbengine ko biết thẻ có bị gì ko mà sao mình thử thẻ khác vẫn ko được. mỗi lần khởi động máy là phải cài lại ứng dụng mới mệt chứ. thanks.

Cái phần Backip đó đôi khi trong lúc tạo File Backup lên thẻ nhớ cũng có thể bị lỗi. Mà quan trong là bạn có Format thẻ nhớ ko ?? Nếu có thì thôi rồi.
Backup yêu cầu bạn thoát hết các chương trinh đang chạy ngầm.
Thực ra mình xài Mobile thì Format có ngày 3-4 lần và cài lại soft vô tư. Đã Vọc máy thì lo gì vụ cài Soft. Backup thường hay làm lỗi máy lắm đó.b-)

Kojiro

Super V.I.P
A ơi cho e hỏi, e dùng 3250. Ko biết Actv.keys dùng để làm gì, nhưng khi em bấm vào đó thì máy e tự động restart lại à......Mong các a giúp giùm.

Mình dùng N95 vào rất bình thường.Mình đọc trong Help thấy nó dùng để bảo vệ các file image, video... Bạn vào Help của Phone để đọc nhé!

mrtien169

Cái đó thì e cũng đọc biết rồi, nhưng ở đây e muốn hỏi a là tại sao khi e bấm vào đó thì phone e tự nhiên restart lại à. Có phải máy e bị lỗi rồi phải ko. E format lại rồi mà vẫn bị.......THANKS A

Kojiro

Super V.I.P
Cái đó thì e cũng đọc biết rồi, nhưng ở đây e muốn hỏi a là tại sao khi e bấm vào đó thì phone e tự nhiên restart lại à. Có phải máy e bị lỗi rồi phải ko. E format lại rồi mà vẫn bị.......THANKS A

Nếu 4mat rồi mà vẫn bị thì mình bó tay! Chẳng lẽ vì lỗi này mà chạy lại fw. Thôi bỏ qua nó đi bạn :p

mrtien169

Cho e hỏi cái này chút nha, hiện nay e đang dùng 3250, và có phần mềm chuyễn hướng cuộc gọi đó (call divert), sao e làm hoài ko dc, hướng dẫn giùm e nha..
Cho e hỏi cái này chút nha, hiện nay e đang dùng 3250, và có phần mềm chuyễn hướng cuộc gọi đó (call divert), sao e làm hoài ko dc, hướng dẫn giùm e nha..
Mấy a ko vẫn ko biết à, hay là e nói mấy a ko hiểu :-/

Last edited by a moderator:

tal0v3t

:-??

khà khà cái này dùng để quản lý file nhạc và video bị mã hóa bởi các nhà cung cấp dịch vụ đó bạn....hình như với 3250 thì cái này ko có tác dụng chỉ có dòng Nseries thì mới thấy tác dụng thui...ví dụ bạn down 1 podcard từ mạng của Nseries thì chỉ dùng trên máy của bạn thui ko sent được cho người khác...dù bạn có copy file đó vào máy ng khác được thì cái này nó cũng ko cho file đó hoạt động8-|8-|:|:|:|

wsp

Các bạn cho hỏi điều này: Từ sau khi trang web VNExpress có giao diện mới thì con E61i của mình không hiện được tiếng Việt khi duyệt web, mình vào trang của Thanhnien thì vẫn Ok. Bạn nào có font để đọc tiếng Việt trên VNExpress kg, đề nghị giúp đỡ. Cảm ơn nhiều

chanchukk

Các bạn ơi, cho hỏi ai biết cách máy tính mình đã nối internet, giờ mình gắn cáp kết nối điện thoại Nokia E51 của mình với máy tính và muốn cũng chạy internet thông qua máy tính đã kết nối internet, chuyện này làm được không nhỉ? Vì muốn vào internet thì phải chạy ra cafe wifi (bất tiện và mất thời gian) hoặc dùng GPRS (mình k khoái kiểu này). Mình khoái là dùng internet trên con điện thoại của mình thông qua máy tính bằng cáp nối. Ai biết chỉ mình thủ thuật kết nối nhé.

mrterry07

Cho em hỏi với em mới mua cái E51 nhưng soft và theme file .sis cài vào bị báo lỗi em xài tiếng việt làm sao cài được chỉ với hĩ

mrterry07

Báo lỗi gì bạn? Chắc là lỗi không cài đặt vì chưa sign đúng không? Bạn đọc bài http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=26850 để hack phone rồi cài các ứng dụng game bạn thích nhé.

Máy mình mới mua mình sủ dụng tiếng việt lúc cài các ứng dụng và theme co đuôi là .sis thì máy cứ báo tiếng việt như vậy " Chứng chỉ bị lỗi " "Chứng chỉ hết hạn..." mà mình dơ đúng theme và ứng dụng mới và đúng cho E51 mà làm sao đây:((

Status
Không mở trả lời sau này.