• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS9.1

Mọi người thấy ý kiến của tớ thế nào ?

• Total voters
    17
Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenson_44

hì. Cũng chẳng còn cách nào khác, vừa phóng ra net ngồi tạm. Dù sao cũng rất cám ơn anh em nhé. Mà cho mình hỏi khi đang copy dữ liệu qua cổng mass storage mà bị lỏng cáp có sao không, dây cáp mình hơi lỏng nên ghê ghê. Hi hi :))

Thực ra việc này cũng đơn giản mà. Do bạn chưa quen làm thôi :D. bạn sợ mất dữ liệu thì cứ tháo hẳn thẻ ra khỏi máy, đút vào đầu đọc thẻ copy 01 phát là xong. nếu lỏng cáp thì copy lần đó ko được, lắp lại, copy tiếp chớ có sao đâu. máy của mình trung bình cứ 01 tháng là lại xài em 4 ngón nên chuyện này cũng bình thường thôi.:D:D.
(Khi đã 4mat thẻ thì các pm cài trên thẻ đều vô dụng. Như thế theo mình đã 4mat thì làm cả 02 bên cho nhẹ máy. 4mat cả thẻ lẫn máy luôn:D:D).
Chúc bạn vui. Thành công...

vancopvt

Thực ra việc này cũng đơn giản mà. Do bạn chưa quen làm thôi :D. bạn sợ mất dữ liệu thì cứ tháo hẳn thẻ ra khỏi máy, đút vào đầu đọc thẻ copy 01 phát là xong. nếu lỏng cáp thì copy lần đó ko được, lắp lại, copy tiếp chớ có sao đâu. máy của mình trung bình cứ 01 tháng là lại xài em 4 ngón nên chuyện này cũng bình thường thôi.:D:D.
(Khi đã 4mat thẻ thì các pm cài trên thẻ đều vô dụng. Như thế theo mình đã 4mat thì làm cả 02 bên cho nhẹ máy. 4mat cả thẻ lẫn máy luôn:D:D).
Chúc bạn vui. Thành công...
theo bạn nói thì đang copy mà lỏng cáp thì ko bị gì chứ gì. Mình nghem ọi người nói là nếu đang copy mà lỏng cáp thì hỏng luôn em thẻ nhớ nên hơi lo. hihi

nguyenson_44

theo bạn nói thì đang copy mà lỏng cáp thì ko bị gì chứ gì. Mình nghem ọi người nói là nếu đang copy mà lỏng cáp thì hỏng luôn em thẻ nhớ nên hơi lo. hihi

Không sao đâu. hãy thử đi. Mình chắc rằng qua lần này bạn sẽ có thêm nhiều kinh nghiệm hơn đấy :D:D.
Nếu không thử thì làm sao có được nhiều hiểu biết hơn chứ. Thật ra Symbian là 01 hệ điều hành bền bỉ lắm đấy. Không dễ gì bị thành cục gạch đâu :D:D:D

ductamkt

hack v400 của E90

các anh cho em hỏi ver 400.34.93 đã có ai hack được chưa vậy.nếu được thì dành chút thời gian post bài hướng dẫn cho anh em nhé
thank

ductamkt

em đã thử lần lượt hello 1.02 thì bị khởi động lại ngay còn 1.03,1.04,1.05 thì không thể can thiệp vào bin,nó không cho mở bin ra anh ah

hiencattien

Có bạn nào biết cho mình hỏi máy N81-2G của mình đã thay micro rồi mà cuộc thoại nge vẫn nhỏ ? không biết nguyên nhân làm sao nhờ các cao thủ chỉ dùm cám ơn rất nhiều!

ductamkt

đã hack được V400 của E90.chúng ta chỉ cần sign HelloOx1.03 và trên thẻ nhớ tạo thư mục hack và patches coppy file đính kèm ở dưới vào là ok
sau đó vào modo copy file intalsever.exe vào bin ở ổ c

MinhThang

Manager
Có bạn nào biết cho mình hỏi máy N81-2G của mình đã thay micro rồi mà cuộc thoại nge vẫn nhỏ ? không biết nguyên nhân làm sao nhờ các cao thủ chỉ dùm cám ơn rất nhiều!

Muốn nghe to thì thay loa nếu hỏng, hoặc tăng âm lượng khi nghe cuộc gọi, thay 100 cái micro cũng không cải thiện được việc nghe nhỏ bạn nhé!

C

Che_tau

Guest
Mình bị hiện tượng như này,không biết có ai bị không mong mọi người giúp đỡ mình với.Con E63 của mình dang dùng sim Vinaphone thì vẫn dùng bình thường,nhưng sau khi lắp sim Viettel vào thì không vào được mục danh bạ (Contact) nữa sim viettel của mình đầu (098) cũ mà có 2 phonebook.Ai biết bệnh này hoặc bị giống mình làm ơn giúp mình với.

nguyenson_44

Mình bị hiện tượng như này,không biết có ai bị không mong mọi người giúp đỡ mình với.Con E63 của mình dang dùng sim Vinaphone thì vẫn dùng bình thường,nhưng sau khi lắp sim Viettel vào thì không vào được mục danh bạ (Contact) nữa sim viettel của mình đầu (098) cũ mà có 2 phonebook.Ai biết bệnh này hoặc bị giống mình làm ơn giúp mình với.

Đúng là lần đầu mình nghe nói hiện tượng này đấy.:-??:-??
bạn thử lắp sim cũ (Vina) vào để lấy được danh bạ. Sau đó sao lưu toàn bộ danh bạ đó vào thẻ. Thay sim Viettel vào và làm bước phục hồi danh bạ từ thẻ nhớ xem sao. Chúc thành công.:D:D

bluediamondhp

Các pro ơi ! Giúp mình với : hôm nọ mình nhỡ tay xóa mất các phần trong E / private thì các icon biến mất. Mình cài lại thì được hết tất cả các ứng dụng khác thì các icon lai hiện ra nhưng má cài VIHUNI thì máy báo là : Ko thễ cài đặt..........Mình thử cài VIHUNI lite là chương trình dành cho những máy có bộ nhó thấp thì lại cài dược .Mình ko biết phải làm sao nữa. Cám ơn các pro nhiều nha .

bluediamondhp

Các pro ơi ! Giúp mình với : hôm nọ mình nhỡ tay xóa mất các phần trong E / private thì các icon biến mất. Mình cài lại thì được hết tất cả các ứng dụng khác thì các icon lai hiện ra nhưng má cài VIHUNI thì máy báo là : Ko thễ cài đặt..........Mình thử cài VIHUNI lite là chương trình dành cho những máy có bộ nhó thấp thì lại cài dược .Mình ko biết phải làm sao nữa. Cám ơn các pro nhiều nha .
Mình Dùng N82 . pro nào biết chỉ dùm mình với. Thanks

nguyenson_44

Mình Dùng N82 . pro nào biết chỉ dùm mình với. Thanks

Bạn thử vào App manage xóa VIHUNI đã cài trước đó và cài lại thử xem. Một số phần mềm (rất ít) không cho phép cài đặt đè đâu.

huutuyenpr

Bạn dùng NSS để đổi product code (Code của N95 vietnam là :0534839 or 0536091) rùi dùng NSU để update Firmware,sẽ có tiếng việt
NSU : http://www.nokia-asia.com/get-support-and-software/download-software/device-software-update/download
NSS : http://www.4shared.com/file/60757977/1533468/NSS10373b.html?dirPwdVerified=7a3e9d63
File cr@ck NSS : http://www.4shared.com/file/62125464/d076216f/Copie_de_gsm-magic.html?dirPwdVerified=7a3e9d63
Tham khảo cách sử dụng trong forum nha
PS:thấy bạn chưa từng tìm hiểu,làm lần nào,thấy phiêu quá :|

em cũng có con máy y như thế này, trưa nay về làm thử theo cách của bác xem sao, tks

lokientdm

mình mới mua lại con E61i. Có hai vấn đề mình thấy khó khăn nhờ các bạn giúp đỡ:
1. Code mặc định (12345) của máy đã bị thay đổi, mình đã thử một cách mà vẫn chưa giải quyết được
2. Máy mình hình như chưa hack thì phải, cài đc rất ít application đặc biệt là EXplore. Mọi người giúp mình kiểm tra máy xem đã hack chưa và hướng dẫn cách hack E61i luôn nhé.
Serial number của máy: 351878010918930
Thank mọi người

Kojiro

Super V.I.P
mình mới mua lại con E61i. Có hai vấn đề mình thấy khó khăn nhờ các bạn giúp đỡ:
1. Code mặc định (12345) của máy đã bị thay đổi, mình đã thử một cách mà vẫn chưa giải quyết được
2. Máy mình hình như chưa hack thì phải, cài đc rất ít application đặc biệt là EXplore. Mọi người giúp mình kiểm tra máy xem đã hack chưa và hướng dẫn cách hack E61i luôn nhé.
Serial number của máy: 351878010918930
Thank mọi người

1. Bạn xem cách này để xem giải quyết được vấn đề này ko nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=9624

2. Bạn nên xem bài này để biết cách hack máy bạn: http://pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2

ltsths1

các bấc giúp em :không thể remove hay cài được gì nữa từ khi cài xong x-eplorer việt hóa.em hack phone xong rồi nhưng lúc cài được ứng dụng em rômve chúng đi rồi

MinhThang

Manager
các bấc giúp em :không thể remove hay cài được gì nữa từ khi cài xong x-eplorer việt hóa.em hack phone xong rồi nhưng lúc cài được ứng dụng em rômve chúng đi rồi

Có thể bạn Hack chưa Vĩnh viễn, cài X-Plore VH thì không ảnh hưởng gì bạn à, bạn kiểm tra xem có file inl trong bin chưa nhé.

kevin_fire

máy mình dùng vẫn bình thường tại vừa format lại máy rồi cái phần mềm vào,lúc đầu thì refresh đc bài hát,hôm qua có mấy bài hát mới cài vào giờ lại kô refresh đc nữa,ai có cách giúp mình với..

Status
Không mở trả lời sau này.