• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

mucelago

Active Member
tại sao fai rắc rối thế copy ra PC rồi lại làm cái này cái nọ mất công lắm. Bạn cứ vào mục Messenge > lựa chọn > cài đặt > Mục khác > Thẻ nhớ > OK. đến đây thì toàn bộ tin nhắn của bạn đều đc lưu vào thẻ nhớ, format máy tha hồ mà ko mất tin nhắn.
PS: khi Fmat lại máy thì lại làm lại các bước trên thì tin nhắn của bạn sẽ trở lại như trước. Thân

Ờ há, thanks bạn nhé, thế mà không nghĩ ra. Mình sẽ test thử xem sao.

ANHTUAN9791

Ờ há, thanks bạn nhé, thế mà không nghĩ ra. Mình sẽ test thử xem sao.

format máy thì thường format luôn cả thẻ cho sạch sẽ chứ!Cách tốt nhất mà mình hay dùng là dùng PC Suite backup thành file *.nbu!Sau đó format lại thì restore vào máy lúc nào cũng được!Rất tiện lợi mà nhanh nữa,lại an toàn nữa!

ANHTUAN9791

nó là virus autorun trên máy tính thôi!Nó không làm j được sym đâu!Bạn cứ yên tâm nhá!
Theo mình thì lâu lâu format máy lại 1 lần cho nhẹ máy,máy sẽ chạy mượt hơn đấy!

BuuPhucCT

Well-Known Member
đúng nhất là virus rất ít khi chạy trên nền Symbian,hầu như là ko có,cho nên đừng lo về điện thoại bị virus

Vây chứ cái này là cái gì vậy bác:
Sâu mới có tên Cabir, do hãng phần mềm chống virus Nga Kaspersky phát hiện, phát tán giữa những chiếc điện thoại bằng cách sử dụng một file phân phối trên hệ điều hành Symbian được định dạng đặc biệt, giả dạng là một tiện ích quản lý an ninh. Khi file lây nhiễm này được tung ra, màn hình của điện thoại hiển thị từ “Caribe” và sâu sẽ chỉnh sửa hệ điều hành để nó có thể được kích hoạt mỗi khi điện thoại được bật lên.

Cabir sử dụng tính năng không dây tầm ngắn Bluetooth trên điện thoại thông minh để phát hiện những điện thoại khác cùng dùng hệ điều hành Symbian. Sau đó, virus tự lây truyền sang máy mới dưới dạng file gói dữ liệu nói trên.
Nếu không thì hãng Kaspersky tạo ra phần mềm diệt virus cho dtdd để làm quái gì.

Em nói không phải chứ virus diệt bằng PC còn khó nữa là cái virus cảnh trên điện thoại.
Chưa gặp virus nào làm hỏng HĐH của máy cả, chỉ có virus từ PC ăn sang làm ảnh hường tới kết nối truyền dữ liệu. Tốt nhất gặp virus --> 4mat cho đỡ ngứa mắt. Dùng Xplore cũng có thể thấy nhưng xoá 10 năm ko hết.

bisphinxbi

Mình cài 2 phần mềm trên cho N95 8G. các bạn cho mình hỏi làm sao để nó tự chạy ( tức là chỉ tự khỏi động) khii có tin nhắn đến và khi có điện thoại. Còn lúc bình thường thì nó không khỏi động (làm thế cho đỡ hao pin)

Auto

Mình cài 2 phần mềm trên cho N95 8G. các bạn cho mình hỏi làm sao để nó tự chạy ( tức là chỉ tự khỏi động) khii có tin nhắn đến và khi có điện thoại. Còn lúc bình thường thì nó không khỏi động (làm thế cho đỡ hao pin)
Chỉ có cách dùng pm jbak taskman set cho nó tự khởi động thôi bạn à!
Chạy thì phải tốn pin ;)
Posted via Mobile Device

saobangx34

mình có con n73 khi chụp ảnh thì co 1 vết thâm ở góc màn hình nhưng quay video thì lại không có.bạn nào gặp trường hợp này rồi giúp mình với

q630666

Chỉ có cách dùng pm jbak taskman set cho nó tự khởi động thôi bạn à!
Chạy thì phải tốn pin ;)
Posted via Mobile Device
Set thế nào cho nó tự khởi động đc.Theo bạn nói tức là dùng jbak taskman cho cái pm ấy nó ẩn trong Task list thôi chứ không phải cho nó tự khởi động.Vẫn chạy ẩn nhưng ta không nhìn thấy thôi.

Auto

Set thế nào cho nó tự khởi động đc.Theo bạn nói tức là dùng jbak taskman cho cái pm ấy nó ẩn trong Task list thôi chứ không phải cho nó tự khởi động.Vẫn chạy ẩn nhưng ta không nhìn thấy thôi.
Mình hd bạn ấy cho nó tự khởi động và mình cũng đã nói la xài thì sẽ tốn pin mà!
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
Mình hd bạn ấy cho nó tự khởi động và mình cũng đã nói la xài thì sẽ tốn pin mà!
Posted via Mobile Device

Nếu nó có chức năng tự khởi động thì cần gì jbak taskman. Còn sử dụng dĩ nhiên là phải hao Pin rồi.

thanhlongnd

Hỏi về pm JbakTaskMan_v1.00_R5_Unsigned_Vietnamese

Có ai dùng phần mềm JbakTaskMan_v1.00_R5_Unsigned_Vietnamese

Cho mình hỏi chút ? Mình xài cái này vào phần những ứng dụng đang chạy ẩn thấy nhiều quá hoa cả mắt (110 ứng dụng chạy ngầm và 150 file exe đang chạy ), ko thể biết đc những ứng dụng nào là ứng dụng mặc định ko thể tắt của máy, ứng dụng nào là do mình chạy thêm ? Chẳng may xoá nhầm ứng dụng bắt buộc phải có của máy thì khởi động lại máy nó có khôi phục lại ko bạn ?

Hoặc cao thủ nào cho mình cái nick yahoo chát chỉ mình chút .

Có ai dùng phần mềm JbakTaskMan_v1.00_R5_Unsigned_Vietnamese

Cho mình hỏi chút ? Mình xài cái này vào phần những ứng dụng đang chạy ẩn thấy nhiều quá hoa cả mắt (110 ứng dụng chạy ngầm và 150 file exe đang chạy ), ko thể biết đc những ứng dụng nào là ứng dụng mặc định ko thể tắt của máy, ứng dụng nào là do mình chạy thêm ? Chẳng may xoá nhầm ứng dụng bắt buộc phải có của máy thì khởi động lại máy nó có khôi phục lại ko bạn ?

Hoặc cao thủ nào cho mình cái nick yahoo chát chỉ mình chút .

Em ko cao thủ lằm nên ko dám cho Ym:p

Bác chuyển sang xem process thì sẽ thấy những thứ đang hoạt động ở đó. Những cái do mình chạy thêm thì nó sẽ hiện theo tên ứng dụng đó. Những cái thuộc hệ thống của máy là những cái còn lại, một số cái có thể tắt đi để duy trì pin làm máy chạy nhanh hơn.
Một số cái tắt đi thì phải up FW lại đó;)) Đừng tắt lung tung khi không biết.

toila_newbie

Xin các bro cho tôi hỏi 1 chút:
Tôi dùng máy N95 loại 2GB, trước kia khi dùng firmware cũ thì khi tôi đẩy máy trượt xuống để kích hoạt tính năng chơi multimedia thì màn hình hiện ra ngay cho mình chọn nội dụng theo nhu cầu (giống như là bấm phím multimedia vậy đó). Nói chung là hoạt động tốt.
Sau này tôi có up lên firmware mới nhất 31.0.0.17, thì khi trượt xuống không hiện ra cho lựa chọn nội dung chơi, nhưng bấm phím multimedia thì vẫn bình thường (chú ý là các phím chuyên dụng cho nghe nhạc Next, Back, Stop, Play....vẫn hoạt động tốt)
Các bro cho tôi hỏi đó là do firmware phải không?
Cám ơn các bro, tôi rất mong tin.

Kojiro

Super V.I.P
Xin các bro cho tôi hỏi 1 chút:
Tôi dùng máy N95 loại 2GB, trước kia khi dùng firmware cũ thì khi tôi đẩy máy trượt xuống để kích hoạt tính năng chơi multimedia thì màn hình hiện ra ngay cho mình chọn nội dụng theo nhu cầu (giống như là bấm phím multimedia vậy đó). Nói chung là hoạt động tốt.
Sau này tôi có up lên firmware mới nhất 31.0.0.17, thì khi trượt xuống không hiện ra cho lựa chọn nội dung chơi, nhưng bấm phím multimedia thì vẫn bình thường (chú ý là các phím chuyên dụng cho nghe nhạc Next, Back, Stop, Play....vẫn hoạt động tốt)
Các bro cho tôi hỏi đó là do firmware phải không?
Cám ơn các bro, tôi rất mong tin.

Mình dùng N95-1 cũng gặp trường hợp như bạn, do fw nha.

nvt189

cho em hỏi con N81 của em thỉnh thoảng lại báo insert simcard rồi đơ luôn phải reset lại mới được

MinhThang

Manager
cho em hỏi con N81 của em thỉnh thoảng lại báo insert simcard rồi đơ luôn phải reset lại mới được

Lau sạch SIM sau đó bỏ vào cài cho chặt là được, lỗi báo có thể bị lõng SIM thôi bạn à.

Status
Không mở trả lời sau này.