• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

MAT

Cho mình hỏi về E71 phiên bản Black Edition

Ở PDAV mình có ai xài máy này ko? Đây là phiên bản mới của E71, màu đen.Mình đang tính đổi nhưng nghe nói là vỏ đen là vỏ nhựa giống E63 chứ ko phải Titan như màu grey , nhìn ko đẹp và chắc chắn như vỏ Titan.Ai đã từng cầm qua hoặc đang sử dụng cho mình hỏi cái này đúng ko? Thanks cả nhà.

Kojiro

Super V.I.P
uki đã kết nối đc nhưng đổi code xong nó vẫn y như cũ ^^ kì ta,mặc dù đã làm y cahng từng bước theo hướng dẫn->kiễm tra lại thấy code dc đổi nhưng trong máy thì hok đổi ji khi sử dụng vietmap là lướt web >"<

Sau khi đổi code thì bạn phải up lại fw chứ. Up xong mới có thay đổi chứ bạn đổi code mà ko up thì cũng như ko à.

quocsan

[Bạn post không đúng chỗ ?]
Tôi đang dùng E71 đen nè. Mở vỏ sau lưng máy thấy ghi rõ ràng "Stainless steel".

thedat007

Àh mình hỏi cái, format thủ công là ấn nguồn + gọi + * + 3 1 lượt phải hok. Nếu chạy lại FW thì bao nhiêu

Format bằng lệnh *#7370# cho dễ (nên format thẻ luôn cho đỡ bị lỗi install ... những phần mềm trong thẻ trước khi format)!!! Sau khi format máy trở lại tình trạng ban đầu như lúc mới mua!!! FW vẫn không thay đổi!!1

Kojiro

Super V.I.P
Format bằng lệnh *#7370# cho dễ (nên format thẻ luôn cho đỡ bị lỗi install ... những phần mềm trong thẻ trước khi format)!!! Sau khi format máy trở lại tình trạng ban đầu như lúc mới mua!!! FW vẫn không thay đổi!!1

4mat bằng lệnh đó dễ nhưng ko sạch đâu nha bạn. 4 ngón mới là đỉnh cao của 4mat.

justice

N93i không sáng đèn bàn phím, giúp em với

N93i tích hợp light sensor (cảm biến ánh sáng), tức là khi không đủ ánh sáng thì đèn bàn phím mới sáng. Nhưng cái máy của bạn em vào trong tối thui cũng không sáng đèn bàn phím, cài LightCtrl 1.33 vào cũng vậy, không thể sáng đèn được. Có bác nào gặp trường hợp này rồi thì giúp bạn em với :((

wsp

Lỗi báo thức, không stop được?

Mình dùng E 61i. Sau khi cài thử VerySoft Nice Alarm và Smartbian Alamr Mânger (tất nhiên là gỡ bỏ cái trước rồi mới cài thử cái sau). Mình bị lỗi báo thức như thế này:

- Đặt 2 báo thức: 5h15 và 6h15. Báo thức 5h15 chạy OK, có thể stop được. Nhưng Báo thức 6h15 thì khong thể stop được, bấm stop không có tác dụng, bấm snooze thì một lúc sau lại kêu. Tắt máy bật lại cũng không hết. Chỉ có cách tắt máy đi qua 7 giờ (tức 1 tiếng sau) bật lại thì OK. Đến sáng hôm sau, lại tiếp tục lỗi báo thức như vậy.

- Mình đã remove phần mềm nhưng vẫn không loại bỏ được lỗi trên

Các bạn chỉ giùm cách làm thế nào để format lại máy về như tình trạng lúc ban đầu (gỡ toàn bộ các file mới cài trong sý của ổ C). Xin cảm ơn.

Kojiro

Super V.I.P
Mình dùng E 61i. Sau khi cài thử VerySoft Nice Alarm và Smartbian Alamr Mânger (tất nhiên là gỡ bỏ cái trước rồi mới cài thử cái sau). Mình bị lỗi báo thức như thế này:

- Đặt 2 báo thức: 5h15 và 6h15. Báo thức 5h15 chạy OK, có thể stop được. Nhưng Báo thức 6h15 thì khong thể stop được, bấm stop không có tác dụng, bấm snooze thì một lúc sau lại kêu. Tắt máy bật lại cũng không hết. Chỉ có cách tắt máy đi qua 7 giờ (tức 1 tiếng sau) bật lại thì OK. Đến sáng hôm sau, lại tiếp tục lỗi báo thức như vậy.

- Mình đã remove phần mềm nhưng vẫn không loại bỏ được lỗi trên

Các bạn chỉ giùm cách làm thế nào để format lại máy về như tình trạng lúc ban đầu (gỡ toàn bộ các file mới cài trong sý của ổ C). Xin cảm ơn.

Mình cũng gặp lỗi này, ghét nhất là tắt máy là nó ko chịu báo.

Mình ko xử lí chỉ nên ý kiến thế này, bạn cài lại các trình trên, sau đó cài đặt hủy hẹn giờ, ko dùng hẹn nữa rồi gỡ nó ra xem thế nào nhé. Chúc bạn may mắn, mình thì ko dùng nữa rồi :)

wsp

Mình cũng gặp lỗi này, ghét nhất là tắt máy là nó ko chịu báo.

Mình ko xử lí chỉ nên ý kiến thế này, bạn cài lại các trình trên, sau đó cài đặt hủy hẹn giờ, ko dùng hẹn nữa rồi gỡ nó ra xem thế nào nhé. Chúc bạn may mắn, mình thì ko dùng nữa rồi :)

Quả là một ý hay. Mình đã làm như bạn. Sau đó chỉnh lùi giờ về 6h10, chờ đến 6h15..................... Mọi việc đều ổn!!. Mình cài lại thằng Handy Alarm Pro (trước đây vẫn dùng nó rất OK, tự nhiên nổi hứng dùng thử hai thằng kia nên mới ra nông nỗi này:D).

Chờ thêm đến sáng mai xem thế nào. Cảm ơn bạn nhiều=D>

MinhThang

Manager
Quả là một ý hay. Mình đã làm như bạn. Sau đó chỉnh lùi giờ về 6h10, chờ đến 6h15..................... Mọi việc đều ổn!!. Mình cài lại thằng Handy Alarm Pro (trước đây vẫn dùng nó rất OK, tự nhiên nổi hứng dùng thử hai thằng kia nên mới ra nông nỗi này:D).

Chờ thêm đến sáng mai xem thế nào. Cảm ơn bạn nhiều=D>

Mình từ khi dùng Nokia đến giờ chỉ khoái nhất là HandyClock_S60_3_Full, Mình đã từng Vh rất nhiều pm báo thức nhưng không thấy thằng nào hay bằng thằng này, cài 1 lần báo mãi mãi, không trở chứng, giao diện lại đẹp.:D

Kojiro

Super V.I.P
KJR tìm 1 Pm báo thức tắt máy vẫn báo mà cài nhiều cái chưa tìm ra, a e cho KJR 1 tên KJR cài xem sao, chứ gặp mấy thằng ôn trên chán quá rồi :p

MinhThang

Manager
KJR tìm 1 Pm báo thức tắt máy vẫn báo mà cài nhiều cái chưa tìm ra, a e cho KJR 1 tên KJR cài xem sao, chứ gặp mấy thằng ôn trên chán quá rồi :p

Tắt máy mà vẫn báo chỉ có chuơng trình mặc định thôi.:p

wsp

Tắt máy mà vẫn báo chỉ có chuơng trình mặc định thôi.:p

Chương trình mặc định tắt máy vẫn báo, nhưng có các nhược điểm sau (với E 61i):
1. không lưu giữ được giờ báo thức (phải đặt lại)
2. chỉ đặt được một báo thức cho một lần (không có lựa chọn recurring)

Mình phải dùng hai chuong trình Best Profile (để không phải tắt máy buổi đêm, chỉ chuyển qua silent) và Handy Alarm Pro (để khỏi phải ngày nào cũng đặt lại chuông).

Không biết E 61i có firmware mới nào khắc phục được nhược điểm của báo thức sẵn có trên máy không nhỉ??? :-? (mình thấy báo thức của thằng 6210 C đã khắc phục được các nhược điểm của E 61i).

MinhThang

Manager
Chương trình mặc định tắt máy vẫn báo, nhưng có các nhược điểm sau (với E 61i):
1. không lưu giữ được giờ báo thức (phải đặt lại)
2. chỉ đặt được một báo thức cho một lần (không có lựa chọn recurring)

Mình phải dùng hai chuong trình Best Profile (để không phải tắt máy buổi đêm, chỉ chuyển qua silent) và Handy Alarm Pro (để khỏi phải ngày nào cũng đặt lại chuông).

Không biết E 61i có firmware mới nào khắc phục được nhược điểm của báo thức sẵn có trên máy không nhỉ??? :-? (mình thấy báo thức của thằng 6210 C đã khắc phục được các nhược điểm của E 61i).

Mặc định thì đúng là chỉ báo mỗi có 1 lần, và cũng chẳng thể đặt nhiều báo thức trong ngày được. Cách khắc phục như bạn là Ok rồi.:D

teppy_87

e61 không cài được nhạc tin nhắn,giúp em với

em vừa cài lại firmware cho con e 61, trước đó nó bị lỗi font , toàn ô vuông, cài xong thì tất cả đều ngon, mỗi tội ko thể nào cài được nhạc cho tin nhắn, nhạc cho báo thức, vậy đây có phải lỗi của firmware ko? em lại phải cài lại firmware hả các bác?

cofer

4mat bằng lệnh đó dễ nhưng ko sạch đâu nha bạn. 4 ngón mới là đỉnh cao của 4mat.
Nhưng máy mình format 4 ngón không cách nào được đang tính format 4 ngón cho E 65 mà vẫn không được.

Kojiro

Super V.I.P
Nhưng máy mình format 4 ngón không cách nào được đang tính format 4 ngón cho E 65 mà vẫn không được.

Mình vẫn làm được cho E65 mà bạn, bạn làm lại thử đi.

blackrose282

cần giúp đỡ!!!!!!!!!!

các bạn cho mình hỏi với:(:)((
mình dùng máy 5320 fw 4.13 máy mình không hack đc
tại sao mình cài phần mềm TTPOD v3.20 đã việt hóa (mình sigh đc ùi)
hay TTPOD v3.10 đã việt hóa (cái này không sigh đc) đều không cài đc:((
toàn báo lỗi "không cho phép truy cập ứng dụng đc yêu cầu"
các bạn chỉ giúp mình với:((

redlight

update e71 len FW 210 thi k xai dc gprs va gps?

co ai bi tinh trạng như mình k,bây giờ muốn downgrade xuong 200 cũng k biết làm sao :((

lth1986

Firmware mới của 6120 có j mới?

Bác nào dùng 6120 cho em hỏi với! Firmware mới có j khác so với phiên bản cũ không?

Status
Không mở trả lời sau này.